giúp em recovery lại laptop của em với!

chocobo1189

Xe tải
em cài lại winXp cho con hp dv5-1003CL của em được hơn 1 tháng rồi.Nhưng nó thiếu nhiều chức năng quá nên em muốn quay lại win vista bản quyền đi theo máy.Hôm nay khi mới bật máy em ấn f11 mà nó chả hiện ra menu để recovery lại gì cả mà chỉ kêu tút 1 cái sau đó chạy thẳng vào winXp luôn.Bác nào biết cách recovery lại vista có bản quyền đi theo máy giúp em với :'(!
sẽ hậu tạ các bác vodka đầy đủ :)

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Bác ghi lại model và part number của máy rồi chạy ra FPT Yết Kiêu mà xin, kiểu gì cũng có. Nếu quen ai ở FPT phân phối (FDC) thì cũng có thể xin được

mercurate

Xe tăng
Cụ vào site của HP mà load cụ ơi, đủ mà

Manh Ha

Xe hơi
Đúng là hết nước với cụ. Phần mềm có bản quyền theo máy luôn chạy rất ổn định cụ lại đi cài phần mềm bất hợp pháp tại Việt Nam vào để làm gì?
KHi mua máy kiểu gì cụ chẳng có bộ đĩa CD cung cấp theo đủ hết cả Tools cho cụ recovery lại mà

nhbinhdbp

Xe tải
Đúng là hết nước với cụ. Phần mềm có bản quyền theo máy luôn chạy rất ổn định cụ lại đi cài phần mềm bất hợp pháp tại Việt Nam vào để làm gì?
KHi mua máy kiểu gì cụ chẳng có bộ đĩa CD cung cấp theo đủ hết cả Tools cho cụ recovery lại mà
Có đĩa theo máy thì nói làm gì
Cụ có dùng máy HP bao giờ ko?
(b)

jeep292

Xe hơi
Website
www.nghiatranghanoi.com
Có đĩa theo máy thì nói làm gì
Cụ có dùng máy HP bao giờ ko?
(b)
Bác này nói câu này chắc HP k có đĩa đi kèm giống bọn imb như e đang use rồi!
Lên hãng xin e nghĩ chắc k đc free đâu :D

calmtrader

Xe đạp
Em dùng HP DV4 ạ, vẫn giữ Vista bản quyền. Nhưng mà nói thật là Vista không biết có hơn XP nhiều ko mà bây giờ em thấy không soạn thảo được cả tiếng Việt trong words mặc dù vẫn chạy Unikey, vẫn update thường xuyên mà lỗi ngày càng nhiều. Em cũng đang muốn cài lại XP nhưng mà hình như lúc mua máy cũng ko có đĩa driver kèm theo.

Em nghĩ bác ra hàng mua đĩa cài lại Vista và driver phù hợp rồi đánh lấy key ở mẩu giấy dán dưới máy ý. :6:

Oldbaby

Xe hơi
thưa các cụ!
đối với các dòng máy mới thì ko còn có đia đi kèm nữa. mà các nhà sản xuất đã làm chia ổ cứng của các cụ ra thêm 1 partition nữa. và đưa toàn bộ bản recovery vào đó rồi ẩn nó đi (hidden). khi các cụ format cài lại bất kỳ HĐH nào thì đã làm mất chức năng của hãng đi rồi. bấy giờ muốn lấy lại thì phải đến nhà phân phối nhờ mấy a kỹ thuật làm lại (khoảng trên dưới 20$).
Còn ko muốn thì tự cài và tìm driver cài vào thì sẽ đủ ngay các tính năng.
Còn việc vista bản quyền mà là bản home ....basic ... thì e xin dùng XP hay windows 7 sướng hơn.

calmtrader

Xe đạp
Vậy bây giờ nếu em muốn cài lại XP thì phải đi tìm Driver khớp với máy hay có cách nào khác không :)

MinhPT

Xe tăng
Vậy bây giờ nếu em muốn cài lại XP thì phải đi tìm Driver khớp với máy hay có cách nào khác không :)
Vẫn nhiều người mua laptop cài sẵn Vista mà vẫn phải bỏ để dùng lại XP đấy ạ. Bác vẫn cài XP và đủ driver là ngon. Mấy chú HP này kiếm driver khá mệt ạ.

Oldbaby

Xe hơi
Theo mình thì cài đầy đủ driver là ok. Nếu bạn không chơi game thì cũng nên cài windows 7 đi. theo mình thấy thì rất tuyệt. Mình có cảm giác chạy nhẹ hơn vista nhiều.