Gỡ bỏ tận gốc các chương trình diệt virus và bảo mật

huuducsirius

Xe đạp
AppRemover là tiện ích hoàn toàn miễn phí, chạy ngay không cần kích hoạt với một tập tin duy nhất.

AppRemover là tiện ích hoàn toàn miễn phí, chạy ngay không cần kích hoạt với một tập tin duy nhất. Công cụ này sẽ giúp bạn gỡ bỏ các chương trình diệt virus, các ứng dụng có sử dụng cơ chế bảo mật bằng mật mã đã cài đặt thành công, hoặc các ứng dụng đó nhưng bị lỗi trong quá trình cài đặt.

Với những phần mềm diệt virus đã cài đặt thành công trong máy và đang sử dụng bình thường, nhưng bạn lại muốn xóa bỏ thì có thể thực hiện với công cụ Unstall or change a program (trong Start > Control Panel) trong Windows, tuy nhiên biện pháp ấy nhiều khi sẽ không thể xóa hoặc xóa không sạch được mọi dữ liệu liên quan. Hơn nữa, một số trường hợp quá trình cài đặt các phần mềm đang diễn ra thì bị lỗi và tắt ngang. Lúc đó, một phần dữ liệu của chương trình sẽ được lưu trong máy, nhưng không hiển thị trong danh sách Unstall or change a program cho bạn gỡ bỏ.

Ngoài ra, hầu hết các chương trình có bảo mật thiết lập bằng mật mã thì khi xóa bạn cần phải xác nhận lại chuỗi mật mã đó. Với những trường hợp này, bạn có thể sử dụng AppRemover để vượt qua bước xác nhận mật mã và xóa bỏ ứng dụng bảo mật nhanh chóng.

Tỏ ra mạnh mẽ hơn công cụ có sẵn của Windows, AppRemover sẽ lùng sục mọi ngóc ngánh trong Windows để giúp máy tính giải thoát những dữ lệu liên quan đến ứng dụng cần xóa và hủy chúng. Tuy nhiên, AppRemover chỉ được thiết kế để tương thích với việc xóa các chương trình diệt virus, chương trình bảo mật, còn những ứng dụng bình thường không thuộc nhóm trên thì AppRemover sẽ không làm việc được.

Sau khi tải AppRemover về từ đường dẫn : http://www.download.com.vn/Data/Soft/2009/09/19/AppRemover_Download.com.vn.zip

(dung lượng: 4,92 MB), bạn kích hoạt tập tin cùng tên AppRemover.exe để sử dụng chỉ qua 3 bước đơn giản sau:

Bước đầu, bạn hãy nhấn Next trên cửa sổ hiện ra đầu tiên khi kích hoạt chương trình.

Sau đó, chọn loại phần mềm mà AppRemover sẽ quét tìm trên máy tính của bạn. Có 2 tùy chọn sau: Remove Security Application (xóa các chương trình bảo mật trong máy), Clean Up a Failed Unstall (quét sạch phần dữ liệu đã cài của các ứng dụng bị lỗi trong quá trình cài đặt). Sau đó, nhấn Next.

Cuối cùng, trên danh sách các ứng dụng mà chương trình đã quét, bạn đánh dấu chọn trước những ứng dụng cần xóa > nhấn Next.

Lúc này, bạn chỉ việc đợi cho chương trình tìm quét tất tần tật mọi thứ liên quan đến dữ liệu và xóa khỏi máy > nhấn Finish để hoàn thành.

openman278

Xe tải
em làm giống cụ chỉ dẫn sao nó báo lỗi này sorry ,the product has expired cụ làm ơn chỉ giúp

lyhuong

Xe điện
Êm định mở thớt mới để hỏi cái lày nhưng ngại ngại ké vào đây tí
Tình hình thế này
Trước em dùng thằng CMC để bảo vệ cái máy tính cụa em, nhưng hết số lần quét miễn phí rồi
Em gỡ đi và chơi anh bkav home plus
Tải về ngon lành, lúc quét thử thì họ bảo đăng kí (vẫn là bản home plus thoy )
Đại loại khai tên ,đ/c .. email số đt xong thì họ cho cái dãy số [......... ]
Em quên không chép lại có sao không các bác ?
Tự nhiên đoảng thế
Các bác đã dùng cái này giải ngố cho em phát

Chỉnh sửa cuối:

CT1A

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ. Thế cái này so với CCleaner cái lào gỡ tốt hơn cụ nhỉ?

Hanguyen08

Xe hơi
hiiiiii
may quá em tìm dc bai nay

xegicungco

Xe tải
Các cụ cũng có thể dùng chương trình này
http://www.revouninstaller.com/revo_uninstaller_free_download.html
đặc biệt nếu các cụ nào gặp trường hợp: trước đó cài một trương trình diệt virut, kasper, avg, norton....
vì một lý do nào đó gỡ không hết (thông thường thì gỡ qua Control Panel). giờ cài lại không được vì nó báo có rồi, nhưng tìm trong máy không thấy thì các cụ dùng tool này nhé
1, Nếu trước đó dùng Kasper ; dùng tool này
http://support.kaspersky.com/downloads/utils/kavremover.exe
2, Nếu trước đó dùng Norton: dùng tool này
https://www-secure.symantec.com/norton-support/jsp/help-solutions.jsp?lg=english&ct=united+states&docid=20080710133834EN&product=home&version=1&pvid=f-home
các cụ xem trước mình, cài thằng nào, giờ download đúng thằng đó.
.....

taychoitapsu

Xe buýt
Cho nhà cháu khai quật phát
làm sao gỡ sạch sẽ Bkav Home Plus

Nhà cháu làm đủ trò rùi, kể cả dùng Revo Uninstaller và về Safe Mode
Tồn tại mấy trò nhúng sâu vào hệ thống như Bkavservice.

Chưa có cái app nào lì hơn trâu như cái Bkav này

quangtx1989

Xe hơi
cho cháu hỏi các cụ có phần nào xóa được thằng McAfee k0 em dùng khó chịu quá