[Funland] Goldmark city

Seven up

Xe buýt
Giá tăng nhanh phết, cứ tưởng ngáo nhưng cũng không hẳn, vì mấy cái khu bên Mỹ Đình cách có 1 đoạn mà giá cao hơn nhiều.

Fanlivbay

Xe buýt
Giá tăng nhanh phết, cứ tưởng ngáo nhưng cũng không hẳn, vì mấy cái khu bên Mỹ Đình cách có 1 đoạn mà giá cao hơn nhiều.
An Bình, HD Mon bên kia đường toàn 55-60tr/m2. The Zei cao cấp hơn hẳn thì 70 - 80 tr/m2 . Giá GM tính ra vẫn mềm nhất. Giờ giá Chung cư em thấy tăng phi mã thật. Năm sau ko biết có hạ nhiệt đc ko.

Seven up

Xe buýt
Giờ chung cư nào cũng nóng vụ tăng giá lot xe ở hầm nhỉ, Goldmark chuẩn bị.

quangmanhkt

Xe đạp
Bác cứ xem lời em nói. Tầm cuối 2024 kiểu j căn 2 ngủ chả lên 4tỷ5. Năm ngoái lúc em nói gm lên 3,5 tỷ cũng có mấy ông muốn mua vào chửi em king lắm. Giờ tiếc hùi hụi rồi 😄😄😄😄
Đúng kiểu tầm nhìn của mấy ông có nhà mà tham muốn bán giá cao =))
Nói thẳng là giá chung cư nói chung ở HN đang kéo 1 cách vô lý rồi, quanh đi quẩn lại vài cái cớ nguồn cung khan, ng mỗi năm 1 tăng lên để bán giá cao. Xin lỗi chứ ko có 1 đội lái nào đấy găm hàng tạo sóng thì có mút mùa mới tăng giá kiểu này.
Mấy căn GM vừa đông vừa lắm phốt nên giá mới tăng sau khu Mỹ Đình, có lý do cả thôi =)))

Fanlivbay

Xe buýt
Đúng kiểu tầm nhìn của mấy ông có nhà mà tham muốn bán giá cao =))
Nói thẳng là giá chung cư nói chung ở HN đang kéo 1 cách vô lý rồi, quanh đi quẩn lại vài cái cớ nguồn cung khan, ng mỗi năm 1 tăng lên để bán giá cao. Xin lỗi chứ ko có 1 đội lái nào đấy găm hàng tạo sóng thì có mút mùa mới tăng giá kiểu này.
Mấy căn GM vừa đông vừa lắm phốt nên giá mới tăng sau khu Mỹ Đình, có lý do cả thôi =)))
Cũng ko hẳn đội lái đâu cụ, giờ bán giá thấp cho các cụ thì họ mua đc ở đâu =)). Các khu xung quanh tăng thì GM cx phải tăng theo thôi. Giờ cao cũng phải mua thôi cụ chứ càng để càng cao hơn chứ nó ko xuống đâu cụ. Em thì thấy của mua là của được, chứ so đo đắt rẻ thì khó mua lắm.

quangmanhkt

Xe đạp
Cũng ko hẳn đội lái đâu cụ, giờ bán giá thấp cho các cụ thì họ mua đc ở đâu =)). Các khu xung quanh tăng thì GM cx phải tăng theo thôi. Giờ cao cũng phải mua thôi cụ chứ càng để càng cao hơn chứ nó ko xuống đâu cụ. Em thì thấy của mua là của được, chứ so đo đắt rẻ thì khó mua lắm.
Tại sao giá cao cũng phải mua vậy cụ =))
Tôi không biết nó có xuống được không, nhưng là người tiêu dùng thông minh thì ko nên để cuốn vào trong cái vòng xoáy mà mọi thứ đều đang không rõ ràng.
Ai muốn mua thì nên bình tĩnh chờ mọi thứ bình ổn lại rồi mua cũng ko muộn.
Cụ nào đầu tư chứng khoán lâu năm thì chắc cũng có cảm nhận về cách tăng giá của chung cư đợt này không bình thường :D

tàu

Xe hơi
Ở với cho thuê đi tắc cả thang mà bảo là ảo :))) , thành phố lớn nào cũng tình trạng vậy thôi , em ở GM thấy bt , có ưu nhược điểm , chỗ đỗ xe đảm bảo là ok lắm r , quyền lợi khác thì cư dân đấu tranh dần

Fanlivbay

Xe buýt
Tại sao giá cao cũng phải mua vậy cụ =))
Tôi không biết nó có xuống được không, nhưng là người tiêu dùng thông minh thì ko nên để cuốn vào trong cái vòng xoáy mà mọi thứ đều đang không rõ ràng.
Ai muốn mua thì nên bình tĩnh chờ mọi thứ bình ổn lại rồi mua cũng ko muộn.
Cụ nào đầu tư chứng khoán lâu năm thì chắc cũng có cảm nhận về cách tăng giá của chung cư đợt này không bình thường :D
Mỗi người 1 quan điểm khác nhau mà cụ =))

Yingyong

Xe máy
Thời điểm này cụ nào đẩy được CC là ngon, giá đang đỉnh rồi. Giờ chỉ vất vả cho các cụ cần mua để ở thực sự thôi. E dự là khoảng đầu năm sau 2024 hoặc cùng lắm là tầm tháng 7 hất lại là sẽ biết ngay giá ảo hiện giờ sẽ thế nào.

HungHa453

Xe đạp
GM nói chung vẫn mềm chán so với bên Mon với Iris , Mon căn 54 giờ hét 28 29, Iris căn 61 cũng đòi 3 đồng =))
Đợt tháng 7 năm nay bên khu S căn 94m vẫn tầm 38 39 , mới nhích lên hơn 4 đồng tí thôi
Iris e ngắm mãi mà không còn căn nào có sổ mà 3 đồng cụ ạ, giờ lại lên mốc 3,2-3,3 rồi =))

LongNguyễn8x

Xe tăng
Thời điểm này cụ nào đẩy được CC là ngon, giá đang đỉnh rồi. Giờ chỉ vất vả cho các cụ cần mua để ở thực sự thôi. E dự là khoảng đầu năm sau 2024 hoặc cùng lắm là tầm tháng 7 hất lại là sẽ biết ngay giá ảo hiện giờ sẽ thế nào.
Dân cu đen mua được căn cc để ở luôn vất vả cụ ạ. Nếu dân cu đen mà mua nhà dễ như mua rau, tiết kiệm dăm bảy năm đã đủ làm 1 căn cc thì nó ko còn là xã hội nữa. Lấy bình quân thu nhập của dân ra để bình phẩm cái câu chuyện nhà cửa ở thủ đô thì chỉ để cho nó có câu chuyện làm quà và để cánh báo đài định hướng dư luận thôi.

mmonly

Xe đạp
Lịch sử thì chung cư cùng lắm chững giá chứ chưa bh xuống giá, vẫn có xuống cũng chỉ xuống cục bộ chứ thị trường chung chưa xuống lần nào, ai mà dại bán bây giờ mất hàng thì có, đợi sang năm mấy dự án mới xa tít nó bán 40tr 50tr/1m thiết lập mặt bằng giá mới thì giá nó còn lên nữa, đơn giá xây dựng bộ xây dựng nhà cao tầng tính 18 20tr/1m rồi. Em cũng mong giảm giá nhưng giờ có tiền nói thật e mua vội.

Yingyong

Xe máy
Lịch sử thì chung cư cùng lắm chững giá chứ chưa bh xuống giá, vẫn có xuống cũng chỉ xuống cục bộ chứ thị trường chung chưa xuống lần nào, ai mà dại bán bây giờ mất hàng thì có, đợi sang năm mấy dự án mới xa tít nó bán 40tr 50tr/1m thiết lập mặt bằng giá mới thì giá nó còn lên nữa, đơn giá xây dựng bộ xây dựng nhà cao tầng tính 18 20tr/1m rồi. Em cũng mong giảm giá nhưng giờ có tiền nói thật e mua vội.
Đúng như cụ nói, chững hay xuống giá thì không có nhưng mà dạo gần đây nó tăng thẳng đứng theo kiểu bất thường cụ ạ, Nguồn cung theo công bố dự kiến 2023 là từ 14-15k căn thì chăng thể thiếu đc với mức tăng dân số trung bình của Hà Nội, Nên e vẫn giữ quan điểm là nếu không vội thì tiếp tục chờ cho các cụ nhảy múa, tất nhiên góc nhìn và chiến lược của mỗi nhà đầu tư khác nhau e không ý kiến.

Jerrrry

Xe tải
Thanh niên chưa trải qua giai đoạn 2011-2015 rồi. Trong 4 năm đó, chung cư nội đô chỗ nào cũng giảm, thậm chí có toà giảm 30%

taiadau

Xe điện
Thanh niên chưa trải qua giai đoạn 2011-2015 rồi. Trong 4 năm đó, chung cư nội đô chỗ nào cũng giảm, thậm chí có toà giảm 30%
Giai đoạn này có a Vượng vào, và a Vượng bán cực tốt cũng là điểm sáng của CC còn gì nữa. Nhớ thời 2011 em vừa bán 1 căn CC Euroland đi thì thị trường bắt đầu lao dốc, mấy bác mua cùng đợt mà chần chừ chưa bán sau bán mãi ko được, giá thì rớt thảm :)

Aqvamen

Xe tải
Chém gió ghê vậy, không có gì là không có xuống giá hết, chung cư giai đoạn 2010-2015 xuống giá ầm ầm luôn

mmonly

Xe đạp
Chém gió ghê vậy, không có gì là không có xuống giá hết, chung cư giai đoạn 2010-2015 xuống giá ầm ầm luôn
xin lỗi các bác hồi đó e vẫn sinh viên chưa theo dõi. Nhưng 10 năm trở lại đây thì vẫn đúng ạ.

Aqvamen

Xe tải
Giai đoạn này có a Vượng vào, và a Vượng bán cực tốt cũng là điểm sáng của CC còn gì nữa. Nhớ thời 2011 em vừa bán 1 căn CC Euroland đi thì thị trường bắt đầu lao dốc, mấy bác mua cùng đợt mà chần chừ chưa bán sau bán mãi ko được, giá thì rớt thảm :)
Đợt đó khu Trung Hòa Nhân Chính rớt ác, cháu nhớ phải đến 10 năm sau mới hồi lại giá cũ được

Jerrrry

Xe tải
Times city chào bán rẻ cho đủ loại cơ quan nhà nước, tí đứt . May mắn NN bơm tiền nên anh V thoát đc giai đoạn đó