Hà Giang , Lũng Cú - các bác giúp em với - Gấp

Đau đầu quá, chiều nay 3h em định làm chuyến đi Hà giang chụp ảnh và giải phóng đầu óc chút. Chưa đi bao giờ chỉ thấy nói mang máng là đường đi từ Hà nội qua Tuyên quang rồi lên Thị xã Hà giang thôi.

Bác Nakio và các bác đi rồi cho em hỏi gấp thêm chút :

Chi tiết đường đi thế nào: (hình như qua Vĩnh Yên là có đường rẽ đi Tuyên quang ) ? chạy qua những địa danh nào và tổng cung đường bao nhiêu Km, Đến Hà giang thì đi những đâu , ăn ở ngủ nghỉ thế nào?

Tiện thể mời các bác, có bác nào rảnh mang xe đi off và bắn phá cùng em cho vui

Số của em : 091322 oo 44

Chỉnh sửa cuối:

CôngNông

Xe điện
bác mua quyển bản đồ giao thông mà xem, đường cũng dễ đi, mà bác định đi mấy ngày để anh em còn thu xếp đi theo bác

Bác đi HN - Việt Trì - Đoan Hùng rẽ phải vào Tuyên Quang - Từ Tuyên Quang bám theo quốc lộ 2 là đến Hà Giang. Nghỉ ở Hà Giang bác đi theo đường 4c là tới Lũng Cú.

Hà nội - Hà Giang là 308 Km. Từ Hà Giang lên Lũng Cú còn 160 Km nữa :D

Đường đi HG rất dễ : HN-TN-TQ-HG, khoảng 300km. Anh đi 3h chiều thì đêm mới đến HG. KHách sạn, đồ ăn ở HG nhiều , anh cứ đến trung tâm thành phố, chọn khách sạn nào đẹp nhất mà ở. Nhìn chung dọc đường từ HN lên HG không nhiều cảnh đẹp , tới HG tốt nhất là hôm sau anh nên đi Lũng Cú (cách HG khoảng 150km, có thể đi về trong ngày được ) tha hồ nhiều cảnh đẹp mà chụp , trên đường đi Lũng Cú nhớ vào thăm nhà vua Mèo Vương Chí Sình nhé. Lên TT Đồng Văn thì nhớ vào cái cửa hàng cơm bình dân gần chợ đá (cái nhà cũ kỹ nhất ấy ) ăn thịt lợn mường và ngồng cải xanh thì ngon tuyệt (y) (y) (y) (số 1 Việt nam luôn (b) )
* Đi nhớ chụp nhiều ảnh về nhé anh Linh.(y)

Hay là đi Hạ Long với em đi anh Linh. Hạ Long cũng đầy cảnh để bán phá đấy !!!

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Bác chẳng nói sớm để em sắp xếp, em với Nghiabui đang lên kế hoạch đi đây, nhưng đi luôn chiều nay thì không kịp rồi. Thèm quá, đau đầu giống y như bác

ơ em cũng đau đầu... nhưng mà ko đi được . Nghe bác Dũng BM kể đã thấy thèm rồi, cái không khí vùng ấy, thức ăn phong cảnh... nói chung là rất tuyệt... chẳng chê được cái gì...

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác chẳng nói sớm để em sắp xếp, em với Nghiabui đang lên kế hoạch đi đây, nhưng đi luôn chiều nay thì không kịp rồi. Thèm quá, đau đầu giống y như bác
Đã fix được ngày chưa BL ơi? Từ trên chỗ cột cờ chụp xuống thì ngon lắm nhỉ, nhưng phải xem thời tiết trước không lên đấy mà mưa thì phí.

calibrationwater

Xe điện
Dạ tuần trước em đi lên Lũng Cú. Tiếc là không mang máy ảnh chứ nếu mang chắc chắn em sẽ câu được khơ kớ voka ! :D (máu lên là đi nên em kg chuẩn bị gì)
Vài dòng cảm tưởng :
- Đường đi : Hà nội - Vĩnh phúc - Sơn dương - Tuyên Quang - Hà Giang - Lũng cú: Đường đi đẹp tuy nhiên nguy hiểm đặc biệt đoạn Hà Giang - Lũng cú. Bác nào thích "lắc" thì đoạn này không cần thuốc vẫn phê vật.
- Các bác nên vào mấy cái chợ dân tộc: Con người sao chất phác, thật thà vậy? Trên đường - nhất là hôm em đi vào chủ nhật - gặp gần 10 chú say rươu. Có chú nằm vật ra vệ đường mặc trời nắng, bên cạnh là vợ ngồi kiên nhẫn chờ chồng (theo phong tục địa phương nếu bỏ về nó tỉnh không thấy thì no đòn :)) )
- Lên Lũng cú các bác có thể nghỉ đêm ở nhà khách của UB huyện - Giá phòng 120K - Ăn 02 người bữa tối 100K có bia HN rất ngon - đặc biệt là rau quả họ trồng và nấu !
Hãy đi và thưởng thức ! Chúc các bác vui (b)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có bác nào ngày mai đi không nhể?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
em bị vợ gác chân lên cổ rồi :'(:'(:'(
Oài, chán nhể, công nhận đời đàn ông chúng mình lầm than :'( Kiểu này phải tuyển em oshin dài quần mét mốt thôi.:P

Các bác khác có bác nào định đi không? Nếu đi sáng sớm thứ 7, chiều CN về có bị mệt quá không các bác (em định cho cho trẻ em đi cùng)?

kar

Xe điện
@Mợ Thông và Blacklac: mở VTV1 xem Du lịch qua màn ảnh nhỏ cũng dc mà, đường đấy xa và vất vả lắm hố hố. Đi có trẻ em mà 2 ngày thì mệt đấy, đường Hà Giang - Đồng Văn - Lũng Cú lắc như rang lạc nên người lớn còn phờ râu đấy

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@Mợ Thông và Blacklac: mở VTV1 xem Du lịch qua màn ảnh nhỏ cũng dc mà, đường đấy xa và vất vả lắm hố hố. Đi có trẻ em mà 2 ngày thì mệt đấy, đường Hà Giang - Đồng Văn - Lũng Cú lắc như rang lạc nên người lớn còn phờ râu đấy
Cảm ơn Mợ. Thôi cứ cho chúng nó đi bơi ở HN cho lành nhỉ:D

Cả tối nay em bò ngược bò xuôi chụp ảnh cái cầu Bãi cháy mà quên mất chân máy ở nhà điên quá , vừa mệt vừa không hiệu quả. Tuần trước mang đi thì Hà giang Lũng cú trời vừa mù vừa mưa chán chẳng buồn rút ra nữa.

BobbyNM

Xe đạp
Oài, chán nhể, công nhận đời đàn ông chúng mình lầm than :'( Kiểu này phải tuyển em oshin dài quần mét mốt thôi.:P

Các bác khác có bác nào định đi không? Nếu đi sáng sớm thứ 7, chiều CN về có bị mệt quá không các bác (em định cho cho trẻ em đi cùng)?
Đừng cho trẻ đi đường đó mợ ơi, sợ cháu nó không chịu được đâu. Tuần trước rủ đi thì chê, tuần này chịu rồi.:D :D
Em bị VBĐ cấm vận, ko cho ra khỏi nhà trong vòng 1 năm.:D :D :D

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đừng cho trẻ đi đường đó mợ ơi, sợ cháu nó không chịu được đâu. Tuần trước rủ đi thì chê, tuần này chịu rồi.:D :D
Em bị VBĐ cấm vận, ko cho ra khỏi nhà trong vòng 1 năm.:D :D :D
Tuần trước trời mưa như trút nước thì rủ nhau đi, làm bác P4WD đang kêu là không chụp được ảnh kìa.

Dưng mà đúng là đi xa quá trẻ con nó mệt, thôi đi loanh quanh từ nhà tới Bờ Hồ là được rồi, nhỉ, trên đường cũng đi qua Cột Cờ cho nó máu.:D