Hà Nội đi Quy Nhơn bằng xe gia đình: nhờ các cụ tư vấn

capu

Xe tải
Chào các cụ,
Tết này được nghỉ dài ngày, Đà Nẵng thì đi nhiều rồi, nên em dự định đi Quy Nhơn.
Nhờ các cụ chỉ bảo ăn, nghỉ, dừng chân ở đâu. Em thích đi đường Hồ Chí Minh.
Nhân tiện cụ nào cùng tuyến thì ghép đoàn cho vui nhé. Nhà em đi 02 xe, đã có 01 cụ nữa cùng ghép đoàn là tổng cộng 03 xe rồi.
Dự kiến thời gian xuất phát: 02 Tết.
Cảm ơn các cụ trước.

*Leo

Xe hơi
đánh dấu ,e đang quan tâm ,phải chuẩn bị xèng đã

kung fu

Xe máy
Đi HCM đến Huế rẽ ra đường 1 cũ mà bát ngát cụ nhé

tainon

Xe điện
Cháu chỉ biết là đi qua đèo hải vân sẽ đỡ bị chặt chém thôi.

Cháu cũng máu cung này vào dịp tết vì đến hè là gấu nhà cháu lại nhẩy ổ nên cho đi chơi. Cháu băn khoăn mỗi cái là năm nay khó khăn nên cháu vẫn phải gắn bó với em Morning chưa đổi đc xe gầm cao. Nếu ko đổi đc SUV thì cháu cho gấu và 1 F1 lên Máy bay hoặc Tàu vậy

Linhthuynd

Xe buýt
Cháu cũng máu cung này vào dịp tết vì đến hè là gấu nhà cháu lại nhẩy ổ nên cho đi chơi. Cháu băn khoăn mỗi cái là năm nay khó khăn nên cháu vẫn phải gắn bó với em Morning chưa đổi đc xe gầm cao. Nếu ko đổi đc SUV thì cháu cho gấu và 1 F1 lên Máy bay hoặc Tàu vậy
Tuyến này nếu thích là nhích, cần gì phải gầm cao hở cụ?

tainon

Xe điện
Cụ chịu khó trải nghiệm cảm giác đường ra mặt trận đoạn NB TH thôi còn lại thì morning cũng tít bình thường thôi mà.

ltu

Xe tải
cháu cũng dang máu đi cung này, nhưng cũng đang băn khoăn vì còn nghèo nên phương tiện chỉ có 2 sự lựa chọn là đi Kiamorning thì gấu lái cùng dc, còn đi Forlaser thì mình cháu chiến nên hơi ngại.

*Leo

Xe hơi

hatoyota

Xe tăng
Quy Nhơn là gần Nha Trang lắm đấy các cụ ơi, từ QN đi NT e ko để ý là bao nhiêu cây số nhưng đi từ khoảng 7h sáng thì khoảng 12h tới nơi thôi, đi qua nhiều địa danh Lịch sử như Vũng Rô, ghềnh Đá đĩa... Nói túm lại là rất đẹp, ở QN khí hậu trong lành, dân cư ko đông... Iem đi năm ngoái rùi nên năm nay iem lại Đà Nẵng, cũng khởi hành vào Chiều mùng 2, keke

laichuanhieu

Xe tăng
Một chuyến kiểu này tiêu tốn có đến 1->2 triệu không?
Tiền xăng hay tiền gì hả cụ? Nếu tiền xăng thì khoảng 4 -5 triệu cụ ạ. Còn tiền ăn thì em chịu, chả biết cụ ăn gì. Cụ cộng giúp em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Chào các cụ,
Tết này được nghỉ dài ngày, Đà Nẵng thì đi nhiều rồi, nên em dự định đi Quy Nhơn.
Nhờ các cụ chỉ bảo ăn, nghỉ, dừng chân ở đâu. Em thích đi đường Hồ Chí Minh.
Nhân tiện cụ nào cùng tuyến thì ghép đoàn cho vui nhé. Nhà em đi 02 xe, đã có 01 cụ nữa cùng ghép đoàn là tổng cộng 03 xe rồi.
Dự kiến thời gian xuất phát: 02 Tết.
Cảm ơn các cụ trước.
Cụ tính đi Quy Nhơn thì chắc không la cà mấy điểm Huế - Đà Nẵng - Hội An nữa nhỉ? Nhưng cũng phải dừng nghỉ chí ít cũng các điểm như:
- Ngày 1: Hà Nội - Đồng Hới
- Ngày 2: Đồng Hới - Hội An
- Ngày 3: Hội An - Quy Nhơn
- Ngày 4: chơi tại Quy Nhơn
- Ngày 5: Quy Nhơn - Đà Nẵng
- Ngày 6: Đà Nẵng - Vinh
- Ngày 7: Vinh - Hà Nội

Cụ tham khảo dự kiến Xuyên nửa Việt tết âm lịch của cụ Phuonghx về chỗ dừng nghỉ mọi người đóng góp cũng nhiều ý hay.

* Quảng Bình: khách sạn Luxe or Sài Gòn Quảng Bình or Moonlight
* Nếu không ở Quảng Bình thì ở Lăng cô Lăng Cô Beach Resort
* Đà Nẵng: Petro or Phương Đông or Pacific (trong phố) or Angel (biển Mỹ Khê).
* Hội An: Vạn Lợi, Green Field; Thanh Vân 2
* Vinh: Sài Gòn Kim Liên or Phương Đông or Mường Thanh
* Quy Nhơn: Seagull, Royal, Life

dat_pro87

Xe tải
em nghĩ phải làm em 7 chỗ đi nó mới an tâm, đi 4 chỗ mệt lắm ạ.

Tupji

Xe tăng
Hôm rồi em đi HN - BMT - HN bằng xe giường nằm. Xe qua hầm Hải Vân thì lên đường HCM vào BMT nói chung đường đẹp ( em nói đường HCM - đoạn HN vào thì lâu em không trải nghiệm nên không dám phát biểu :P )
Nếu đi đường HCM thì đến Gia lai ( đoạn Pleiku ) rẽ xuống đi theo QL 19 đến ngã ba cầu bà Di ( thuộc QL 1A ) đi tiếp hướng vào Sg khoảng hơn 10 km rẽ trái tiếp khoảng hơn 10 km nữa là vào trung tâm TP. QN
Khách sạn trên đường cũng nhiều, khu dân cư nhiều, mà lại được trải nghiệm cung đèo Lò So hơi bị phê nữa :P
Đoạn từ đèo Lò so vào đến hết Pleiku có vài đoạn đường ngắn đang nâng cấp, nói chung không đến nỗi đường xấu ;)
Chúc nhà bác có chuyến Xiên dzui dzẻ :P

Chỉnh sửa cuối:

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Toàn khách sạn lắm sao thế này thì tổng tiền phòng phải 1->2 triệu?
Vâng, đến quá cụ ah. Cụ tính ít cũng ngủ 6 đêm, tầm 0 - 2 sao thì cũng tới 900k/ người tiền ngủ rồi.

linhuyen

Xe tăng
Cụ xuất phát từ HN đi sớm sớm chút . Lần trước em đi đường 1A, 5h sáng khởi hành từ Mỹ Đình đến khoảng 7h tối đến Huế (em đi đúng tốc độ biển báo nhá ) , ăn trưa ở Hà Tĩnh . Nói chung chỉ đoạn HN - Thanh Hóa là đường đông nên đi sớm sẽ tránh đc , còn khúc từ Nghệ An vào đến Huế đường cực vắng em chỉ sợ cụ buồn ngủ thôi . Ngày 2 thong thả từ Huế đến Quy Nhơn được rùi .

laichuanhieu

Xe tăng
Có phải cộng thêm tiền khách sạn nữa không bác? :-&
Hì hì, em quên. Cả tiền cầu đường nữa, tiền gửi xe tham quan...
Em đi năm ngoái, gia đình 4 người, chạy vèo lên Đà Lạt, về Nha Trang... loanh quanh 14 ngày, tiêu pha cực kỳ tiết kiệm, hình như hết 35 củ thì phải.

laichuanhieu

Xe tăng
em nghĩ phải làm em 7 chỗ đi nó mới an tâm, đi 4 chỗ mệt lắm ạ.
Em không nghĩ như cụ. 7 chỗ chứ 16 chỗ mà chạy không cẩn thận, cứ phóng nhanh, phanh gấp, lách và vượt thì mệt vô cùng. 3 năm liền em đều đi xa hơn Đà Nẵng, kinh nghiệm của em chạy 4 chỗ là "Cứ bình tĩnh" chạy, tuyệt đối khôgn vội, vì có chạy nhanh thì cũng khôgn đến sớm là mấy. Em thường chạy ổn định 60-65km/h nếu đường đẹp. Thỉnh thoảng khi gặp đường đẹp, thẳng thì chạy đến 80 cho máy thoát tý rồi lại ổn định khoảng 60km. Nói chung lái ít phải tránh và rất khỏe quân cả ta và địch.

Tourcare

Xe tăng
Tít thì vẫn tít nhưng đi xa đi xe nhỏ mệt lắm cụ, có điều kiện đi gầm cao kể cả innova cũng sướng hơn nhiều. Hè rồi em đi i30 đi Hội An, lúc về từ Quảng bình về mà oải. Hôm rồi em đi từ SG ra, xuyên Tây Nguyên, đi Crv , hơn 2200km trong 4.5 ngày vừa đi vừa chơi mà thấy sảng khoái vô cùng :D
@cụ chủ thớt : cụ đi HCM đến Huế rồi rẽ ra đường 1, chứ tiếp tục đi HCM đoạn từ Đà nẵng là tít lên Kontum, xuống Gia Lai rẽ xuống Quy Nhơn cũng được nhưng đường xa và cũng chẳng đẹp đâu.
Cụ chịu khó trải nghiệm cảm giác đường ra mặt trận đoạn NB TH thôi còn lại thì morning cũng tít bình thường thôi mà.

capu

Xe tải
Cụ cẩn thận quá, chứ nhà cháu đi Forđ Fiesta đấy, năm ngoái chạy Đà Nẵng cả nhà khỏe re.

Cảm ơn các Cụ đã có ý kiến, không biết Quy Nhơn có nên đii không hay chỉ nên đến Hội An thôi.