Hà Nội đi Quy Nhơn bằng xe gia đình: nhờ các cụ tư vấn

Trumsanga

Xe buýt
Chào các cụ,
Tết này được nghỉ dài ngày, Đà Nẵng thì đi nhiều rồi, nên em dự định đi Quy Nhơn.
Nhờ các cụ chỉ bảo ăn, nghỉ, dừng chân ở đâu. Em thích đi đường Hồ Chí Minh.
Nhân tiện cụ nào cùng tuyến thì ghép đoàn cho vui nhé. Nhà em đi 02 xe, đã có 01 cụ nữa cùng ghép đoàn là tổng cộng 03 xe rồi.
Dự kiến thời gian xuất phát: 02 Tết.
Cảm ơn các cụ trước.
Cụ lên lịch làm sao ngày Mùng 5 Tết đi hội Đống Đa ở đền Quang Trung chỉ cách tp QN ~40km, mục sở thị "Con gái Bình Định múa roi đi quyền" cụ ạ! :D

lacse_09

Xe tăng
Cụ lên lịch làm sao ngày Mùng 5 Tết đi hội Đống Đa ở đền Quang Trung chỉ cách tp QN ~40km, mục sở thị "Con gái Bình Định múa roi đi quyền" cụ ạ! :D
Cu chu di hoi chac ve gau cho cj nhay o luon day.
Theo chấu Ko nên đi ợ.

chuot_bach

Xe tăng
em nghĩ 900K/ đêm là max cho 1 gia đình 2 vợ chồng + 1 hoặc 2 nhóc <12 tuổi.
- Mường Thanh / Sài Gòn Kim Liên/ Phương Đông ở Vinh phòng 600K có ăn sáng là ok.
- KS Luxe Quảng Bình 500K là phòng đẹp, mỗi tội Tết nhiều cụ đi mà ở Quảng Bình lại chỉ có duy nhất nó là giá và phòng ốc hơp lý cho việc nghỉ lại qua đêm nên chắc chắn sẽ kín phòng và khả năng đẩy lên tầm 1 củ / đêm là cao nếu không book trước ( em sợ tầm này Luxe cũng chẳng nhận khách nữa rồi chứ, theo em các cụ nên lựa chọn hướng nghỉ tại Hà Tĩnh hoặc Đông Hà thì hợp lý hơn, Quảng Bình chỉ là nơi nghỉ ăn thôi.
Từ Huế trở vào tầm 600K là ở được khách sạn tốt rồi, em nghĩ chưa đi lần nào các cụ có thể book qua bên tour, mà trên này cũng nhiều cụ làm tour và có uy tín lắm.
Em năm nay ít xèng nên chắc chỉ lang thang mạn Tây Bắc thôi.
Vâng, đến quá cụ ah. Cụ tính ít cũng ngủ 6 đêm, tầm 0 - 2 sao thì cũng tới 900k/ người tiền ngủ rồi.

FIATSiena1.6

Xe hơi
xuất phát từ 24-25 trước tết đi thì tui xin ghép đoàn nhé

capu

Xe tải
em nghĩ 900K/ đêm là max cho 1 gia đình 2 vợ chồng + 1 hoặc 2 nhóc <12 tuổi.
- Mường Thanh / Sài Gòn Kim Liên/ Phương Đông ở Vinh phòng 600K có ăn sáng là ok.
- KS Luxe Quảng Bình 500K là phòng đẹp, mỗi tội Tết nhiều cụ đi mà ở Quảng Bình lại chỉ có duy nhất nó là giá và phòng ốc hơp lý cho việc nghỉ lại qua đêm nên chắc chắn sẽ kín phòng và khả năng đẩy lên tầm 1 củ / đêm là cao nếu không book trước ( em sợ tầm này Luxe cũng chẳng nhận khách nữa rồi chứ, theo em các cụ nên lựa chọn hướng nghỉ tại Hà Tĩnh hoặc Đông Hà thì hợp lý hơn, Quảng Bình chỉ là nơi nghỉ ăn thôi.
Từ Huế trở vào tầm 600K là ở được khách sạn tốt rồi, em nghĩ chưa đi lần nào các cụ có thể book qua bên tour, mà trên này cũng nhiều cụ làm tour và có uy tín lắm.
Em năm nay ít xèng nên chắc chỉ lang thang mạn Tây Bắc thôi.
Tây Bắc nên đi đâu hay hả cụ

Nhôm nhựa

Xe điện
Em không nghĩ như cụ. 7 chỗ chứ 16 chỗ mà chạy không cẩn thận, cứ phóng nhanh, phanh gấp, lách và vượt thì mệt vô cùng. 3 năm liền em đều đi xa hơn Đà Nẵng, kinh nghiệm của em chạy 4 chỗ là "Cứ bình tĩnh" chạy, tuyệt đối khôgn vội, vì có chạy nhanh thì cũng khôgn đến sớm là mấy. Em thường chạy ổn định 60-65km/h nếu đường đẹp. Thỉnh thoảng khi gặp đường đẹp, thẳng thì chạy đến 80 cho máy thoát tý rồi lại ổn định khoảng 60km. Nói chung lái ít phải tránh và rất khỏe quân cả ta và địch.
Cụ nói chuẩn đấy, cứ vít 80 - 100 rồi lại phanh cũng mệt lắm mà lại nguy hiểm nhất là trên xe có F1

timeout

Xe điện
Móc cái này lên để hóng cái lịch trình của các cụ.
Tết này nhà em 2 xe cũng đang lên kế hoạch chạy vào Quy Nhơn chơi đợt này.

Chỉnh sửa cuối:

BINH MINH 07

Xe điện
Nhà cụ máu nhỉ ? em cũng hóng nhưng là để đến hè, chứ tết chỉ loanh quanh Đà Nẵng (Miền Trung) hoặc Sa Pa thôi.
Các cụ vào bình để em xin ít kinh nghiệm !

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Cụ đi Tết ÂL ạ? Nếu đặt phòng từ tầm này thì Mường Thanh QN không phụ thu nhé! Để sát ngày thì tăng thêm 10 - 20%. Giá phòng Quy Nhơn khá mềm cứ 4 sao mà chiến ạ! Cần hỗ trợ phòng ốc, cụ ới em nhé! Cảm ơn cụ trước!

mitdac3012

Xe máy
E có mấy chục lít rượu muốn gửi từ Hà nội vào Quy nhơn, có cụ nào biết chỗ gửi cho e xin ít thông tin, cảm ơn cccm

Mr.Chem

Xe điện
E có mấy chục lít rượu muốn gửi từ Hà nội vào Quy nhơn, có cụ nào biết chỗ gửi cho e xin ít thông tin, cảm ơn cccm
Cụ ra bến xe nước ngầm tìm xe Trường Thịnh, chaỵ tuyến Quy Nhơn - Hà Nội. Thường thì 12h trưa hôm trước xuất phát từ bến xe Quy Nhơn thì 8h sáng hôm sau có mặt tại bến xe nước ngầm. Em hay gửi hàng từ Quy Nhơn ra bằng xe này, cụ hỏi anh gúc rồi liên lạc thử xem.