Hà Nội: Đổi bằng lái xe trước thời hạn

nonhuchuachom

Xe tải
Chào các bạn,

Mình có bằng lái xe B1, do Cục Đường bộ (nằm ở phố Thái Thịnh) cấp, có hạn đến tháng 3/2010. Thời gian đó mình lại không có mặt ở Hà Nội để làm thủ tục đổi bằng. Mình muốn đổi bằng ngay từ bây giờ. Có ai giúp được mình không?

nonhuchuachom

Xe tải
Vậy thì chết rồi! Không đổi được bằng thì phải học lại mất.

SummerHill

Xe máy
Bác làm Đơn xin đổi GPLX trước hạn đi, nhớ xin xác nhận của phường - rồi ra trình bày hoàn cảnh ở Cao Bá Quát rồi đổi bthường thôi. Nếu bác đi vắng ngay thì làm thêm tờ Ủy quyền nhận hộ nữa (cũng có xác nhận của phường).

Người thật việc thật, vừa xảy ra hồi T8 vừa rồi.

nonhuchuachom

Xe tải
Bác làm Đơn xin đổi GPLX trước hạn đi, nhớ xin xác nhận của phường - rồi ra trình bày hoàn cảnh ở Cao Bá Quát rồi đổi bthường thôi. Nếu bác đi vắng ngay thì làm thêm tờ Ủy quyền nhận hộ nữa (cũng có xác nhận của phường).

Người thật việc thật, vừa xảy ra hồi T8 vừa rồi.
Cảm ơn nhiều. Bằng lái xe của mình do Cục Đường bộ cấp. Mai lên Cục Đường bộ để hỏi vậy.

Mô kích 50

Xe tải
có khi bác cứ báo mất bằng rồi cầm bộ hồ sơ gốc lên xin cấp lại khéo còn nhanh hơn. ko biết khi cấp lại nó có ghi thời hạn cũ ko nhỉ?

luonphuc_vu

Xe tải
đổi trước hạn chắc không được rồi, còn lúc đến hạn bạn không có nhà mà cần đổi bằng vẫn làm được chỉ mất phí làm dịch vụ thôi.(y)

nonhuchuachom

Xe tải
đổi trước hạn chắc không được rồi, còn lúc đến hạn bạn không có nhà mà cần đổi bằng vẫn làm được chỉ mất phí làm dịch vụ thôi.(y)
Bạn có biết địa chỉ nào làm dịch vụ đổi bằng lái oto ở Cục Đường bộ - Thái Thịnh không?

silentman

Xe máy
Bạn có biết địa chỉ nào làm dịch vụ đổi bằng lái oto ở Cục Đường bộ - Thái Thịnh không?
bác cứ ra quán nứơc ở vỉa hè ngồi 1 lúc là có chuyên gia tư vấn giúp bác luôn. Thậm chí có luôn cả giấy khám sức khỏe nữa ấy chứ

Cahtra2008

Xe tăng
bác cứ ra quán nứơc ở vỉa hè ngồi 1 lúc là có chuyên gia tư vấn giúp bác luôn. Thậm chí có luôn cả giấy khám sức khỏe nữa ấy chứ
Em cùng ý kiến với bác này,còn khám sức khỏe thì bây h đơn giản hơn nhiều rồi,chúc bác mã đáo thành công(b)(b)(b)

nonhuchuachom

Xe tải
Hi... Sáng nay lượn lờ ở quán nước rồi nhưng không thấy cò bay đâu hết.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
có khi bác cứ báo mất bằng rồi cầm bộ hồ sơ gốc lên xin cấp lại khéo còn nhanh hơn. ko biết khi cấp lại nó có ghi thời hạn cũ ko nhỉ?
Ấy chớ, đừng có làm thế này, phải thi lại đấy.
Em nghĩ bác có thế lách được: Bác làm cách nào đó cho cái bằng nó nhàu nát, cũ đi đến độ vẫn còn biết được đấy là bằng của bác nhưng lại không được mấy anh *** chấp nhận. Công việc tiếp theo là làm cái đơn ra cục đề nghị đổi cái bằng mới.

linlin

Xe buýt
Bác viết đơn đi
trình bày hoàn cảnh là được
Ông bác em vừa làm như xong
làm trước những 5 tháng
đầu tiên các bác ấy kêu về xin giấy xác nhận cơ quan
nhưng bác em định cư bên Mẽo, làm j co CQ nào đâu
về sau trình bày thế la các Bác ấy cho
Nhưng Bác em làm trên Cao Bá Quát

tuanbeoDC

Xe buýt
Theo em biết thì ở Cục đường bộ không có cò đâu - ở đây thủ tục đơn giản không văn vẹo gì. Nó có bảng hướng dẫn treo ở ngoài rồi (hướng dẫn rất kỹ).
Theo em thì trước khi hết hạn 01 - 02 tháng Bác hãy làm thủ tục xin đổi, giấy khám sức khỏe thì có giá trị 01 năm (tính từ ngày khám đến ngày đổi).
Hồ sơ của Bác OK rồi thì bác làm cái giấy ủy quyền cho ai đó đi đổi hộ (xác nhận chữ ký của ủy ban hoặc cơ quan Bác công tác).

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cùng ý kiến với bác này,còn khám sức khỏe thì bây h đơn giản hơn nhiều rồi,chúc bác mã đáo thành công(b)(b)(b)
Hì hì! Đơn giản thì có đơn giản, nhưng mất nhiều thời gian lắm, sáng nay em cả buổi sáng ở Bệnh viện Đống Đa, hơn 10h thì xong, lượn ra Thái Thịnh thì hết giờ làm việc rồi, 2h30p lại phải quay lại Thái Thịnh, sáng mai lại đến tiếp! Hic hic!

Mubaohiem

Xe buýt
Hì hì! Đơn giản thì có đơn giản, nhưng mất nhiều thời gian lắm, sáng nay em cả buổi sáng ở Bệnh viện Đống Đa, hơn 10h thì xong, lượn ra Thái Thịnh thì hết giờ làm việc rồi, 2h30p lại phải quay lại Thái Thịnh, sáng mai lại đến tiếp! Hic hic!
He he, bác còn nhiều việc phải làm như chăm gấu, quản nhân viên nên mất nhiều thời gian đúng là khó chịu thật.

Hơn 10h bác xong từ BV Đống Đa, sao đến Thái Thịnh lại hết giờ, mà e biết giờ đó đâu có tắc đường. Chắc bác lại tạt ngang tạt ngửa đâu rồi :21:.

Thôi chúc bác sớm đổi được bằng. (b)