Hà Nội-Nha Trang 10 ngày

BINH MINH 07

Xe điện
Thưa các bác, tết này em cùng bà xã và hai F1 (8&4 tuổi) định làm một chuyến đi Nha Trang trong 10 ngày từ 2-12 tết. Em mới đi xa nhất đến Đà Nẵng, lái trong 1 ngày bằng đường ông cụ, nay em vô Nha Trang đang định đi 1A trong hai ngày, em không rẽ ngang dọc gì. Ngày đầu em định đến Huế, ngày mai đoạn còn lại. Vấn đề của em là chưa đi 1A đoạn từ ĐN đến Nha Trang bao giờ, và mùa này thì rất ít các thớt đề cập đến cung này, có lẽ các bác toàn lượn Tây Bắc, em muốn các bác chỉ cách đi và cập nhật 1A đoạn HN-NT giúp em, em xin hậu tạ.
Em hỏi là hai ngày có thể đến được không, em chỉ lái được ban ngày, mỗi ngày có thể đi 600-700km với điều kiện đi đường HCM.
Cảm ơn các bác trước ạ !

ATTILA

Xe điện
Bác ít đi xa và lái đường dài với con nhỏ thì đi thế chưa hợp lý lắm. Theo em bác cứ HN-Đồng Hới-Quy Nhơn hay Tuy Hòa- Nha Trang là ok nhất. Về thì bác lại Nha Trang-Quảng Ngãi hoặc ĐN-Vinh-HN. Cứ đi và về tổng cộng 5 ngày, xác đinh ngày đầu khỏe chạy dài hơn rồi giảm dần tới ngày cuối của chặng còn khoảng cách lái xe là nửa ngày. Vừa đỡ mệt ông lái mà bọn nhỏ cũng khỏe, ngày đó thì đường cũng ko chưa đông nên chạy đều đều. Nhà cháu thường xuyên việt nên nếu đi có 1 gia đình thì ko cần thiết phải đặt phòng vì hầu như ks nào cũng còn trống ít nhất 1p, thêm nữa tầm đó nhiều lựa chọn mà giá rẻ hơn so với cao điểm. Đường xá tầm bác đi thì về cơ bản là xong hết rồi, ăn uống thì cũng ko lo vì hàng quán đầy rẫy bán quanh năm.Bác chuẩn bị cái smartphone có bản đồ rồi tính khoảng cách dừng nghỉ với ăn uống sao cho chuẩn là khỏe.

BINH MINH 07

Xe điện
Cảm ơn bác ATTILA, về cung đường đi như bác có lẽ hợp lý hơn nhưng phải nghỉ hai đêm trên đường, mà em lại chỉ muốn đi một mạch vào Nha Trang.
Vấn đề là em muốn các bác giúp em update thông tin về đường xá đoạn Đà Nẵng đi Nha Trang vì lâu quá không thấy các bác kể về cung này, có lẽ mùa hè các cụ ấy mới đi cung này, mùa đông lại ngược Tây Bắc. Em mới thấy nói đã xong đoạn qua Bình Định tháng qua, còn những đoạn Quảng Nam, Quảng Ngãi, Phú Yên, Khánh Hòa ra sao ạ ?
Mong các bác chỉ giáo, em cảm ơn !

TECHN

Xe tải
Đường xá Cụ chạy QL1A Ok rồi, chạy 2 ngày hơi mệt. Ngày đầu cụ chạy nhanh nhất cũng chỉ đến được ĐN thôi, ngày 2 ĐN - NT, chỉ sợ người trên xe ốm trước cụ. Cụ đi chơi cứ chạy từ từ cho đỡ mệt

Khoai Cún

Xe tăng
Tết thì em nghĩ bác nên đặt phòng trước cho giá rẻ.