[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Phét, lên trên này toàn dân chợ giời.

Bác nói gì thì cứ thành thực mà nói cho anh em dễ nói chuyện. :P

Quê có mà móc mứt ra thuốc Mỹ miễn phí hay không nhờ vả. :))

Nên phường nó chối cụ là đúng cmnr, về quê nhờ tiếp đê. =))
Tiêm ở quê toàn do xã gửi giấy mới đi tiêm free chứ làm gì có dịch vụ tiêm lấy tiên đâu cụ ơi.. hoàn toàn là miễn phí đấy

FANVIST

Xe tăng
Mũi 1 tiêm ở đâu thì sẽ có thuốc dự phòng tiêm mũi 2 ở đó, cụ hỏi chỗ tiêm mũi 1 xem

Dungha

Xe điện
Phường ở Hà Nội mà kiếm pflizer thì hơi khoai. Mũi 1 chỉ phân bổ cho một số người cao tuổi có bệnh nền. Mũi 2 thì cũng phân bổ cho ngần ấy. Az thì còn nhiều hơn. Nhưng đợt này các phường HN đang trả mũi 2 tàu. Chưa trả mũi 2 AZ. Cụ đợi 4 tuần nữa thì may ra họ trả mũi 2 AZ còn có pflizer. Phường họ không được phân thì họ lấy nước cata tiêm cho cụ ạ? Còn việc đòi tạm trú là ông phường vớ vẩn rồi. Nhưng mũi 2 chưa bị ép chỉ tiêu nên họ cũng chả có trách nhiệm. Trách nhiệm trả mũi 2 là nơi cụ tiêm mũi 1 hoặc nơi cụ tạm trú.

dongnat123

Xe container
Hôm qua chị giúp việc quán em vừa đi tiêm mũi 1 Astra (chị này thuê nhà ở chỗ khác) . Em điện thoại báo với anh tổ trưởng hôm kia là có chị giúp việc ở quê ra làm, chưa tiêm mũi naò muốn đăng ký tiêm. Chả thấy anh ấy hỏi gì, lúc đi tiêm có cmnd để đối chiếu danh sách là được

laihosung

Xe tải
Phường ở Hà Nội mà kiếm pflizer thì hơi khoai. Mũi 1 chỉ phân bổ cho một số người cao tuổi có bệnh nền. Mũi 2 thì cũng phân bổ cho ngần ấy. Az thì còn nhiều hơn. Nhưng đợt này các phường HN đang trả mũi 2 tàu. Chưa trả mũi 2 AZ. Cụ đợi 4 tuần nữa thì may ra họ trả mũi 2 AZ còn có pflizer. Phường họ không được phân thì họ lấy nước cata tiêm cho cụ ạ? Còn việc đòi tạm trú là ông phường vớ vẩn rồi. Nhưng mũi 2 chưa bị ép chỉ tiêu nên họ cũng chả có trách nhiệm. Trách nhiệm trả mũi 2 là nơi cụ tiêm mũi 1 hoặc nơi cụ tạm trú.
Thì em cũng nghĩ như cụ mà. Chỉ muốn phản ánh rằng Phường yêu cầu tạm chú mới cho đăng ký. Còn em xác định là phường ko có.

Taihoatu

Xe lăn
Chỗ em cứ đăng ký với bác tổ trưởng là đc tiêm hết, ko phân biệt hộ khẩu hay ô sin.
Em tiêm cơ quan một mũi, phường một mũi. Chả ai hỏi gì

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm ở quê toàn do xã gửi giấy mới đi tiêm free chứ làm gì có dịch vụ tiêm lấy tiên đâu cụ ơi.. hoàn toàn là miễn phí đấy
=)) Ơ, thế không có giấy mới để mà ăn đòn à? =))

Giờ ông thớt đòi phường thủ đô nó làm một dây chuyền đông lạnh -78°C + công văn xin 1 mũi thuốc Mỹ về tiêm cho ông ý kịp hạn. =))

Vãi chưởng, thủ đô nó gần mặt giời.....cả phường dân nó đang tiêm thuốc khác, tự nhiên nó nhìn thấy một chú tiêm thuốc Mỹ nó lại chửi cho ..... chưa kể dân sống đấy còn có nhà báo, quan chức các loại.....nó thắc mắc một cái lại mất công giải trình. =))

Là em thì em cũng bảo vậy, đã mua/nhờ một mũi giờ còn tiếc 800k tiền xét nghiệm + 14 ngày cách ly/nghỉ làm để về quê tiêm. =))

khanhtb

Xe điện
pfizer nó ít ,nên phường nào HN mũi 1 tiêm pfizer thì sẽ có mũi 2 . Phường cụ chủ mũi 1 ko phải pfizer thì mũi 2 lấy đâu ra.Cụ phải đăng ký bệnh viện hoặc online may ra có

laihosung

Xe tải

Giờ ông thớt đòi phường thủ đô nó làm một dây chuyền đông lạnh -78°C + công văn xin 1 mũi thuốc Mỹ về tiêm cho ông ý kịp hạn. =))

Vãi chưởng, thủ đô nó gần mặt giời.....cả phường dân nó đang tiêm thuốc khác, tự nhiên nó nhìn thấy một chú tiêm thuốc Mỹ nó lại chửi cho ..... chưa kể dân sống đấy còn có nhà báo, quan chức các loại.....nó thắc mắc một cái lại mất công giải trình. =))

Là em thì em cũng bảo vậy, đã mua/nhờ một mũi giờ còn tiếc 800k tiền xét nghiệm + 14 ngày cách ly/nghỉ làm để về quê tiêm. =))
Vô duyên vậy. Cụ đọc hiểu có vấn đề à. Em phản ảnh phường yêu cầu người đăng ký tiêm về vấn đề HỘ KHẨU và GIẤY TẠM TRÚ.
Còn nếu phường ko có vaccine loại vc em đã tiêm thì là chuyện bình thường và em hoàn toàn hiểu điều đó.

laihosung

Xe tải
pfizer nó ít ,nên phường nào HN mũi 1 tiêm pfizer thì sẽ có mũi 2 . Phường cụ chủ mũi 1 ko phải pfizer thì mũi 2 lấy đâu ra.Cụ phải đăng ký bệnh viện hoặc online may ra có
Vâng. Em cũng đăng ký ở Viện rồi. Còn vợ em chưa đến đợt tiêm nên em đăng ký cho trên phường. Nhưng người ta yêu cầu sổ tạm trú nên em mới phản ánh thôi.

Ga_son

Xe điện

Cụ hiểu biết ít thì cười bò ít thôi. Hà Nam giai đoạn đầu bùng dịch toàn được tiêm pfizer .

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
VC có tiêm mũi 1 ở quê. Nay đăng ký tiêm mũi 2 thì cán bộ báo là loại Vaccine vc em tiêm ( Pfizer) tại Phường hết, xin loại đó rất khó nên ko hứa trước sẽ được tiêm hay ko!
Em thì quá ngày tiêm 4 ngày rồi. Vợ em thì còn 1 tuần nữa mới đến ngày tiêm.

Nhưng khi em gửi giấy tờ đến phường để đăng ký tiêm thì bên Phường yêu cầu có giấy đăng ký tạm trú. Trong khi không hề có 1 văn bản, quy định nào yêu cầu về vấn đề hộ khẩu.
Trên báo cũng ghi rõ vậy.

Em chả biết còm cái gì luôn. Em sợ cháy xe lắm. Còn cụ cứ yêu cầu họ trả lời bằng văn bản là xong. Tuy nhiên phải thực sự hiểu biết vấn đề và đủ cứng. Còn lìu tìu chắc cụ xác định ra viện mà tiêm dịch vụ thôi.
Cá nhân em,tiêm phường. Mũi 1 Az sau đó có thông tin tiêm trộn...tới kỳ mũi 2 em hỏi luôn là tiêm AZ hay trộn?
May là tiêm mũi 2 az nốt. Mấy bạn ở điểm tiêm hỏi em là &×%$(+ em bảo theo khuyến cáo thì (%($($ nên quyền lợi tôi phải hỏi. Nếu tiêm trộn tôi bỏ....

o0akay0o

Xe buýt
Em ko mất tiền ạ. Quê em là vùng dịch ai cũng đc tiêm mũi 1. Các xã khác nhau sẽ tiêm các loại khác nhau. Xã em tiêm Pfizer, các xã khác tiêm Vero Cell. Xã bố vợ em tiêm Sputnik V …
Phét. Sputnik ở đâu ra mà tiêm lung tung? Có được một ít thì bên CA giật hết còn ko đủ chia kìa.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng. Em cũng đăng ký ở Viện rồi. Còn vợ em chưa đến đợt tiêm nên em đăng ký cho trên phường. Nhưng người ta yêu cầu sổ tạm trú nên em mới phản ánh thôi.
Chỗ em mang phiếu tiêm chủng đi cùng xã mà còn bị đuổi cổ về chờ đúng ngày, đúng lượt, đúng con dấu đóng mũi 1 kìa.
Các bác cứ vãng lai về đòi tiêm thì cán bộ lấy đâu ra vaccin để trả theo kế hoạch tiêm chủng đợt 1.
Cán bộ chỉ hỏi mũi 1 tiêm ở đâu, ngày nào, không phân biệt anh là thường trú/ tạm trú/ hay vãng lai nhé.

Huthasa

Xe container
Tiêm thì phải có giấy là đương nhiên rồi.
Nhưng thời điểm này chả có mũi Mỹ nào phờ ri cả bác ạ. Đấy là điều chắc chắn nên bác cứ về nhà tiêm tiếp cho yên tâm. =))

Mới lại thuốc Mỹ nó xuống hiệu lực nhanh lắm bác ham làm giề, đừng nghe lều báo vì nguyên tắc vc là phòng bệnh.....nên độ phòng mà xuống nhanh thì không thể nói là độ giảm nặng vẫn cao được. :)) . Không phải cái gì Mỹ nó cũng dành cho thế giới dùng chung đâu. :)). Mới lại nhận diện thì bác nhìn người bằng xương bằng thịt nó chính xác hơn là nhận diện bằng ảo ảnh chứ. :))

Hoặc bác đăng ký tiêm mũi 1 lại thôi. :))
Cụ vô duyên bỏ mẹ. Phường xã cũng có thuốc Mỹ chứ không phải chỉ có tiêm chui đâu. Chỗ em xóm ngay Bờ Hồ nhá, cả xóm tiêm Astra, tự dưng có 2-3 đứa được tiêm Moderna, không hiểu thừa mất shot ở chỗ nào ra, tuần trước xong mũi 2 rồi.