[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Phét, lên trên này toàn dân chợ giời.

Bác nói gì thì cứ thành thực mà nói cho anh em dễ nói chuyện. :P

Quê có mà móc mứt ra thuốc Mỹ miễn phí hay không nhờ vả. :))

Nên phường nó chối cụ là đúng cmnr, về quê nhờ tiếp đê. =))
Cụ nóng thế! Cứ thong thả xem sao nào? Biết đâu mình biết thêm chút ít kinh nghiệm mà!

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em trong sài gòn tiêm vero cell mũi 2 mà nó cũng đòi xác nhận của công an phường đó. ... Em làm to lên 2 ngày sau phải tiêm cho em ngay

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vô duyên bỏ mẹ. Phường xã cũng có thuốc Mỹ chứ không phải chỉ có tiêm chui đâu. Chỗ em xóm ngay Bờ Hồ nhá, cả xóm tiêm Astra, tự dưng có 2-3 đứa được tiêm Moderna, không hiểu thừa mất shot ở chỗ nào ra, tuần trước xong mũi 2 rồi.
Túm lại là anh nóng nảy quá...cứ bình tõm. Mắng người thì dễ nhưng cảm giác bị người mắng ngược nó cũng ê chề phết. Còn thực ra thì tiêu cực,lươn lẹo đâu chả có anh ơi! Anh mưa gió này rảnh thì gặp em giao lưu đi nhỉ!

dpl

Xe lăn
VC có tiêm mũi 1 ở quê. Nay đăng ký tiêm mũi 2 thì cán bộ báo là loại Vaccine vc em tiêm ( Pfizer) tại Phường hết, xin loại đó rất khó nên ko hứa trước sẽ được tiêm hay ko!
Em thì quá ngày tiêm 4 ngày rồi. Vợ em thì còn 1 tuần nữa mới đến ngày tiêm.

Nhưng khi em gửi giấy tờ đến phường để đăng ký tiêm thì bên Phường yêu cầu có giấy đăng ký tạm trú. Trong khi không hề có 1 văn bản, quy định nào yêu cầu về vấn đề hộ khẩu.
Trên báo cũng ghi rõ vậy.

Nhà e cho thuê trọ. Ko cần tạm trú cũng đc tiêm tất cả

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Em trong sài gòn tiêm vero cell mũi 2 mà nó cũng đòi xác nhận của công an phường đó. ... Em làm to lên 2 ngày sau phải tiêm cho em ngay
Công nhận cụ cứng như quả trứng. Nhưng thực sự riêng chút thôi,cụ nên để ý các sự kiện thực chứ không phải trên diễn đàn này hơn thua hay chém tung giời!

Huthasa

Xe container
Túm lại là anh nóng nảy quá...cứ bình tõm. Mắng người thì dễ nhưng cảm giác bị người mắng ngược nó cũng ê chề phết. Còn thực ra thì tiêu cực,lươn lẹo đâu chả có anh ơi! Anh mưa gió này rảnh thì gặp em giao lưu đi nhỉ!
Đang đi nàm, có được nghỉ đâu.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

laihosung

Xe tải
Chỗ em mang phiếu tiêm chủng đi cùng xã mà còn bị đuổi cổ về chờ đúng ngày, đúng lượt, đúng con dấu đóng mũi 1 kìa.
Các bác cứ vãng lai về đòi tiêm thì cán bộ lấy đâu ra vaccin để trả theo kế hoạch tiêm chủng đợt 1.
Cán bộ chỉ hỏi mũi 1 tiêm ở đâu, ngày nào, không phân biệt anh là thường trú/ tạm trú/ hay vãng lai nhé.
Đây là em mới chỉ đăng ký thôi. Chứ nào dám mong gì nữa đâu. Khâu đăng ký đã gặp vấn đề rồi

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ em mang phiếu tiêm chủng đi cùng xã mà còn bị đuổi cổ về chờ đúng ngày, đúng lượt, đúng con dấu đóng mũi 1 kìa.
Các bác cứ vãng lai về đòi tiêm thì cán bộ lấy đâu ra vaccin để trả theo kế hoạch tiêm chủng đợt 1.
Khôn lỏi bác ạ!

Cậy ở Phủ Lý gần nên không đăng ký ở trên này....về nhà có quan hệ & mất tý nên tiêm thuốc Mỹ vì đang tiện khẩu dưới ấy nữa nên hợp lý mà, nhưng người tính không bằng giời tính giờ Phủ Lý nó lại dịch không về được mới đau. =))

Chứ cái đất Phủ Lý nó thế nào đếu ai chả biết mà cứ phải thanh minh, thanh nga. =)) Thuốc Mỹ nó mới có một tý tới giờ, còn căn ke đủ loại thành phần có cái ccc mà tiêm phờ mới chả ri. =))

Trên này ít người chả xô bồ mấy thì cứ nói cmn thế đi cho dễ nói chuyện, gớm trên này toàn ông thợ xây.....xây chán mấy cái kdt ở cáu đất ý rồi mà còn cứ làm hàng. =))

FANVIST

Xe tăng

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ vô duyên bỏ mẹ. Phường xã cũng có thuốc Mỹ chứ không phải chỉ có tiêm chui đâu. Chỗ em xóm ngay Bờ Hồ nhá, cả xóm tiêm Astra, tự dưng có 2-3 đứa được tiêm Moderna, không hiểu thừa mất shot ở chỗ nào ra, tuần trước xong mũi 2 rồi.
Chị em thuộc LL GV và tổ Covid hoàn thành tiêm mũi Mỹ từ đầu tháng 9 mà. Lúc đó, cũng là kỳ tiêm Astra thuộc nhóm nguy cơ cao. Thuốc phân bổ song song mà.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Thuốc hiếm, phải book, nên phải có ID, chắc họ sợ đăng ký nhiều lần, nhiều nơi

Vinhdq164

Xe buýt
Khôn lỏi bác ạ!

Cậy ở Phủ Lý gần nên không đăng ký ở trên này....về nhà có quan hệ & mất tý nên tiêm thuốc Mỹ vì đang tiện khẩu dưới ấy nữa nên hợp lý mà, nhưng người tính không bằng giời tính giờ Phủ Lý nó lại dịch không về được mới đau. =))

Chứ cái đất Phủ Lý nó thế nào đếu ai chả biết mà cứ phải thanh minh, thanh nga. =)) Thuốc Mỹ nó mới có một tý tới giờ, còn căn ke đủ loại thành phần có cái ccc mà tiêm phờ mới chả ri. =))

Trên này ít người chả xô bồ mấy thì cứ nói cmn thế đi cho dễ nói chuyện, gớm trên này toàn ông thợ xây.....xây chán mấy cái kdt ở cáu đất ý rồi mà còn cứ làm hàng. =))
Thoii e nói thật cụ im cmnm vào. Đã N.G.U thì đừng la toáng lên cho ng ta biết. Vx thì nó cũng theo phân phối từng lần. Chỗ tôi doanh nghiệp đk cho cbnv mà vẫn 1 số ng tiêm phường vẫn tiêm mor hay pflizer bt. Vợ tôi dk trên trang tiêm chủng cũng dc tiêm pfizer bt chứ làm sao. Đã k tìm hiểu nhưng cứ vào tỉa đểu

laihosung

Xe tải
Khôn lỏi bác ạ!

Ngu lại còn hay nói. Xã Phù Vân Phủ Lý, xã Thanh Sơn, Kim Bảng của Hà Nam. 100% tiêm Ffizer. Đó là những nơi nhà em ở đó.
Còn 1 số nơi khác cũng Pfizer em ko biết.
Hà nam giờ phủ đc 80% mũi 1 toàn tỉnh rồi. Đa phần là Vero cell.
Tốt nhất là cụ nên suy nghĩ trước khi nói. Nhiều người ở Đây quê Hà Nam họ biết những điều em nói đấy.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đây là em mới chỉ đăng ký thôi. Chứ nào dám mong gì nữa đâu. Khâu đăng ký đã gặp vấn đề rồi
Thì cán bộ người ta đã mở cho việc đó mà bác không ưng thì làm cán bộ biết sống sao.
Ở đâu cũng vậy, đều có quy định cả.
Khôn lỏi bác ạ!

Haiza, hôm nọ đi tiêm, có bạn mang phiếu ra chỗ đóng dấu xin tiêm ké, trưởng trạm yt còn đuổi về kia kìa. Anh ấy bảo, tiêm ở đâu thì về đó mà chờ, chỗ này là trả vaccin cho ngày 13/8, không thể thiếu 1 mũi trong 200 mũi, không có ngoại lệ, trừ khi thừa thuốc.
Em cười khành khạch với tay trưởng trạm, bẩu, dân càng ngày càng khôn nhề. =))

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện cccm cho em hỏi, em đi từ Vĩnh Tuy lên Hoàng Ngân. Mà thấy nhiều lều y tế di động. Đấy là tiêm à, ai chưa tiêm thì vào tiêm à?