Hà Nội - Quỳnh Côi , Thái Bình

Các cụ cho em hỏi nếu đi Quỳnh Côi, Đông hưng Thái bình thì nên đi theo đường HN - Nam Định - Thái Bình - Quỳnh côi, qua cầu Tân đệ hay là đi lối HN-Hưng Yên sang Quỳnh côi hơn ?
Đi đường nào gần hơn và tiện hơn ạ ?
Cảm ơn các bác chỉ bảo em nhá .
Cheers.

cesar

Xe tăng
Em nghĩ 2 đường giống nhau, cụ thích đi đường nào cũng được
+ HN - Nam Định - Thái Bình - Quỳnh côi, qua cầu Tân đệ
+ HN - Pháp vân - Cầu Yên lệnh - Hưng Yên - Quỳnh côi

cesar

Xe tăng
Em nghĩ lại rồi HN - Nam Định - Thái Bình - Quỳnh côi, qua cầu Tân đệ có vẻ dễ đi hơn cụ ạ

Em nghĩ lại rồi HN - Nam Định - Thái Bình - Quỳnh côi, qua cầu Tân đệ có vẻ dễ đi hơn cụ ạ
Cụ cho em hỏi là cái đoạn đường Đồng Văn - Phủ lý có giải phân cách cứng đi tốc độ 50 hay 80 km/h ? ( chiều HN - Nam Định, chỗ có cái trường đại học gì đó đang xây dựng )
Em hỏi là vì thấy đoạn này biển báo không rõ ràng , nhiều OFers báo cáo đi trên 50 là bị bòm .
Nếu đi từ Phủ Lý về HN thì biển báo cho phép 80 km/h.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Theo kinh nghiệm của cháu thì nhà bác nên đi thế này là nhanh (đường đẹp và gần) và tiện nhất:
Bác đi Hà Nội - Thành phố Hải Dương - Tứ Kỳ - Gia Lộc - Ninh Giang - An Khê (huyện Quỳnh phụ) - Quỳnh Côi (Huyện Quỳnh Phụ, không phải huyện Đông Hưng như bác nói).
Khoảng cách: 90 đến 95 km.
Thời gian cho 4 bánh từ 2 đến 2.5 tiếng tùy bác chạy.
Phải quả 1 lần phà.

Đi đường qua Nam Định - Thái Bình - Quỳnh Côi nhà cháu chắc chắn với bác là sẽ dài tới 130 km và mất thời gian trên 3 tiếng.

Các cụ cho em hỏi nếu đi Quỳnh Côi, Đông hưng Thái bình thì nên đi theo đường HN - Nam Định - Thái Bình - Quỳnh côi, qua cầu Tân đệ hay là đi lối HN-Hưng Yên sang Quỳnh côi hơn ?
Cheers.

vctv

Xe buýt
Cheers.
Cụ đi đường này gần hơn mà ít bị tắc đường, chỉ bị 1 đoạn hơi xấu từ cầu Triều Dương đến Hưng Hà thôi.

Không nên đi đường Hải Dương qua phà, nguy hiểm lắm, em đi 1 lần từ Quỳnh Phụ về cứ sợ mãi.

cỏ

Đi bộ
Nếu kụ chọn đường qua cầu Triều Dương thi lưu ý đội xxx đầu cầu bên Hưng Hà - Thái Bình nhé.

dlamtv

Xe buýt
Em thấy đi qua phà gì đó nhể ( phà Sông Luộc *-))
Đi đường này Qua Quán Gỏi, Thanh Miện, Ninh Giang, Phà Sông Luộc, Quỳnh Côi....nhà em đi chỉ tầm độ 2h, nói chung là đường thoáng, bây giờ đi cũng ko sợ lắm vì nước sông Luộc tầm này chảy ko siết nhắm nên phà chạy cũng nhẹ nhàng.

Cụ đi đường này gần hơn mà ít bị tắc đường, chỉ bị 1 đoạn hơi xấu từ cầu Triều Dương đến Hưng Hà thôi.

Không nên đi đường Hải Dương qua phà, nguy hiểm lắm, em đi 1 lần từ Quỳnh Phụ về cứ sợ mãi.
Em cảm ơn cụ, em đi đường này cho nó lành , em cũng sợ phà lắm. :)

@dlamtv: cảm ơn cụ đã tư vấn .