[CCCĐ] Hà Nội - Sơn La - Điện Biên - Lai Châu/Sapa - Hà Nội

Doun

Xe điện
Vâng, như vậy là tốt cho em quá rồi ạ. Em xin giữ thông tin và sẽ liên lạc đến Cụ sau ạ. Em cảm ơn Cụ nhiều
Vầng. Cụ cứ ib em. Tùy theo thời điểm và thời gian cụ có em sẽ tư vấn cho cụ đi cung nào là hợp lý nhất vì mỗi mùa Tây Bắc có những nét đặc trưng riêng.

black_sheep

Xe hơi
Chào Cụ. Cụ còn thông tin về chuyến đi này không ạ, cho Em xin tham khảo với. Em cũng muốn có dịp sẽ đưa gia đình đi như thế này ạ (khu vực Tây Bắc), em ở trong Nam nên không rành đường xá, ăn uống, ngủ nghỉ phía Tây Bắc. Định hè 2024 này nếu sắp xếp được sẽ đi, giờ em xin thông tin từ CCCM và đọc để lên kế hoạch từ từ ạ. Em cảm ơn Cụ!
Đi cung này với gia đình thì cụ nên dành ra ít nhất khoảng 1 tuần hoặc hơn nhé.
Mình vừa đi về xong, 5 ngày 4 đêm mà cu con bảo "đi chơi gì mà ngồi trên xe cả ngày thế bố!!!" Đường núi quanh co, vừa đi vừa chơi thì mỗi đoạn 200km đi cũng phải 4, 5 giờ hoặc hơn rồi.
Đường xá thì dễ đi thôi, đường QL 6, QL12 rất đẹp. Đặc biệt đoạn từ Mường Lay đi Phong Thổ, non nước hữu tình. Nếu là ng yêu thích thiên nhiên thì nên dành nhiều thời gian vào chơi các điểm xa thành phố. Tp chỉ lướt qua 1 lần để cho biết thôi.
Nhà mình đi ấn tượng nhất là tắm khoáng nóng tại Thanh Luông, cách TP ĐBP khoảng 12km. Nước nóng (nghe đâu 50 độ) tắm cực thích.
Cắm trại bên suối tại Sìn Hồ cũng vui.

PAND10122004

Xe đạp
Đi cung này với gia đình thì cụ nên dành ra ít nhất khoảng 1 tuần hoặc hơn nhé.
Mình vừa đi về xong, 5 ngày 4 đêm mà cu con bảo "đi chơi gì mà ngồi trên xe cả ngày thế bố!!!" Đường núi quanh co, vừa đi vừa chơi thì mỗi đoạn 200km đi cũng phải 4, 5 giờ hoặc hơn rồi.
Đường xá thì dễ đi thôi, đường QL 6, QL12 rất đẹp. Đặc biệt đoạn từ Mường Lay đi Phong Thổ, non nước hữu tình. Nếu là ng yêu thích thiên nhiên thì nên dành nhiều thời gian vào chơi các điểm xa thành phố. Tp chỉ lướt qua 1 lần để cho biết thôi.
Nhà mình đi ấn tượng nhất là tắm khoáng nóng tại Thanh Luông, cách TP ĐBP khoảng 12km. Nước nóng (nghe đâu 50 độ) tắm cực thích.
Cắm trại bên suối tại Sìn Hồ cũng vui.
Em chào cụ,
Em xin cảm ơn thông tin của cụ rất nhiều ạ.
Hi hi, em cũng mong có điều kiện để đến được thật nhiều nơi vì vùng Tây Bắc em thấy rất nhiều cảnh đẹp và ý nghĩa ạ. Chỉ ngại khó sắp xếp công việc để được nghỉ phép dài ngày thôi ạ.