Hà Nội tầm 1 tỷ thì có mua được chung cư hay nhà đất ở lâu dài không ạ?

mr.tiendatdinh

Xe đạp
Em lái mới, có sai sót gì mong các cụ nhắc nhở.
Vợ chồng em cưới được 5 năm, có 1 cháu, nói chung thu nhập bấp bênh tháng có tháng không do nhiều vấn đề. Đợt này các cụ có hỗ trợ 1 tỷ mua nhà. Thật lòng thì em không thích ở HN nhưng vợ lại không chịu chuyển vào nam ( bên nội em trong nam cả, bên ngoại thì còn mẹ vợ. Vợ kiểu nhiều bạn bè ngoài này nên không muốn chuyển đi).
Cũng suy đi tính lại thì vợ chồng dự mua căn chung cư để an cư lạc nghiệp mà khoản ngân sách nhỏ quá. Đợt này dịch bệnh cũng không biết trước làm ăn kinh doanh như thế nào nên cũng sợ vay ngân hàng. Lỡthất bát thì bán nhà trả lãi cũng chết.

Sơ qua tình hình nhà em như vậy, mong các cụ tư vấn giúp em.
Về tài chính thì em có khoảng 950 - 1 tỷ. Dự vay mượn người thân tầm 200 - 250tr nếu có thể. Tới thời gian trả nợ người thân thì thế chấp nhà vay ngân hàng để giảm bớt thời gian đóng lãi.
Về nhu cầu thì vợ chồng muốn tìm căn 2 phòng ngủ, 2 vệ sinh. Nhà có sổ, giấy tờ đầy đủ.
Về khu vực thì vợ chồng em làm ở mạn nguyễn xiển - nguyễn trãi. Với tầm tiền cỏn con này nên nhà em cũng xác định ở xa chỗ làm 10km cũng được.
Em có xem qua thấy nhiều bên họ mua 1 mảnh đất rồi chia ra xây nhà liền kề diện tích tầm 30m2 bán cỡ 1 tỷ 3. Các cụ cho em hỏi nếu mua mấy căn liền kề này thì cần lưu ý gì ạ?

Rất mong các cụ tư vấn giúp, em xin chân thành cảm ơn ạ!

vietsky1507

Xe tải
Thường những bạn tài chính vừa phải nên chọn nhà đất, vì quan niệm nhà đất giữ giá, thậm chí tăng giá theo thời gian, đặc biệt những căn nhà ngoại ô, giá thấp, thì khả năng tăng giá trong tương lai là khá cao.
Nếu ko quá chú trọng yếu tố giữ giá có thể chọn chung cư,tiện dụng, thuận tiện đi lại, nhiều dịch vụ, nâng cao chất lượng cuộc sống.
Một số dự án chung cư khá ổn, tầm 1 tỷ, thuận tiện đi lại cho cụ : KDT Xala Hà Đông, KDT Dương Nội - Nam Cường, Dự án Xuân Mai complex cuối Tố Hữu ( dự án này đẹp, còn mới, có khuôn viên) ,KDT Thanh Hà, The Vesta Hải Phát (khá đẹp, tuy hơi xa)

mr.tiendatdinh

Xe đạp
Thường những bạn tài chính vừa phải nên chọn nhà đất, vì quan niệm nhà đất giữ giá, thậm chí tăng giá theo thời gian, đặc biệt những căn nhà ngoại ô, giá thấp, thì khả năng tăng giá trong tương lai là khá cao.
Nếu ko quá chú trọng yếu tố giữ giá có thể chọn chung cư,tiện dụng, thuận tiện đi lại, nhiều dịch vụ, nâng cao chất lượng cuộc sống.
Một số dự án chung cư khá ổn, tầm 1 tỷ, thuận tiện đi lại cho cụ : KDT Xala Hà Đông, KDT Dương Nội - Nam Cường, Dự án Xuân Mai complex cuối Tố Hữu ( dự án này đẹp, còn mới, có khuôn viên) ,KDT Thanh Hà, The Vesta Hải Phát (khá đẹp, tuy hơi xa)
Dạ em cảm ơn cụ về thông tin các dự án ạ. Về nhà đất em cũng rất thích, dù gì cũng mang yếu tố ổn định. Mà tình hình trước mắt nếu mua nhà đất ít cũng tầm 1 tỷ 3 - 1 tỷ 4 chưa nội thất, muốn chuyển về e xoay sở cũng khó.
Về chung cư em có nhắm qua khu 19T4 Kiến hưng (thật ra em cũng khá loạn vì toàn thấy người ta gọi khu đô thị kiến hưng, rồi toà này toà kia), dưới này thấy căn chung cư tầm 65 - 70m giá tầm 1 tỷ 2. Mà có cái dưới đây chỉ có hợp đồng mua bán chứ chưa có sổ nên cũng không biết mua thì vay ngân hàng kiểu gì. Đang dịch bệnh hạn chế đi lại cũng khó về vay mượn họ hàng, mà dịch dã ntn chưa chắc đã vay được nên cũng có chút băn khoăn.

Lần nữa em cảm ơn cụ nhiều ạ.

Red2010

Xe điện
1ty cụ kiếm căn chung cư cũ tầm 40-45m ở tạm dăm năm rồi tính tiếp

mr.tiendatdinh

Xe đạp
1ty cụ kiếm căn chung cư cũ tầm 40-45m ở tạm dăm năm rồi tính tiếp
Giá này em thấy chỉ có tập thể thôi cụ. Em đang thuê ở khu tập thể cao xà lá. Căn diện tích nhỉnh 30m chút mà hàng xóm bán được 800. Cái nhà em thuê chủ hét 900 mà bé tẹo.
Vợ chồng em chấp nhận ở xa, nói chung cũng khó khăn tiền ít lại muốn hít khói thơm nên cố tìm căn nào tầm 1 tỷ 3 full đồ thì tốt. Chung cư bàn giao tầm 5-7 năm gì đó chứ lâu quá cũng xuống cấp dần ạ.

với tầm tiền 1ty3 thì khó có thể mua nhà đất thời điểm hiện tại có đi xa tầm 10km, như yên nghĩa hay thanh hà.. ở tận xa tít cũng phải tầm 1ty5 đến 1ty6 , tầm giá như cụ chắc mua dc chung cư cũ như xala giá tầm 1ty2 1ty3 dc căn 2 ngủ 2vs có nội thất cơ bản.

Đường bộ

Xe điện
Với tầm 1 tỷ thì có thể mua được chung cư tốt hoặc đất diện tích vừa phải ở Long Biên, Mê Linh, Đông Anh...

haithienld

Xe tải
Giá này em thấy chỉ có tập thể thôi cụ. Em đang thuê ở khu tập thể cao xà lá. Căn diện tích nhỉnh 30m chút mà hàng xóm bán được 800. Cái nhà em thuê chủ hét 900 mà bé tẹo.
Vợ chồng em chấp nhận ở xa, nói chung cũng khó khăn tiền ít lại muốn hít khói thơm nên cố tìm căn nào tầm 1 tỷ 3 full đồ thì tốt. Chung cư bàn giao tầm 5-7 năm gì đó chứ lâu quá cũng xuống cấp dần ạ.
Mua ở the vesta khu Hà Đông thì cụ có thể xem xét nhé căn 64,69m2 khoảng 1.2,13 tỉ thôi. Mình ở đó lâu thì mình thấy cũng khá ổn, cụ mua thì để ý có 7,8 tòa nhưng theo mình thì nên xem xét v1,v2,v3,v4 các tòa v5,6,7,8 hình như đều bị dừng 1 thời gian rồi thi công tiếp. (Mình ko rõ thông tin chính xác, nếu cụ mua thì tìm hiểu kỹ hơn)

hungdm209

Xe máy
Em lái mới, có sai sót gì mong các cụ nhắc nhở.
Vợ chồng em cưới được 5 năm, có 1 cháu, nói chung thu nhập bấp bênh tháng có tháng không do nhiều vấn đề. Đợt này các cụ có hỗ trợ 1 tỷ mua nhà. Thật lòng thì em không thích ở HN nhưng vợ lại không chịu chuyển vào nam ( bên nội em trong nam cả, bên ngoại thì còn mẹ vợ. Vợ kiểu nhiều bạn bè ngoài này nên không muốn chuyển đi).
Cũng suy đi tính lại thì vợ chồng dự mua căn chung cư để an cư lạc nghiệp mà khoản ngân sách nhỏ quá. Đợt này dịch bệnh cũng không biết trước làm ăn kinh doanh như thế nào nên cũng sợ vay ngân hàng. Lỡthất bát thì bán nhà trả lãi cũng chết.

Sơ qua tình hình nhà em như vậy, mong các cụ tư vấn giúp em.
Về tài chính thì em có khoảng 950 - 1 tỷ. Dự vay mượn người thân tầm 200 - 250tr nếu có thể. Tới thời gian trả nợ người thân thì thế chấp nhà vay ngân hàng để giảm bớt thời gian đóng lãi.
Về nhu cầu thì vợ chồng muốn tìm căn 2 phòng ngủ, 2 vệ sinh. Nhà có sổ, giấy tờ đầy đủ.
Về khu vực thì vợ chồng em làm ở mạn nguyễn xiển - nguyễn trãi. Với tầm tiền cỏn con này nên nhà em cũng xác định ở xa chỗ làm 10km cũng được.
Em có xem qua thấy nhiều bên họ mua 1 mảnh đất rồi chia ra xây nhà liền kề diện tích tầm 30m2 bán cỡ 1 tỷ 3. Các cụ cho em hỏi nếu mua mấy căn liền kề này thì cần lưu ý gì ạ?

Rất mong các cụ tư vấn giúp, em xin chân thành cảm ơn ạ!
Cụ qua VP3 hoặc VP5 Linh Đàm nhé. Khu này bên trong bán đảo khá ổn, không bị ảnh hưởng khu HH. Giá cũng vừa phải như tầm tiền cụ có. Không khí khu này thì không có gì để chê! Em ở đó 6 năm giờ chuyển qua Mỹ Đình Pearl nhưng vẫn thấy nhớ lắm :D!

Huydc87

Xe hơi
Cụ qua VP3 hoặc VP5 Linh Đàm nhé. Khu này bên trong bán đảo khá ổn, không bị ảnh hưởng khu HH. Giá cũng vừa phải như tầm tiền cụ có. Không khí khu này thì không có gì để chê! Em ở đó 6 năm giờ chuyển qua Mỹ Đình Pearl nhưng vẫn thấy nhớ lắm :D!
Cụ giống em. em ở nhà Nơ 8 trong bán đảo 6 năm, về GMC cho tiện vợ con đi làm đi học nhưng em vẫn thích khu bán đảo Linh Đàm hơn.

kidhp

Xe tải
Nếu chịu khó tìm thì vẫn có căn 55m2 ở CT hoặc Nơ giá tầm hơn tỷ một chút thôi ạ

vietsky1507

Xe tải
Mình cũng từng sống khu bán đảo, tòa VP6, tòa này thì cùi, nhưng môi trường sống khu vực trong bán đảo Linh Đàm thực sự rất tuyệt vời, ở đó có 1 năm chuyển đi cứ thấy tiếc :)

alceste

Xe điện
Bác chủ tham khảo Facebook bạn sale này xem. Thấy có nhiều nhà 1-1.5 tỉ.

alceste

Xe điện
30tr/ m2 ngõ ô tô, quận THANH XUÂN. Miếng ngon thế cụ lại gắp cho người khác, hơi phí
Em ko có nhu cầu mua nhà đất và cũng ko phải Mg bác a, thấy họ rao thì đưa cho chủ top xem tham khảo thôi. Biết đâu lại được việc cho họ.

kieuthienan

Xe buýt
Cụ nên vay mua cho nhanh, chứ như em tìm 5 năm rồi chưa ra đây.

sirius6688

Xe điện
1 tỷ 55 m2 kim văn kim lũ ngay mặt đường vành đai nếu phải đi lại, nếu ít p đi lại thì vào khu bán đảo Linh Đàm cũng max ngon rồi

mr.tiendatdinh

Xe đạp
Dạ em cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ, em đang tìm hiểu thêm các khu các cụ mách nước. Đợt này giãn cách dịch bệnh căng quá nên cũng chưa xem xét ở đâu được. Xin chúc các cụ cùng gia đình mạnh khoẻ!