[Funland] HAG sau những ngày tháng điêu đứng giờ đã bắt đầu có những tín hiệu tốt cho mảng sản xuất nông nghiệp.

army

Xe máy
Việt Nam là nước có nghề chính là sản xuất nông nghiệp khi nằm trong vùng khí hậu nhiệt đới ẩm, trước giờ Việt Nam có tiếng về xuất khẩu nông nghiệp vào loại hàng đầu. Thế nhưng giá trị mang lại cực thấp, người Việt tìm mua gạo Thái ở chợ truyền thống Việt? WTF? Đây có phải câu chuyện hài không các cụ?

Bên cạnh những tập đoàn lớn về dịch vụ, công nghiệp công nghệ và những chính sách đẩy mạnh nền kinh tế thì có một tập đoàn chuyên về nông nghiệp là HAGL của anh Đức. Đi đầu về kinh doanh BĐS (hiện vẫn là cái ngành nghề mà nhiều người theo đuổi vì nhanh giàu) nhưng đã bỏ sang làm nông nghiệp. Anh Đức chắc hẳn đã tiếc nuối rất nhiều cho quyết định này của mình, nhưng đổ cả núi tiền vào nông nghiệp rồi làm sao nhảy ra được. Đâu khoảng 5-6 năm trước xem báo cáo tài chính của HAG, thấy lỗ lũy kế hàng năm lên đến cả chục ngàn tỷ thấy thương anh nhưng cũng chẳng biết làm gì.

Mấy năm gần đây anh được bạn bè giúp đỡ qua cơn hoạn nạn, thấy mừng cho anh Đức. Năm 2021 vừa qua thấy HAG của anh đang dần đi đúng hướng. 10 năm tìm kiếm cho 1 con đường đầy chông gai mà đếch ai dám đi. Biên độ lợi nhuận từ nông nghiệp quá thấp, nó ko đủ sức thu hút nhà đầu tư. Làm gì có ai bỏ 10 đồng ra làm mà nếu ăn thì được 2 đồng nhưng nguy cơ mất sạch 10 đồng lên đến 80%? Thế mạnh cạnh tranh của VN về công nghiệp cũng đang dần cải thiện, tiềm lực của VN khá lớn cả về nhân công lẫn tiền lực và một vài cái khác. Hy vọng rằng trong vài năm tới anh Đức sẽ đưa nông nghiệp VN mở rộng ra nhiều loại cây trồng và vật nuôi hơn nữa. Ai sống mà chẳng phải ăn, mong rằng người Việt sẽ có hàng chất lượng để ăn ngon hơn chứ ko cần ăn nhiều như trước nữa. Cụ nào ủng hộ anh Đức mở rộng bài toán trồng cây gì nuôi con gì để nông nghiệp lúa nước VN bước lên tầm cao mới ko nhỉ?

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Các anh ấy làm NN toàn lãi to nghìn tỷ. Em cứ phục các anh ấy sát đất.
Các cụ cho em hỏi, mua chuối, mít...HAGL thì mua ở đâu :D

army

Xe máy
Các anh ấy làm NN toàn lãi to nghìn tỷ. Em cứ phục các anh ấy sát đất.
Các cụ cho em hỏi, mua chuối, mít...HAGL thì mua ở đâu :D
HAG làm gì đã có lãi đâu cụ, đang trả nợ cong đít ấy chứ. Nhưng mà đã bắt đầu có tín hiệu tốt rồi nên thấy mừng cho anh ấy.

army

Xe máy
Anh Đức phá rừng là giỏi chứ trồng được cái gì.
Em thấy có trách nhiệm đấy chứ, nếu ngày đó anh ấy ko cắt cây thì ông khác cũng cắt sạch ấy mà. Giờ anh ấy tạo lại điều kiện việc làm và hướng làm cho bà con cũng là một cái để trả lại cũng nên thông cảm cho anh ấy tý cụ ạ

3077

Xe container
HAG lại chuẩn bị lao dốc, giống HPG có bài lên khen lúc đang lên đỉnh, khen được mấy trang nó lao cho nhiều ae tới giờ mất tết =))

army

Xe máy
HAG lại chuẩn bị lao dốc, giống HPG có bài lên khen lúc đang lên đỉnh, khen được mấy trang nó lao cho nhiều ae tới giờ mất tết =))
Anh em đầu tư lướt sóng thì em chịu, còn đầu tư để giúp doanh nghiệp có đà đi lên thì 4-5 năm có lãi vẫn cứ là ngon. Mà doanh nghiệp sản xuất mà nhất là sx nông nghiệp không phải vài năm là có lãi đâu ạ, lợn còn phải lớn và cây còn phải có thời gian ra hoa kết trái chứ.

Teen

Xe điện
Việt Nam là nước có nghề chính là sản xuất nông nghiệp khi nằm trong vùng khí hậu nhiệt đới ẩm, trước giờ Việt Nam có tiếng về xuất khẩu nông nghiệp vào loại hàng đầu. Thế nhưng giá trị mang lại cực thấp, người Việt tìm mua gạo Thái ở chợ truyền thống Việt? WTF? Đây có phải câu chuyện hài không các cụ?

Bên cạnh những tập đoàn lớn về dịch vụ, công nghiệp công nghệ và những chính sách đẩy mạnh nền kinh tế thì có một tập đoàn chuyên về nông nghiệp là HAGL của anh Đức. Đi đầu về kinh doanh BĐS (hiện vẫn là cái ngành nghề mà nhiều người theo đuổi vì nhanh giàu) nhưng đã bỏ sang làm nông nghiệp. Anh Đức chắc hẳn đã tiếc nuối rất nhiều cho quyết định này của mình, nhưng đổ cả núi tiền vào nông nghiệp rồi làm sao nhảy ra được. Đâu khoảng 5-6 năm trước xem báo cáo tài chính của HAG, thấy lỗ lũy kế hàng năm lên đến cả chục ngàn tỷ thấy thương anh nhưng cũng chẳng biết làm gì.

Mấy năm gần đây anh được bạn bè giúp đỡ qua cơn hoạn nạn, thấy mừng cho anh Đức. Năm 2021 vừa qua thấy HAG của anh đang dần đi đúng hướng. 10 năm tìm kiếm cho 1 con đường đầy chông gai mà đếch ai dám đi. Biên độ lợi nhuận từ nông nghiệp quá thấp, nó ko đủ sức thu hút nhà đầu tư. Làm gì có ai bỏ 10 đồng ra làm mà nếu ăn thì được 2 đồng nhưng nguy cơ mất sạch 10 đồng lên đến 80%? Thế mạnh cạnh tranh của VN về công nghiệp cũng đang dần cải thiện, tiềm lực của VN khá lớn cả về nhân công lẫn tiền lực và một vài cái khác. Hy vọng rằng trong vài năm tới anh Đức sẽ đưa nông nghiệp VN mở rộng ra nhiều loại cây trồng và vật nuôi hơn nữa. Ai sống mà chẳng phải ăn, mong rằng người Việt sẽ có hàng chất lượng để ăn ngon hơn chứ ko cần ăn nhiều như trước nữa. Cụ nào ủng hộ anh Đức mở rộng bài toán trồng cây gì nuôi con gì để nông nghiệp lúa nước VN bước lên tầm cao mới ko nhỉ?
Đọc bài của cụ mà em chưa thấy "bắt đầu có tín hiệu" ở chỗ nào nhỉ?

Raul7

Xe tải
Trái cây a Đức bán chỗ nào thì e ủng hộ chứ cụ PR cổ HAG, HNG thì e thôi

mrvl13

Xe tải
em cầm cả HAG và HNG đây, nhưng có niềm tin mạnh mẽ vào HAG. còn HNG thì đợi hồi phục thêm mấy phiên nữa chắc em sút thôi, ăn tết cho ngon. HAG em có target riêng cho nó, nên nắm chặt ko buông. em mua vào từ lúc 7.x , nhiều ae thính hơn còn mua vào từ lúc 5.x . Em người thật việc thật, ko PR j cả đâu.

Cartoner

Xe điện
Các cụ cho em hỏi là anh Đức còn gì để bán nữa không? Chứ 10k tỷ tiền nợ, lãi mẹ đẻ lãi con trong khi nguồn thu bấp bênh, nguồn chi ngày càng lớn thì việc duy trì được công việc đã là khó chứ chưa nói "lòi ra để trả nợ".

army

Xe máy
Trái cây a Đức bán chỗ nào thì e ủng hộ chứ cụ PR cổ HAG, HNG thì e thôi
Em ko cổ cánh gì đâu cụ, chỉ ủng hộ việc mở rộng phát triển sản xuất nông nghiệp để nông dân tăng thu nhập và chúng ta có thêm lựa chọn thực phẩm chất lượng thôi.

army

Xe máy
Các cụ cho em hỏi là anh Đức còn gì để bán nữa không? Chứ 10k tỷ tiền nợ, lãi mẹ đẻ lãi con trong khi nguồn thu bấp bênh, nguồn chi ngày càng lớn thì việc duy trì được công việc đã là khó chứ chưa nói "lòi ra để trả nợ".
thị trường mảng chuôi với lợn của anh ấy cũng đã phát tín hiệu tốt còn gì nữa ạ, năm 2021 đã giảm đc nợ từ 36k xuống 10k rồi còn gì. Ngoài ra còn có các anh em tinh hoa ưu tú trợ giúp nữa, em tin anh ấy phát triển thêm đc trong mảng nông nghiệp này

chaien85

Xe tải
Tàu nhanh có bài đây https://vnexpress.net/bau-duc-gio-toi-da-co-the-ngu-ngon-4418587.html

'Trả nợ cũng là đau đáu lớn nhất của người đàn ông tuổi Nhâm Dần này. Vào những ngày cuối năm trước khi sang năm tuổi của mình, ông Đức cho biết HAGL đã giảm nợ từ 36.000 tỷ xuống còn khoảng 10.000 tỷ đồng.

"Chắc chưa ai quyết tâm trả nợ mãnh liệt như tôi và ngay chính bản thân tôi cũng không ngờ mình lại nỗ lực để trả được nhanh như thế", ông Đức nói và ước tính chỉ 1-2 năm nữa xoá sạch các khoản nợ.'

Em ko thích cụ này nhưng em thấy cụ này làm nhiều việc lạ lùng nhưng về sau lại có chất có lượng hẳn hoi. Ko rõ có phải là tầm nhìn hay ko nhưng sau cái vụ đầu tư phát triển bóng đá, rồi đến nông nghiệp trước thấy lạ nhưng giờ bóng thì mấy năm nay người xem cũng có đc cái nhìn tích cực còn nông nghiệp thì chưa rõ đc.

Cartoner

Xe điện
thị trường mảng chuôi với lợn của anh ấy cũng đã phát tín hiệu tốt còn gì nữa ạ, năm 2021 đã giảm đc nợ từ 36k xuống 10k rồi còn gì. Ngoài ra còn có các anh em tinh hoa ưu tú trợ giúp nữa, em tin anh ấy phát triển thêm đc trong mảng nông nghiệp này
Thế là vụ "bán c.ứt bò thu nghìn tỷ" của anh ấy cũng sập nốt rồi à cụ?

dexom

Xe ba gác
Cổ cánh giờ còn bao nhiêu các cụ thông thái?

TânPhạm_999

Xe buýt
em cầm cả HAG và HNG đây, nhưng có niềm tin mạnh mẽ vào HAG. còn HNG thì đợi hồi phục thêm mấy phiên nữa chắc em sút thôi, ăn tết cho ngon. HAG em có target riêng cho nó, nên nắm chặt ko buông. em mua vào từ lúc 7.x , nhiều ae thính hơn còn mua vào từ lúc 5.x . Em người thật việc thật, ko PR j cả đâu.
e có ít vào từ lúc 5.27, tuần trước mấy phiên trần 15.x e xuống hàng hết rồi. Năm nay kinh tế buồn nên chốt ít lấy tiền tiêu tết