[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Fraternité

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbieu.vn
Không nên bàn lùi, cụ cứ đưa đơn tập thể ra phường về ô nhiễm tiếng ồn, ô nhiễm không khí. Chính quyền nhân dân sẽ giải quyết.

Quả Tạ

Xe hơi
Nhà em cạnh 1 nhà nuôi nhiều chó để kinh doanh. Cả nhà em và các hộ xung quanh bị tiếng chó sủa khủng bố cả ngày lẫn đêm rất khó chịu. Đã có ý kiến với nhà đó nhưng không ăn thua gì. Theo các bác nên làm như nào để xử lý việc này? Nếu chỉ 1 con thì đỡ nhưng đây là cả dàn đồng ca đủ loại.
(ảnh chỉ để minh hoạ)
ở một nơi nào đó ở xứ Đông Lào, hổ còn được nuôi cả đàn ở khu dân cư.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa nhưng có lý phết đấy, kiếm được miếng da hổ hoặc móng hổ treo ở gần đó là lũ chó cụp đuôi chui gầm giường hết.
Da, móng hổ đắt.
Nên ra chuồng hổ sở thú, nịnh tay dọn vệ sinh bảo nó hót cho túi K ứt hổ.
Cụ xách về đem sấy khô giã nhỏ mà rải trên đầu gió chắc lũ chó kia Cấm Khẩu cùng thằng/con chủ luôn :D

hoanptp

Xe điện
:)) E hãi mấy con Pitbul nên chưa thử, còn chó khác khi đối diện cảm nhận sự nguy hiểm thì nhìn thẳng vào mắt nó là nó k dám vồ mình nữa, trừ chó điên thì thua >:)
Cụ xem lại cách này, em đã thử rồi và nó vẫn lao lên nhưng may em còn thủ cái ghế gỗ phang lại

Tuongtien1977

Xe điện
cụ nuôi con pitbull thả ra cho sang dẹp loạn cả chả lẫn chó

Tuongtien1977

Xe điện
nuôi chó kinh doanh cũng là một nghề kiếm sống của hàng xóm, vậy nên nếu không ảnh hưởng quá thì cũng để họ kiếm miếng cơm, trường hợp họ nuôi quá nhiều quy mô trang trại thì phải có điều kiện: như không được trang trại gần khu dân cư, hệ thống xử lý chất thải, tiếng ồn... giấy phép kinh doanh, thú y phòng dịch...quá đáng quá thì thư lên phường, lên quận để xử lý

Tập Lái 2022

Xe tải
Cụ sợt gg, tìm mua cái còi tần số cao, không ảnh hưởng đến thính giác con người, nhưng bảo đảm là bầy chó như cuồng loạn ngay và luôn, dăm lần như thế thì nhà nó chẳng bán vội...
Em cũng pải tìm 1 cái vì đang ở hoàn cảnh như cụ chủ
Nhà em cạnh 1 nhà nuôi nhiều chó để kinh doanh. Cả nhà em và các hộ xung quanh bị tiếng chó sủa khủng bố cả ngày lẫn đêm rất khó chịu. Đã có ý kiến với nhà đó nhưng không ăn thua gì. Theo các bác nên làm như nào để xử lý việc này? Nếu chỉ 1 con thì đỡ nhưng đây là cả dàn đồng ca đủ loại.
(ảnh chỉ để minh hoạ)
Chia sẻ. Vì giống nhau quá

vstock

Xe tải
nuôi chó kinh doanh cũng là một nghề kiếm sống của hàng xóm, vậy nên nếu không ảnh hưởng quá thì cũng để họ kiếm miếng cơm, trường hợp họ nuôi quá nhiều quy mô trang trại thì phải có điều kiện: như không được trang trại gần khu dân cư, hệ thống xử lý chất thải, tiếng ồn... giấy phép kinh doanh, thú y phòng dịch...quá đáng quá thì thư lên phường, lên quận để xử lý
cụ nói đúng nhưng nghề của họ ảnh hưởng đến mình quá, bảo mãi không được rồi nên lại phải chiến đấu thôi chứ em ko chọn cách ra phường

Tập Lái 2022

Xe tải
Chuyện nhỏ, cụ nuôi cọp tốn kém lắm ! Làm cái loa to to, cứ vài phút lại có tiếng hổ gầm lũ chó phát bệnh ăn ngủ không ngon mà chết. Nhẹ thì lấy tiếng chó sủa, tiếng chó cắn nhau mà phát độ tuần sau là phát rồ cả chó lẫn chủ ! Kk
Thấy bảo chó sợ mùi Hổ. Vậy Cụ thớt tìm mua ít lông hổ treo chỗ nào để gió bay sang nhà hàng xóm nuôi chó thì chắc ko quá 7 ngày bọn chó vỡ mật hết :-bd
Có thật ko ạ. Cơ bản chó ở tp nó có biết đến con Hổ là con gì và đáng sợ ra sao ko ạ ?
Sói thì đúng rồi. Khoảng 30 năm trước. Chó nhà nhìn thấy sói. Dù ko biết nó là sói nhưng tự cảm thấy con vật 4 chân nhìn na ná mình này là 1 giống gì đó hoàn toàn khác đem lại sự sợ hãi và căm ghét trong bản năng ko lý giải được. Nên sau khi dựng lông lên thì cúp đuôi sợ hãi.

GiangNH3011

Xe tải
Nhà cụ chủ ở mặt đất nên không có mấy cái quy định không nuôi chó mèo như ở chung cư để lôi ra bảo là họ làm sai được. Pháp luật vẫn có lỗ hổng ở vấn đề này, gửi đơn ra phường thì cùng lắm họ cũng chỉ gọi 2 nhà ra phường tự hòa giải chứ không có ích gì. Em cũng bị nhạy cảm với tiếng ồn nên rất hiểu và đồng cảm với chủ thớt. Mong chủ thớt sớm giải quyết được vấn đề.

MuathuHN252

Xe lăn
Nay cuối tháng kìa các cụ.lại lạnh ntn

VuongLinh19

Xe buýt
"Nhật Tân đệ nhất Đạm" năm 1999

Từng một thời nổi đình nổi đám, là tụ điểm ăn chơi của các thanh niên 5x 6x 7x với những Trần Mục, Quang Vinh, Hồ Kiểm, Anh Tú "béo", Anh Tú "xịn"... nhưng sau rồi tất cả họ đều lần lượt bỏ nghề vì sợ Nghiệp.
Ngoài Nhật Tân ngày xưa còn có phố đạm Kim Ngưu chuyên bán chặt mang về nhưng đến nay cũng chẳng còn mấy.
Dù vẫn luôn được coi là Quốc Hồn Quốc Túy nhưng người Hà Nội giờ cũng đã hạn chế và từ bỏ đi rất nhiều thói quen "giải đen" cuối tháng với món ăn ngon miệng này.

Nguồn: Ảnh Hà Nội Xưa

vocuc_trongrong

Xe tăng
Nhà vợ em quê HD, nghe kể bảo xưa có con phố Bắc Kinh chuyên thịt chó cho cả tp. Mà sau mấy nhà kd nghề này ko có người mất sớm thì gđ cũng lục đục. Còn có cả mấy chuyện đào vàng với ma Tàu này nọ nghe gấu kể liêu trai phết.

phuongmit

Xe cút kít
Sợ nghiệp chỉ là 1 phần thôi :)) lí do là tới thời 8x 9x genZ nó ít ăn hẳn, thị phần giảm, đất cát tăng giá nên mài nhà ra bán chó k hiệu quả nữa, cộng với nhiều nhà còn đá chó nuôi thương phẩm nên chất lượng kém đi nhiều. À 1 phần nữa là các ông các chú gout quá hội trẻ nhìn nó cũng vãi đái ;))

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Những hình ảnh Nhật Tân những năm 90 làm em nhớ hồi bé quá. Ngày bé em không biết ăn nhưng bố mẹ dắt theo cũng khá nhiều lần tới mấy quán đạm kiểu giả nhà sàn ấy. ☺

N.Korea Ginseng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sợ nghiệp chỉ là 1 phần thôi :)) lí do là tới thời 8x 9x genZ nó ít ăn hẳn, thị phần giảm, đất cát tăng giá nên mài nhà ra bán chó k hiệu quả nữa, cộng với nhiều nhà còn đá chó nuôi thương phẩm nên chất lượng kém đi nhiều. À 1 phần nữa là các ông các chú gout quá hội trẻ nhìn nó cũng vãi đái ;))
Em cũng nghĩ ở Nhật Tân mai một chủ yếu là các lý do cụ đã nêu trên. Một số quán sau này dạt đi quận khác, quán nhỏ hơn như đa số quán hiện nay đang bán. Thị phần giảm đi nhiều từ 9x chắc đến genz 99% chúng nó nói không quá. 😂