Chi hội Hệ thống điện - Âm thanh

Trạng thái
Thớt đang đóng

xecuachip

Xe máy
Chính xác rồi bác ạ, em vừa tìm thấy ở mấy thởt trong này luôn. Mỗi tội, cái mà em tìm là của zotye 2008 không biết có lắp vừa không

Của Zotye

CÒn nếu bác mua, giá ship về đến đây là 1,1 triệu bác ạ.

hongdang

Xe hơi
Các Bác thông cảm em còn đang phải làm, tranh thủ những lúc rỗi mới phục vụ các Bác được. Em xin tiếp
- Hai tấm ngăn em lấy mút dán lại

- Giàn lạnh em vệ sinh như giàn nóng, đồng thời để phục vụ các Bác em cử cả nữ văn phòng ra dùng que nhỏ để gẩy từng nan tản nhiệt.

Sau đúng một ngày thì công trình thế kỷ cũng hoàn thành

Đang trong lúc bí chưa có cách nào giải quyết vấn đề lục gió trong cabin, em cho kỹ thuật viên thổi bụi trong xe để chuẩn bị lắp giàn lạnh thì nhìn thấy hốc của đường cửa gió ngoài bên trong xe vấn đề đã được giải quyết một phần cơ bản.

xecuachip

Xe máy
Dạ nó đây ạ. Nếu ship về đến đây, giá khoảng 3,1 triệu cụ ạ

Viking

Xe điện
Chính xác rồi bác ạ, em vừa tìm thấy ở mấy thởt trong này luôn. Mỗi tội, cái mà em tìm là của zotye 2008 không biết có lắp vừa không

.
Nếu là dàn này, mặt sau dư này mà không phải cái em gửi link thì khó có cái nào giống hơn.

h_mdc

Xe điện
Em thấy tấm mút bác dùng để thay tấm lọc là không ổn: tấm xốp rất bí còn tấm lọc rất thoáng, em đã dùng miệng để thổi qua cả 2 loại rồi.

hongdang

Xe hơi
Em ngó và thọc tay vào bên trong hốc thì thấy cả một khoang khá là rông toàn bộ chiều ngang đầu xe luôn. Em cho tháo tấm nhựa dưới kính chắn gió.

Thì nhìn thấy ba ô cửa sổ không rèm che đón gió bụi miền nhiệt đới khá là to :((

Không lọc, không rèm che cửa thì đúng là giàn lạnh bẩn cũng đúng thôi. Hẹn các Bác ngày mai em up phương án sử lý

hongdang

Xe hơi
Em thấy tấm mút bác dùng để thay tấm lọc là không ổn: tấm xốp rất bí còn tấm lọc rất thoáng, em đã dùng miệng để thổi qua cả 2 loại rồi.
Đây không phải là tấm lọc mà là miếng mút em dán lên hai tấm ngăn cửa gió nó có tác dụng như gioăng vừa làm kín vừa êm khi vận hành đóng mở chuyển chế độ. Nguyên bản cũng là mút mà Bác chính vì thế nó mới bị mủn

inochi

Xe điện
Hóng xem bác Hongdang giải quyết vấn đề thế nào

mazda6.

Xe buýt
Cụ đúng là " như đọc được ý nhà cháu" !!!!:41::41:
Đang phân vân không biết sử lý cái " khu lạnh" của em Ter 1.3 Ld thế nào??? Cảm giác là em nó lạnh không sâu và .... khi bắt đấu mở thì gió vào không được....." trong lành "..lắm.
Chờ cụ giải quyết xong thì học tập!!! Rất đội ơn cụ!!! Phải chi cụ ở Sg thì đỡ biết mấy!!!!

hongdang

Xe hơi
Từ sáng đến giờ em bận nhiều việc tranh thủ đầu giờ chiều up tiếp phục vụ các Bác. Như vậy có hai phương án để chế thêm bộ lọc gió trong cabin cho em Ter 1.3 LD.
Phương án 1
Chế một lọc cho cửa sổ gió vào bên trong xe nhưng lại gập khó khăn là mỗi lần bảo dưỡng làm sạch hoặc thay thế thì lại phải tháo hẳn hộp lạnh ra thì mới lấy em nó được. Như vậy lại phải xả gas tốn xèng mất thời gian - Không hiệu quả về tài chính cũng như sử dụng.

Phương án 2
Lắp hai bộ lọc cho cửa sổ gió bên ngoài, như vậy thuận tiền cho việc bảo dưỡng và thay thế không mất thời gian và tốn xèng. Nhưng với những trận mưa rào của miền nhiệt đới hoặc các Bác rửa xe thì không tránh khỏi bị ướt. Khó khăn lại chồng khó khăn

Đang bí thì em nhớ thời bao cấp ông cụ nhà em được phân một căn hộ khoảng 20m vuông nằm trong một quần thể nhà biệt thự của Pháp có ba cửa sổ nhìn ra ngoài sân một lớp cửa kính, một lớp cửa sổ bằng gỗ mà vẫn gọi là cửa chớp. Mưa bão thoải mái mà nước vẫn không bị vào trong nhà. Vậy là em phải gọi chú thợ gò vào giao nhiệm vụ tiến hành gia công cửa chớp cho bộ lọc gió trong cabin. Sau khi hoàn thành em cho phun nước thử, tình hình có ổn không em sẽ up tiếp hầu các Bác

hongdang

Xe hơi
Từ sáng đến giờ em bận nhiều việc tranh thủ đầu giờ chiều up tiếp phục vụ các Bác. Như vậy có hai phương án để chế thêm bộ lọc gió trong cabin cho em Ter 1.3 LD.
Phương án 1
Chế một lọc cho cửa sổ gió vào bên trong xe nhưng lại gập khó khăn là mỗi lần bảo dưỡng làm sạch hoặc thay thế thì lại phải tháo hẳn hộp lạnh ra thì mới lấy em nó được. Như vậy lại phải xả gas tốn xèng mất thời gian - Không hiệu quả về tài chính cũng như sử dụng.

Phương án 2
Lắp hai bộ lọc cho cửa sổ gió bên ngoài, như vậy thuận tiền cho việc bảo dưỡng và thay thế không mất thời gian và tốn xèng. Nhưng với những trận mưa rào của miền nhiệt đới hoặc các Bác rửa xe thì không tránh khỏi bị ướt. Khó khăn lại chồng khó khăn

Đang bí thì em nhớ thời bao cấp ông cụ nhà em được phân một căn hộ khoảng 20m vuông nằm trong một quần thể nhà biệt thự của Pháp có ba cửa sổ nhìn ra ngoài sân một lớp cửa kính, một lớp cửa sổ bằng gỗ mà vẫn gọi là cửa chớp. Mưa bão thoải mái mà nước vẫn không bị vào trong nhà. Vậy là em phải gọi chú thợ gò vào giao nhiệm vụ tiến hành gia công cửa chớp cho bộ lọc gió trong cabin. Sau khi hoàn thành em cho phun nước thử, tình hình có ổn không em sẽ up tiếp hầu các Bác

Hến Bột

Xe buýt
Bác Hongdang giải quyết xong vụ này mà kết quả tốt chắc Hội Ter lại kéo nhau tới ủng hộ thôi. Bác Hải thật sự có niềm say mê - nhiệt tình

h_mdc

Xe điện
Xem ra cái lọc gió cabin cho Ter LD khó làm phết nhỉ, bác Hongdang giải quyết thế này thì mỗi lần vệ sinh cũng khó hơn so với cái lọc gió của xe Ter nhập. Mà đây là bà 2 của bác nào trong hội Ter vậy?

hongdang

Xe hơi
Xem ra cái lọc gió cabin cho Ter LD khó làm phết nhỉ, bác Hongdang giải quyết thế này thì mỗi lần vệ sinh cũng khó hơn so với cái lọc gió của xe Ter nhập. Mà đây là bà 2 của bác nào trong hội Ter vậy?
Của chủ xe đã định đi nhờ xe Bác

h_mdc

Xe điện
Của chủ xe đã định đi nhờ xe Bác
Đã rõ rồi, bác chủ xe chưa phải là thành viên OF, vợ 2 bác ý màu giống của màu phu quân mợ Hương, đời 2003, bi giờ mới sờ đến dàn lạnh điều hoà thấy bẩn không chịu được mới nghĩ cách làm lọc gió cabin. Các bác trong hội Ter mà lôi ruột (dàn lạnh) bà hai ra thì chắc cũng thế cả!

Tuanrau13

Xe buýt
Bác Haidang nghiên cứu vụ này đi nhà cháo tình nguyện làm chuột bạch tiếp theo, vì cũng ít thời gian, bác xem có thể rút ngắn thời gian bằng cách chế trước vài phụ kiện lọc gió, tấm cửa chớp. Nhà cháo tin rằng hầu hết các em ter sẽ phải làm món này, kể cả các em vitara cũng vậy, đều không có lọc gió cả. Khi nào bác chuẩn bị xong ới nhà cháo nhé. Nhà cháu còn dư xiền thay dầu cầu hôm trước ở chỗ bác mờ.hi hi

hongdang

Xe hơi
Bác Haidang nghiên cứu vụ này đi nhà cháo tình nguyện làm chuột bạch tiếp theo, vì cũng ít thời gian, bác xem có thể rút ngắn thời gian bằng cách chế trước vài phụ kiện lọc gió, tấm cửa chớp. Nhà cháo tin rằng hầu hết các em ter sẽ phải làm món này, kể cả các em vitara cũng vậy, đều không có lọc gió cả. Khi nào bác chuẩn bị xong ới nhà cháo nhé. Nhà cháu còn dư xiền thay dầu cầu hôm trước ở chỗ bác mờ.hi hi
Nếu Bác chỉ lắp mỗi lọc gió cabin thì mất khoảng 30 phút. Nhưng Bác cho em khoảng hai ngày để em tìm vật liều làm cửa chớp vừa đạt yêu cầu kỹ thuật mà đạt cả thẩm mỹ vì đó là vợ hai mà.

Tuanrau13

Xe buýt
Nếu Bác chỉ lắp mỗi lọc gió cabin thì mất khoảng 30 phút. Nhưng Bác cho em khoảng hai ngày để em tìm vật liều làm cửa chớp vừa đạt yêu cầu kỹ thuật mà đạt cả thẩm mỹ vì đó là vợ hai mà.
Bác cứ chuẩn bị vật liệu đi, làm mẫu chuẩn chỉ xong thới ới nhà cháu, vợ hai nhà cháu có thể phải làm vệ sinh giàn lạnh nữa, đi cũng 5 vạn rùi.
Nhân tiện hỏi bác luôn vụ vệ sinh kim phun, bác có giải pháp nào ngon lành không nhà cháo cũng làm luôn một thể.
Anh Tuấn : 0983526756

hongdang

Xe hơi
Bác cứ chuẩn bị vật liệu đi, làm mẫu chuẩn chỉ xong thới ới nhà cháu, vợ hai nhà cháu có thể phải làm vệ sinh giàn lạnh nữa, đi cũng 5 vạn rùi.
Nhân tiện hỏi bác luôn vụ vệ sinh kim phun, bác có giải pháp nào ngon lành không nhà cháo cũng làm luôn một thể.
Anh Tuấn : 0983526756
Qui trình xúc rửa kim phun bên em được tiến hành như sau:
- Dùng hóa chất chuyên xúc rửa kim phun và buồng đốt của Mỹ đổ vào thiết bị chuyên dùng
- Cắm thiết bị vào ống tích áp nhiên liệu của hệ thống kim phun
- Tạo áp xuất sau đó nổ máy khoảng 30 phút
Tác dụng: Làm sạch lọc nhiên liệu trong kim phun và đầu kim phun cũng như buồng đốt.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng