Help! Bác nào biết cách chỉnh khe hở súp páp của Dnepr chỉ cho em với.

tuan dat

Xe tăng
Xe của em 1 máy có tiếng kêu cành cạch của súp páp, em mua được cái này:

Cuabien

Xe điện
Xe của em 1 máy có tiếng kêu cành cạch của súp páp, em mua được cái này:

Cái này gọi là thước đo khe hở cụ ợ ! Hình như thước toàn số cao so với loại dùng để chỉnh supap !

Mở máy ra thì nó thế này:
Tháo nắp đậy các súp-páp, ấn ngón tay vào cò mổ , quay volang đúng chiều cho súp-páp thoát mở tối đa, đặt lá kim loại dày 0,05 ly vào giữa cò mổ và đuôi súp-páp, xoay vít chỉnh ở cò mổ vào hoặc ra đến khi lá kim loại vừa rít (không lỏng quá hoặc chặt quá), giữ cố định vít chỉnh, siết ốc khóa.

Nói chung với chỉnh sup pap cụ nên để thợ làm nếu chưa biết cách, nếu chỉnh không chuẩn hại nhiều hơn lợi cụ ợ.​

tuan dat

Xe tăng
Cám ơn bác cuabien, cho em hỏi thêm là chỉnh khi máy nóng hay khi nguội hả bác?

Bác để ý trên thân máy có 1 lỗ đựoc bịt bằng caosu tháo ra bác nhìn thấy bánh đà, tháo buzi ra để nhẹ máy rồi dùng tay ấn cần khởi động đến khi nhìn thấy vạch dấu trên bánh đà. khi đó 1 máy súp páp đónh, 1 máy súp páp mở. Bác chỉnh máy sup páp đóng (bên súp páp có độ dơ, cái lấy tay lắc ko dơ là đang mở)

Cách chỉnh thì đúng như bác cuabien đã nói, hoặc đơn giản là nới ốc hãm vặn bu lông ngược kim đồng hồ để đến khi lắc tay thấy hơi dơ 1 chút là được, bác nên chỉnh sau khi chạy máy nóng và để nghỉ 1 lát, đại loại ko phải lúc nguội và ko quá nóng.

Lưu ý với các loại xe XHCN nói chung thì nên để hơi dơ 1 chút, máy có thể kêu nhưng chạy ko bị bó. ko nên chỉnh êm như máy xe nhật. Lúc chỉnh nghe thì sướng nhưng đi máy nóng lên là kênh sup páp mất hơi.

Chúc bác tự vọc máy thành công. chỉnh được chế chưa bác :D

tuan dat

Xe tăng
Bác để ý trên thân máy có 1 lỗ đựoc bịt bằng caosu tháo ra bác nhìn thấy bánh đà, tháo buzi ra để nhẹ máy rồi dùng tay ấn cần khởi động đến khi nhìn thấy vạch dấu trên bánh đà. khi đó 1 máy súp páp đónh, 1 máy súp páp mở. Bác chỉnh máy sup páp đóng (bên súp páp có độ dơ, cái lấy tay lắc ko dơ là đang mở)

Cách chỉnh thì đúng như bác cuabien đã nói, hoặc đơn giản là nới ốc hãm vặn bu lông ngược kim đồng hồ để đến khi lắc tay thấy hơi dơ 1 chút là được, bác nên chỉnh sau khi chạy máy nóng và để nghỉ 1 lát, đại loại ko phải lúc nguội và ko quá nóng.

Lưu ý với các loại xe XHCN nói chung thì nên để hơi dơ 1 chút, máy có thể kêu nhưng chạy ko bị bó. ko nên chỉnh êm như máy xe nhật. Lúc chỉnh nghe thì sướng nhưng đi máy nóng lên là kênh sup páp mất hơi.

Chúc bác tự vọc máy thành công. chỉnh được chế chưa bác :D
Thanks bác! Em chỉnh chế mãi không được mà lại thấy trong chế có dầu máy nên em chỉnh súp páp trước rồi chỉnh chế sau, theo bác có phải súp páp không?

Cuabien

Xe điện
Chế hòa khí thì nếu cụ không hiểu sâu về cơ khí em nghĩ cụ đừng tự chỉnh làm gì, nó kết hợp khá nhiều thứ cụ ợ. Ngay cả những người có chút ít kinh nghiệm còn khó chỉnh kết hợp từ vít gió đến vít xăng sao cho hỗn hợp nguyên liệu vào tối ưu nhất chứ chưa nói đến tháo hẳn chế hòa khí ra.

sexylam

Xe tải
Lưu ý với các loại xe XHCN nói chung thì nên để hơi dơ 1 chút, máy có thể kêu nhưng chạy ko bị bó. ko nên chỉnh êm như máy xe nhật. Lúc chỉnh nghe thì sướng nhưng đi máy nóng lên là kênh sup páp mất hơi.Chúc bác tự vọc máy thành công. chỉnh được chế chưa bác :D[/QUOTE]
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Sao bác sĩ lại khám ngoài đường thế này , mời bệnh người nga vào phòng mạch SK đàng hoàng, có gường đệm ngả ra khám nó mới chuẫn
Bộ nhà nakio khám chui ngoài giờ để kiếm tí cafee hỉ=))

Chỉnh sửa cuối: