Help. Cho e hỏi thủ tục làm lại đăng kí xe ạ!

Libi.hadong

Xe máy
E mới mất giấy tờ xe mang bks 29T1 5 số. Đăng kí chính chủ tên e. Bây giờ e muốn làm lại thì thủ tục thế nào ạ. Ai biết giúp e với ạ. Mình đăg kí được biển khác khôg ạ hay người ta chỉ cấp lại đăng kí theo bks cũ ạ.

Đình Ngàn

Xe buýt
Nếu thủ tục không có gì thay đổi thì cụ đến Nơi đăng ký xe theo quận huyện:
+ Xin mẫu đơn cấp lại giấy đăng ký, khai và cà số khung số máy dán vào.
+ CMND

Người ta sẽ cấp cho cụ biển số cũ

BabyAlo

Xe máy
Website
anninhtoancau.vn
Em chưa làm lại lần nào nên vào đây ngồi hóng lấy kinh nghiệm, nói dại mồm nếu sau này có bị như vậy còn biết đường mà lần.

hieudv

Xe đạp
Bạn tham khảo nhé:
1. Chủ xe đến Phòng CSGT Công an huyện, tỉnh, TP thuộc TW nơi đã cấp giấy đăng ký xe bị mất xuất trình một trong những giấy tờ sau:
* Nếu là cá nhân Việt Nam:
+ Giấy CMND. Nếu CMND hoặc nơi thường trú ghi trong CMND không phù hợp với nơi đăng ký thường trú ghi trong giấy khai đăng ký xe thì xuất trình Sổ hộ khẩu..
+ Giấy giới thiệu của thủ trưởng cơ quan, đơn vị công tác, kèm theo Giấy chứng minh Công an hoặc Quân đội; nếu không thì phải có giấy xác nhận của thủ trưởng cơ quan, đơn vị công tác.
+ Thẻ học viên, sinh viên học theo hệ tập trung từ 2 năm trở lên của các trường trung cấp, cao đẳng, đại học, học viện; giấy giới thiệu của trường.
* Nếu là người VN định cư ở nước ngoài sinh sống, làm việc tại VN, xuất trình Sổ tạm trú hoặc Sổ hộ khẩu và Hộ chiếu (còn giá trị sử dụng) hoặc giấy tờ khác có giá trị thay Hộ chiếu.
* Nếu là cơ quan, tổ chức VN:
+ Người đến đăng ký xe xuất trình CMND kèm theo giấy giới thiệu của cơ quan, tổ chức.
+ Doanh nghiệp liên doanh hoặc DN 100% vốn nước ngoài, Văn phòng đại diện, DN nước ngoài trúng thầu tại VN, các tổ chức phi chính phủ, xuất trình CMND của người đến đăng ký xe và nộp giấy giới thiệu; trường hợp tổ chức đó không có giấy giới thiệu thì phải có giấy giới thiệu của cơ quan quản lý cấp trên.
Nguồn: http://www.tracuuphapluat.info/2010/10/thu-tuc-cap-lai-giay-ang-ky-xe-bi-mat.html

chukienden

Xe buýt
lưu ý lớn: việc cấp lại ở Quận Đống Đa thì chỉ làm thứ6 + sáng thứ 7, Quận Hai Bà Trưng chỉ làm sáng thứ 7...các quận khác e ko bít!..

thủ tục hết sức đơn giản như các cụ kia nói:
1- mang Hộ khẩu đến để xin tờ khai (ngày nào cũng đc?) kiểu j cũng bị anh phát tờ khai gạ mua bảo hiểm..;)
2-Khai tờ khai + dán số khung số máy đã cà
3- Nộp giấy tờ khai (mang cả CMT và HK) vào thứ 6, thứ 7 do y/c của Quận-rồi lấy giấy hẹn trả lời kết quả sau 7 ngày làm việc
4- đến ngày hẹn mang giấy hẹn + tháo biển số cũ mang đến.( nếu hồ sơ xong thì lấy biển mới luôn-chưa xác minh xong thì chờ tiếp)
5-lấy biển mới + giấy hẹn lấy giấy tờ sau 1 tuần.

Lệ phí: 70k tiền biển + giấy tờ. các cụ lưu ý hôm lấy giấy tờ, em XXX kiểu j cũng vòi, cho xin 30k tiền giấy tờ---giống như ở ĐK oto 86 LTK, nhiều cụ không để ý là mất oan tiền ko có trong hóa đơn....em là em ko làm hư cán bộ ;))...

P/S: trước em đăng ký lại con xe kỷ niệm thời sinh viên 13 năm về trước là 268-56 (mãi phát tài, sinh lộc)... mấy thằng ép biển thắc mắc sao lấy đc số đẹp thía!..

chúc các cụ thành công!

Gia_Khanh

Xe điện
Tóm lại là mất ĐK xe máy xin cấp lại là pải đổi lên biển 5 số pải ko cụ !

huyenvu363

Xe đạp
ko phải đâu bạn ah, ng ta cấp lại cho mình giống cái mình đã mất thôi, đã từng đi làm lai cả đăng ký cho con ware, và biển cho con SCR, thủ tục giờ cũng ko phức tạp lắm đâu