HELP...!Cho em hỏi về giấy phếp đi đường cấm với...

Các Anh chị ơi em là mem mới muốn hỏi về thủ tục xin cho xe tải chạy vào 80 tuyến đường Nội thành Hà Nội như thế nào vậy ạ?
Sang tên đổi chủ,đổi từ biển tỉnh ngoài sang Hà Nội có phức tạp không ạ.? và thủ tục cần những giấy tờ gì?
Kính mong các anh chị giúp đỡ!..thankS very much!

crazyspeed

Xe tải
Ô CÁI NÀY hôm nay em cũng mới được nghe, về vụ này hình như mua vé 2 củ rưỡi một tháng sao ý. Hôm nay thấy ông lái xe tải bảo cách tính tải trọng bây giờ là tính theo trọng lượng xe, ko phải trọng lượng hàng, củ chuối nhẩy. Mà các bác thu thế các cháu trẻ lấy gì mà mút sữa đây???#-o

Ô CÁI NÀY hôm nay em cũng mới được nghe, về vụ này hình như mua vé 2 củ rưỡi một tháng sao ý. Hôm nay thấy ông lái xe tải bảo cách tính tải trọng bây giờ là tính theo trọng lượng xe, ko phải trọng lượng hàng, củ chuối nhẩy. Mà các bác thu thế các cháu trẻ lấy gì mà mút sữa đây???#-o
Thanks bác nhé!nhưng iem có 2 vấn đề mà bác..có bác nào giải quyết hộ em cái này được không ạ

Yêu Ô tô

Xe tải
em cùng câu hỏi với cụ chủ,mà chi phí với từng loại xe là bao nhiêu nhỉ?

Vie.ABC

Xe điện
Các Anh chị ơi em là mem mới muốn hỏi về thủ tục xin cho xe tải chạy vào 80 tuyến đường Nội thành Hà Nội như thế nào vậy ạ?
Sang tên đổi chủ,đổi từ biển tỉnh ngoài sang Hà Nội có phức tạp không ạ.? và thủ tục cần những giấy tờ gì?
Kính mong các anh chị giúp đỡ!..thankS very much!
1 - Xe tải chạy 80 tuyến ...: Cụ lên cái lộ trình thường xuyên hay chạy xem nó thuộc đội CSGT số mấy và phường nào qoản lý sau đến đấy hỏi ...( cái này nan giải và nhạy cảm ...hơn nữa xe cụ là xe BEN hay xe TẢI trọng lượng dư lào xe nằm sẵn trong nội thành hay ở tỉnh vào vv, vv... )
2 - Sang tên đổi chủ từ tỉnh về HN ( túm lại la sang tên khác tỉnh ) : Trên OF có nhiều tài liệu và kinh nghiệm của nhiều Cụ đã kinh qoa ...Nhưng túm lại là
-Làm HĐ MUA BÁN công chứng ( đóng dấu công chứng , không phải dấu UBNN PHƯỜNG XÃ hoặc CÔNG AN PHƯỜNG XÃ như trước đây )
- Đến PHÒNG CSGT nơi qoản lý và cấp biển hiện tại làm thủ tục RÚT HỒ SƠ ( Nộp phí cơ hội và phí luật định nếu có ) . CSGT thu lại ĐK xe và biển số sau đó cấp cho cụ cái biển TẠM có thời hạn ít ngày để cụ về nhà cùng với TÚI HỒ SƠ XE được NIÊM PHONG đóng dấu .
- Về HN hay TỈNH nhà Cụ thì : Đi nộp thuế TB sau đó đến PHÒNG CSGT làm thủ tục lấy biển như xe mới ...Cuối cùng là Khao xe hoặc không là quyền Cụ !...
- Đi khám LƯU HÀNH ...

Chỉnh sửa cuối: