help, giúp e tư vấn để mua chiếc pkl đầu tiên

BéoNgố83

Xe hơi
E muốn hỏi các bác đang chạy xe pkl 1 số vấn đề, bác nào biết vào giúp e chút. Hiện nay e muốn mua 1 chiếc xe 400-600cc. xe used. giá tầm 7-8k đổ lại. cái khó của e là e muốn kiếm 1 e full pp, hải quan chính ngạch là tốt nhất để e có thể đăng kí tên e, e về dk ở hp quê e:69:, sau đó e còn xin làm bằng a2. Hiện nay với số tiền ấy ( 8k là tối đa, ko thể hơn ) e có thể mua đc xe gì trong những xe sau . fz6 , cbr600 đời 04, 05, 06. sp4 thì e chỉ thích revo( nghèo mà ham:'( cái xe này 100% là bất khả thi rồi, toàn trên 10k ko) chứ mấy e vtec thì e ko thích vì lốc máy nó màu đen, lại còn bạc bạc, mấy cái cổ bô đen xì nhìn bẩn lắm. Với số tiền ít ỏi vậy, các bác giúp e tư vấn để e có thể mua đc 1 e chạy cho đỡ ghiền:102: yêu cầu xe có thể mang đến sở công an đăng kí chính chủ đc. Thêm 1 chút ngoài lề nữa, mấy chiếc pkl mà đi rồi như vậy ( cbr600 04- 05, fz6 07 ) nó có còn tốt ko ? tốt theo e ở đây là nó chạy ổn định ko hay hỏng vặt, sửa chữa và bảo dưỡng ko quá phức tạp và mất nhiều thời gian. Thanks các bác trước(b) à, ngoài ra e vẫn thắc mắc về xe giấy tờ thanh lí, loại giấy này là sao ạ ? có đăng kí đc ko ? hồi e còn sinh viên, e cũng từng chạy 1 chiếc dream thanh lí của công an hp, xe này bác e làm công an, mua rẻ đc lúc công an thanh lí, xe này do bắt đc của trộm hay sao ấy, số khung số máy bị đóng lại. e có đăng kí đàng hoàng, chạy bị công an hỏi thì e giơ đk ra, ko sao cả. Nhưng có lần e bết quá:redface: e mang xe ra hàng cầm đồ hehe, thì mấy người đó ko nhận, bảo là xe giấy tờ đóng lại. Xe pkl này có vậy ko ? nếu nó vẫn hợp pháp, và đăng kí đc, thì cũng ok, e thấy có 1 chiếc r6 đời 07 , xe giấy thanh lí đang rao bán ~9k. nếu đc thì e cũng có vay mượn e chơi:'( cùng lắm nhịn ăn sáng cafe, chứ e vật lắm rồi

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
với 8k thì không có 1 con xe nào như bác yêu cầu đâu
fz6 2007 nhập HQ thì toàn trên 10k thôi
CBR600RR nhưng đời 2003>2006 gần như không có hàng nhập chính ngạch mà có thì cụng ứ có giá đấy
rẻ nhất là REVO cũng phải ít nhất có 10k hãy mơ bác à
lên làm em cbr600rr giấy thanh lý thì hơn(b)(b)

BéoNgố83

Xe hơi
giấy thanh lí có đăng kí đc ko bác ? e chưa hiểu vụ giấy thanh lí là như thế nào.