help, nhờ giúp đỡ mở cốp xe

dungza

Đi bộ
xe của em hnay em lỡ sập mạnh cốp xong từ lúc đấy nó bị tụt cái lẫy cốp hay sao ấy, giờ mở ra ko dc, bấm vào nút cốp thì ko có cảm giác nút bấm như mọi lần, cốp cũng ko mở dc. chỉ lấy đồ từ bên trong. Trường hợp này có cách nào xử lý ko các bác ơi =.=

Manhpd

Xe cút kít
Cụ thử mở bằng chìa khóa xem sao.mà xe cụ là xe gì mọi người mới hỗ trợ dc cụ

dungza

Đi bộ
Cụ thử mở bằng chìa khóa xem sao.mà xe cụ là xe gì mọi người mới hỗ trợ dc cụ
xe em là grand i10 số tự động bác ơi, chỉ mở bằng khóa điện, ko có lẫy gạt mở bên trong, hiện tại là ko mở được cốp, chỉ có thể lấy đồ từ bên trong.
kiểu nó bị tụt cái nút bấm ngoài ở cốp sau ấy bác ạ

Manhpd

Xe cút kít
Xe cụ giống xe cháu.cụ bấm thử nút mở cốp trên điều khiển xem được không?chắc nút bấm mở cốp trên xe của cụ bị tuột con ốc phía trong nên bị tụt rồi.cụ mở tấm nhựa phía sau cánh cửa ra xem.

dungza

Đi bộ
Xe cụ giống xe cháu.cụ bấm thử nút mở cốp trên điều khiển xem được không?chắc nút bấm mở cốp trên xe của cụ bị tuột con ốc phía trong nên bị tụt rồi.cụ mở tấm nhựa phía sau cánh cửa ra xem.
tấm nhựa nào hả bác, em cũng nghĩ là bị tụt nút bấm bên trong, mà em nhìn từ bên trong chỗ băng ghế đằng sau thì ko thấy nút gì cả. Còn khóa điều khiển thì ấn chả thấy hiện tượng gì, bình thường bấm mở cũng như không , mình vẫn phải tự nhấc cốp lên

Manhpd

Xe cút kít
tấm nhựa nào hả bác, em cũng nghĩ là bị tụt nút bấm bên trong, mà em nhìn từ bên trong chỗ băng ghế đằng sau thì ko thấy nút gì cả. Còn khóa điều khiển thì ấn chả thấy hiện tượng gì, bình thường bấm mở cũng như không , mình vẫn phải tự nhấc cốp lên
Sáng mai cháu ra xe chụp ảnh lại cho cụ.còn nút bấm trên chìa khóa cụ đứng sau xe,tay kéo cánh cửa hậu đồng thời bấm giữ nút mở cốp trong 3s.khi cốp mở cụ kéo lên bằng cơm chứ i10 làm gì có cốp điện auto lên xuống đâu cụ

Manhpd

Xe cút kít
cụ tháo con ốc này ra

Sau đó cụ nhấc cả tấm đó ra

Cái tấm nhựa mầu đen đó chỉ chốt vào bằng mấy cái gá nhựa bên trong.

dungza

Đi bộ
cụ tháo con ốc này ra

Sau đó cụ nhấc cả tấm đó ra

Cái tấm nhựa mầu đen đó chỉ chốt vào bằng mấy cái gá nhựa bên trong.
cảm ơn bác nhé, để em thử xem nó có được ko

Kiabuoisang

Xe container
Nếu ko được thì cụ dùng xà beng ạ. Cách làm là cụ cắm xà beng vào khe phía dưới và bẩy tới khi cốp bật lên là được ạ.

Manhpd

Xe cút kít
Nếu ko được thì cụ dùng xà beng ạ. Cách làm là cụ cắm xà beng vào khe phía dưới và bẩy tới khi cốp bật lên là được ạ.
Cách này hay nè.nhưng mất lực quá cụ ah.lại mất tiền mua xà beng thì quá tội.mua cái xà beng giờ cũng 150k mà tốn công.cụ mang ra cho thợ thay nút bấm mất 80k cho nhẹ nợ.

dungza

Đi bộ
Cách này hay nè.nhưng mất lực quá cụ ah.lại mất tiền mua xà beng thì quá tội.mua cái xà beng giờ cũng 150k mà tốn công.cụ mang ra cho thợ thay nút bấm mất 80k cho nhẹ nợ.
em mang ra hàng mà mấy hnay chỗ thay khóa chưa sửa, hic hic.
cảm ơn các bác ạ

Manhpd

Xe cút kít
em mang ra hàng mà mấy hnay chỗ thay khóa chưa sửa, hic hic.
cảm ơn các bác ạ
Thôi tạm thời cụ cứ bỏ hẳn cái khay che ra mà lấy đồ theo kiểu thò tay móc.hoặc gập ghê mà lấy đồ.xong hôm nào garage mở cửa vào thay nút mới cho nhàn đầu cụ ah

thokhoaphuongdong

Xe đạp
Số 196 Nguyễn Lân, Quận Thanh xuân, Hà Nội
Website
thokhoahanoi.com
Em nghĩ các bác nếu gặp trường hợp quên chìa khóa bên trong thì thử dùng các phương pháp này xem có mở được không nhé.
1. sử dụng dây dù, dây giầy
2. Sử dụng dây thép để giật chốt
3. Sử dụng túi bơm đo huyết áp để kích cửa giật chốt.
Mời các cụ xem video thực hiện ở đây >>>> Link nguồn.
Không được nữa thì gọi thợ khóa.

Death Knight

Xe tăng
Em nghĩ các bác nếu gặp trường hợp quên chìa khóa bên trong thì thử dùng các phương pháp này xem có mở được không nhé.
1. sử dụng dây dù, dây giầy
2. Sử dụng dây thép để giật chốt
3. Sử dụng túi bơm đo huyết áp để kích cửa giật chốt.
Mời các cụ xem video thực hiện ở đây >>>> Link nguồn.
Không được nữa thì gọi thợ khóa.
Cụ thớt đang hỏi khóa cửa sau cụ ợ.i10 khóa cửa sau là nút bấm.mở dc cửa ra vào nhưng không có nút mở cốp từ trong xe.