[Funland] Hiếm có người thầy ra đi được học trò tiếc thương như thế

phuongmit

Xe cút kít
Hiếm gì đâu nhỉ, nếu thầy cô dạy 3 năm là có 100-150 hs cũ, chưa kể các lớp khác trong trường thì điều này là quá bình thường

114hangbong

Xe lăn
Quá hiếm luôn ý chứ. Ngày xưa học trò coi thầy cô không khác gì cha mẹ, còn bây giờ nhiều mối quan hệ khác chi phối nên học xong là hết. Lớp nào ngày lễ tết còn tổ chức đến thăm là quí thầy cô lắm rồi. Thế hệ các anh chị ra trường trên 40 năm thì quan tâm sức khoẻ thầy cô, xin cả số của con thầy cô để gọi điện theo dõi tình hình không khác con cái trong nhà luôn ý.

tototata

Xe buýt
Thiếu cái tâm trong sáng giáo viên sẽ kg còn được coi trọng như xưa.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều thầy cô khi mất vẫn được học trò thương tiếc mà cụ. Chắc cụ ít thấy thôi.

Mưa!

Xe điện
Có gì mà hiếm nhỉ? Hay môi trường sống làm cho sự trải nghiệm của cụ chủ thớt bị hạn chế?
Hiếm thật đấy a. Không phải vì hiếm người thầy được trọng mà bởi quan điểm và cách làm của PH đã thay đổi.

Chỉnh sửa cuối:

Maner Bolsol

Xe tăng
Ngược lại, có kẻ là người thầy ở giảng đường đại học, PGS hẳn hoi nhưng dối trá, lừa lọc, tham lam, chiếm đoạt thành quả nghiên cứu và cả đồng tiền, lợi dụng công sức của người khác trong nghiên cứu khoa học. Còn lấy cắp kết quả nghiên cứu của người khác để cho con mình đi đạt giải thưởng quốc tế dành cho học sinh phổ thông. Thằng con thì ngu và lười, vào lab 2 tay xỏ túi áo blouse, nói phét (bằng tiếng Anh) trong kì thi trông bẩn như thằng bố nói tiếng Việt (ngu tiếng Anh). Phải nói rằng bọn cặn bã có thể len lỏi khắp mọi nơi và càng lớn tuổi càng mất nết. Tuy nhiên, đó cũng chỉ là 1 số con sâu mà thôi.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Hiếm thật đấy a. Không phải vì hiếm người thầy được trọng mà bởi quan điểm và cách làm của PH đã thay đổi.
Đó là ở TP thôi, tụi em ở quê vẫn kính trọng thầy cô giỏi, đạo đức, tâm trong sáng ạ.

hitle888

Xe điện
Thầy chủ nhiệm lớp c3 em mất, lớp em về đủ. Giỗ thầy blL vẫn cử các bạn đến, hôm họp lớp 15 năm ra trường, bạn lớp trưởng bẩu lớp mình h mồ côi. Cả lớp rưng rưng

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Quá hiếm luôn ý chứ. Ngày xưa học trò coi thầy cô không khác gì cha mẹ, còn bây giờ nhiều mối quan hệ khác chi phối nên học xong là hết. Lớp nào ngày lễ tết còn tổ chức đến thăm là quí thầy cô lắm rồi. Thế hệ các anh chị ra trường trên 40 năm thì quan tâm sức khoẻ thầy cô, xin cả số của con thầy cô để gọi điện theo dõi tình hình không khác con cái trong nhà luôn ý.
Rất đúng. Ngày trước em đi chơi ngoài giờ học cứ gặp thầy cô trong trường là đứng lại khi thầy cô đi qua là chào. EM THƯA THẦY CÔ Ạ

Langthang_Mercedes

Xe container
Cá nhân em tôn trọng tất cả nhưng vẫn yêu quý 1 người nhất. Mà không phải riêng em, trong số các bạn em từ nhỏ tới cũng rất yêu người thầy này. Để được học trò yêu mến kính trọng đặc biệt thì Thầy Cô đó phải rất đặc biệt.

Viethung22

Xe tải
Những người thầy nhiệt tình, tận tâm với trò thì khi nào cũng được coi trọng. Thời nào cũng vậy. Nhưng ngày nay hình như càng ít đi thì phải? Phải chăng do cơ chế thị trường hay vì lý do nào khác cụ nhỉ?
Cá nhân em tôn trọng tất cả nhưng vẫn yêu quý 1 người nhất. Mà không phải riêng em, trong số các bạn em từ nhỏ tới cũng rất yêu người thầy này. Để được học trò yêu mến kính trọng đặc biệt thì Thầy Cô đó phải rất đặc biệt.

My Hao

Xe điện
Hình ảnh đáng quý thôi chứ không phải hiếm gì. Thầy giáo trẻ đang công tác bị bệnh mất và nhà trường tổ chức cho giáo viên và học sinh đứng trước cổng trường tiễn đưa thầy lần cuối.

Langthang_Mercedes

Xe container
Hình ảnh đáng quý thôi chứ không phải hiếm gì. Thầy giáo trẻ đang công tác bị bệnh mất và nhà trường tổ chức cho giáo viên và học sinh đứng trước cổng trường tiễn đưa thầy lần cuối.
Không phải, chắc chắn không phải. Mỗi ngày có cả trăm người là thầy cô giáo từ giã cõi trần, có j đặc biệt đâu.

TÔN

Xe container
Có gì mà hiếm nhỉ? Hay môi trường sống làm cho sự trải nghiệm của cụ chủ thớt bị hạn chế?
Hiếm gì đâu nhỉ, nếu thầy cô dạy 3 năm là có 100-150 hs cũ, chưa kể các lớp khác trong trường thì điều này là quá bình thường
Em thấy hiếm, đặc biệt là giáo viên trẻ mà đc các học trò kính yêu như này thì lại càng cực kì hiếm. Tuy ko biết thầy nhưng em nghĩ thầy rất tốt, rất tậm tâm với học sinh thì mới đc nhiều thế hệ học sinh kính yêu như thế này. Rất nhiều giao viên mất nhưng mất mà được học sinh đi viếng đông như này thì ko phải là nhiều chứ ko muốn nói là hiếm
Như nhiều giáo viên bây giờ sống sờ sờ đi đứng qua lại trước mặt học sinh còn chả buồn mở mồm chào. Nhiều khi nghe tin chết chúng nó còn cười nói gì đến đi viếng. Trách hs thì cũng phải trách cả người giáo viên đấy sống thế nào dạy thế nào để hs nó đối xử như vậy
E đi học mười mấy năm trời, chỉ thấy có duy nhất cô giáo chủ nhiệm lớp cao đẳng là yêu thương học sinh thật lòng và đc học sinh hết lòng quý mến. Và bọn em thay vì gọi bằng cô thì bọn em gọi bằng Mẹ

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Thời em bắt đầu vào học C2 trường làng, khi đó thầy HT chưa đến 40t, thầy là con liệt sỹ và là con một. Thầy cao to, đẹp trai, giọng nói ấm áp, được nhiều thầy cô và học trò kính trọng. Không hiểu sao thầy vẫn độc thân, nghe mọi người nói là thầy đi xem bói bảo nếu sống quá 40t thì mới lấy vợ. Và đúng 40t thì thầy đột tử/qua đời trong sự tiếc thương của người thân, bạn bè, đồng nghiệp và nhiều lớp học trò.

My Hao

Xe điện
Không phải, chắc chắn không phải. Mỗi ngày có cả trăm người là thầy cô giáo từ giã cõi trần, có j đặc biệt đâu.
Đó là các thầy cô đã về hưu, còn thầy này còn trẻ và đang còn dạy học. Xem clip thì có thể thấy gia đình và nhà trường phối hợp tổ chức tang lễ. Linh cữu thầy được đưa qua cổng trường, các thầy cô và học sinh đứng tiễn đưa thầy lần cuối.