Hiến giác mạc cho xe - Khả thi đến đâu?

NguoiGia

Xe tăng
Nhiều cụ băn khoăn về chuyện lắp camera lùi có tốt hay không, rồi đẹp hay xấu, rồi giá cả đắt hay rẻ, chất lượng cao hay thấp... Túm lại, có thì vẫn hơn, chả thế mà càng ngày người ta càng lắp...nhiều hơn.

Xem xét trên thị trường, thấy có nhiều loại, từ xịn đến Tàu (chữ Tàu ở đây ý chỉ hàng rẻ tiền mau hỏng chất lượng không cao). Cơ bản thấy đều to như con voi, lắp vào đâu cũng phải toán cho khéo, không thì lộ, làm ảnh hưởng đến xe, làm cay mũi bọn ăn cắp. Em mới nghĩ thế này:

Có loại camera nào nhỏ hơn không, nhỏ xíu, nhỏ đến mức không thể nhỏ hơn :)) mà lắp thì muốn lắp mấy cái cũng không phải ngợi. Ví dụ như nó chỉ nhỏ bằng hạt đỗ thì khoan lắp ở đâu chả được?

Thế loại camera bằng hạt đỗ thì mua ở đâu? Nếu chuyên dùng chắc đắt. Thằng to bằng ngón chân đã tiền triệu thì thằng nhỏ hơn chắc chả ai muốn báo giá. Vậy phải chăng có ai tình nguyện hiến "giác mạc" cho anh em mình thì tốt biết bao. Còn sống thì chắc chả có ai, vậy phải tìm giác mạc của người đã đi về cõi kia nhưng mà vẫn dùng tốt. Hề hề... vòng vo quá!

Em lập thớt, hỏi các cụ chuyên gia công nghệ, điện tử, IT, buôn bán rao vặt, mua bán cho tặng đồ linh tinh...xem có ai có thể lấy giác mạc của mấy anh điện thoại đã được tông vào sọt rác ra mà cải tạo thành đồ chơi hữu ích cho những người muốn 2, 4, 6 cái camera quanh xe thì tốt quá? Em thấy chúng có nhiều cái tương đồng.

Chỉ mới là ý tưởng sơ giản thôi. Cụ nào có sơ đồ, cấu tạo của camera lùi, của camera điện thoại...thì cho lên đây để bà con cùng chém.

Thanks!
Chúc các cụ ngày nghỉ thật vui vẻ.

Ho Cong

Xe buýt
Hay, hay.... ý tưởng mang tính sáng tạo =D>. Hy vọng có bác nào quan tâm giải quyết.
nhưng buồn là bây giờ công nghệ phát triển, sx tăng trưởng, giá mọi thứ rẻ bèo làm thui chột bao nhiêu sáng tạo, tài năng. Ngày xưa thiếu thốn, gặp gì hay là chế chế, độ độ hay phết...

Chivas Regal

Xe hơi
Em nghĩ những loại đấy thì nó lại không chịu được mưa nắng dãi dầu như loại chuyên dùng cụ ạ, Cụ mua luôn xe có sẵn camera lùi cho ngon. Còn trong trường hợp cụ chế được em xin hiến dâng con mắt 2Mp trong con JXD của em cho cụ, nó chỉ bé bằng cái cúc áo sơmi thôi. Cụ tha hồ lắp mà em thêm lôn 1 con màn hình màu 2,5' còn ngon nữa. Em chả dùng đến bao giờ. :-bd

Tribute

Xe container
Không biết dùng cái mắt của webcam thay vào có được không các cụ nhỉ? Em thấy cái mắt wc nó bé tí mà bắt tốt phết.