Hiệu lực của biển cấm dừng, cấm đỗ là bao xa ạ?

HVB

Xe tăng
Em hỏi ngu tý. Em hiểu hết các biển, nhưng riêng biển cấm dừng, cấm đỗ thì lại ko biết nó có hiệu lực bao xa? Có phải nếu ko có biển phụ kèm khoảng cách phía dưới thì nó có hiệu lực đến điểm giao cắt gần nhất ko các bác?

Thank các bác.

Nook

Xe buýt
Bác tự hỏi và tự trả lời rồi còn gì nữa.(b)
:41::41::41::41:

9Dragon

Xe tăng
Em cũng nghĩ như bác . Hoặc là đến khi có biển phủ định.

HVB

Xe tăng
Cảm ơn các bác (b)

Ô tô xe máy

Xe hơi
Nó hết tác dụng khi .... ra khỏi nội thành bác ơi . :21:
Trong nội thành, trừ những điểm đỗ xe thì bác đỗ đâu xxx cũng bắt đc hết, can tội "đỗ xe gây cản trở giao thông" mà :6:

tla

Xe điện
Biển cấm dừng và đỗ xe: Hiệu lực của biển bắt đầu từ chỗ đặt biển đến ngã ba , ngã tư tiếp theo hoặc đến vị trí quy định nơi đỗ xe, dừng xe hoặc đến chỗ đặt biển "hết tất cả các lệnh cấm", ngaòi ra nếu có biển phụ theo theo biển phụ.
(b)

JetMatiz

Xe buýt
Bác này mất cơ bản quá:77: hay là thiếu tự tin thì đúng hơn.
Đó là nguyên tắc chung, cơ bản áp dụng cho các loại biển báo/cấm (đoạn này lại đến lựot em mất cơ bản hay sao ấy:)):)):)))

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nó hết tác dụng khi .... ra khỏi nội thành bác ơi . :21:
Trong nội thành, trừ những điểm đỗ xe thì bác đỗ đâu xxx cũng bắt đc hết, can tội "đỗ xe gây cản trở giao thông" mà :6:
Cái này k hẳn bác ạ, nếu bác đỗ xe tại đường k có biển cấm đỗ nhưng chiều bên kia lại có bãi đỗ thì mới là phạm luật, còn k bác đỗ vô tư. Em từng có lượt bảo xxx là được đỗ hay k k đến lượt các ông phán nhé, các ông thích lắm chuyện thì ra đầu đường mà ngó xem GTCC có cắm biển hay k rỗi hay quay lại nói chuyện :21::21:

Website
www.facebook.com
Hà Nội có cái nghị định dở hơi, chỉ cho phép dừng đỗ xe tại những nơi cho phép dừng đỗ. cái nghị định này vả một cái bốp vào mặt luật GT ĐB. Có nghĩa là có biển cấm dừng đỗ hay ko ko cần biết, chỗ nào cho phép mới được dừng.
Dân ở các nơi được phép làm những điều pháp luật không cấm.
Còn dân ở đây chỉ được làm những điều pháp luật cho phép!
Chịu thôi. Sống chung với lũ đê. Kêu giề.

KAT

Xe tăng
Cụ Thích Là Bụp cũng là một trong mấy nhân trong OF mà cháu thích nghe phát biểu nhất.(b)

Tran Nam Hai

Xe tăng
Hà Nội có cái nghị định dở hơi, chỉ cho phép dừng đỗ xe tại những nơi cho phép dừng đỗ. cái nghị định này vả một cái bốp vào mặt luật GT ĐB. Có nghĩa là có biển cấm dừng đỗ hay ko ko cần biết, chỗ nào cho phép mới được dừng.
Dân ở các nơi được phép làm những điều pháp luật không cấm.
Còn dân ở đây chỉ được làm những điều pháp luật cho phép!
Chịu thôi. Sống chung với lũ đê. Kêu giề.
Bắt giò bác phát, Hà Nội thì làm gì có Nghị định ạ, Nghị định là phải Chính phủ ban hành cơ ạ.

"Dân ở các nơi được phép làm những điều pháp luật không cấm - Còn dân ở đây chỉ được làm những điều pháp luật cho phép!" bác nói cái này sai chủ trương đường lối chính sách, hì, ở đâu thì vế 1 cũng đúng với luât tư, vế 2 đúng với luật công, bình đẳng trên toàn thế giới ạ

Em là cứ có cấm thì em chịu, k có biển cấm em thách.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Bắt giò bác phát, Hà Nội thì làm gì có Nghị định ạ, Nghị định là phải Chính phủ ban hành cơ ạ.

"Dân ở các nơi được phép làm những điều pháp luật không cấm - Còn dân ở đây chỉ được làm những điều pháp luật cho phép!" bác nói cái này sai chủ trương đường lối chính sách, hì, ở đâu thì vế 1 cũng đúng với luât tư, vế 2 đúng với luật công, bình đẳng trên toàn thế giới ạ

Em là cứ có cấm thì em chịu, k có biển cấm em thách.
Em không đồng ý với cụ ở cái chỗ bôi đỏ ấy. Về mặt nguyên tắc, cái gì ko cấm là được phép làm. Nhưng ở đây, cụ thử đỗ xe linh tinh xem nào, ko có biển cấm đấy, nhưng có cái văn bản, em chả rõ nó là thông tư hay nghị định, ko cho cụ đỗ. Cụ cãi được thì em :41:. Còn không cãi được thì em xin chia buồn với cụ. Bác đã ra đi.:'(

vitara 29v

[Tịch thu bằng lái]
hiệu lực của biển cấm đỗ cấm dừng kết thúc khi các bac được may chu vitt hoi thăm và ựa tiên, các chu di :21::21::21:

Tran Nam Hai

Xe tăng
hiệu lực của biển cấm đỗ cấm dừng kết thúc khi các bac được may chu vitt hoi thăm và ựa tiên, các chu di :21::21::21:
Hehe, bác hài vãi :)):)):)):))

Cái luật tư luật công em đúng đấy các bác ạ. Luật tư tức là Luật Dân sự và các luật phái sinh khác, dựa trên nguyên tắc Được làm những gì pháp luật không cấm. Còn luật công thì nôm na cho dễ hiểu là ở đấy xuất hiện quyền lực công, etc kiểu như các chú vitt xử bác vì tội dừng đỗ sai quy định.

Em đỗ xe thì em chả cần biết quy định gì vượt trên Luật Giao thông cả, cứ đường k có biển cấm đỗ là em đỗ (tất nhiên là phải trừ đường mà phần bên kia là bãi đỗ xe). Thường thì xxx cũng chả mấy chú biết luật nên làm càn, mềm nắn rắn buông mà. Ví dụ điển hình là chỗ mà em sáng nào cũng đỗ xe uống cafe, xxx phường đi qua nhìn thấy xe em chả bao giờ dám ý kiến vì có lần định vịn em bị em chửi nát mặt rồi, nhưng cũng có bác đỗ ngay chỗ đấy vẫn bị làm thịt như thường.

Kết luận lại là mình là công dân nhà nước pháp quyền, các bác cứ tích trữ ít kiến thức luật mà phòng thân, nhất định có lúc hữu dụng ạ.

fineline

Xe tải
Bác tran nam hai đúng đấy , em chưởi nhau với xxx phương mấy lần rồi .Bây giờ thấy xe em thì tránh , nhưng mấy xe khác đỗ gần đấy thì đọc biển số gọi chủ xe ra quấy nhiễu hay đuổi đi

noibatdau12

Xe tải
Theo quy định chung thì xe ko đc đỗ trên vỉa hè đúng ko các cụ? Vậy nhiều chỗ xe vẫn đỗ trên vỉa hè thì sao ợ? Xxx có quyền ra lập biên bản ko?

cugieo

Xe tăng
Quy định là một chuyện, còn thực tế lại là chuyện khác. Nếu đúng quy định thì nếu nhà bạn ở mặt đường bạn sẽ không được đỗ xe trên vỉa hè trước cửa nhà, như thế bạn có thấy vui không? :D

hieukentmc

Đi bộ
các bác cho e hỏi cái này, ví dụ đường nhà em phía bên kia đường có cắm biển, nhưng từ chỗ cắm biển đến cửa nhà em có cách 1 cái ngã 3 vuông góc, vấn đề là phía bên kia đường tức là chỗ cắm biển nó kéo thẳng đến cửa nhà em, còn ngã rẽ thì lại nằm giữa nhưng lại nằm bên đối diện(tức nhà em). vậy thì cái biển nó có hiệu lực đến trước cửa nhà em hay không ?

hieukentmc

Đi bộ
Tuỳ nơi tức là sao hả bác