Khoe xe HN: Nissan Cedric 1994: Xe của em, ai có xe này mời lập hội.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cái này đã gắn lại chưa bác. Nếu chưa. Bác có thể tháo ra tự làm rồi tự đánh bóng lại cũng được. Khi tháo rời cái đèn hậu ra. Tháo phần mặt nhựa đỏ kia cần khéo tay 1 chút. Kẻo nó bể vụn ra là "ăn cám heo" luôn á. Hi.
Tháo ra rồi. Bác vệ sinh sạch sẽ. Dán băng dính giấy kề sát 2 bên vết nứt (tránh keo lem linh tinh, sau này sẽ bóc ra) Lấy keo 502. Nhỏ vào vết nứt 1 LƯỢNG VỪA ĐỦ. Cái này cần sự khéo léo 1 chút. Chờ keo khô. Ít nhiều sẽ bị lem ra ngoài. Lấy lưỡi dao dọc giấy. Cà nhè nhẹ cho bay dần lớp keo. Sau đó. Chà bằng giấy nhám nước loại mịn. Loại P600 rồi đến P2000. Vệ sinh sạch lại và đánh bóng bằng kem Cana.
Xe em trước cũng bị 1 vệt. Em làm như vậy. Khá ổn. Nhìn khó phát hiện lắm. Chỉ khi bật đèn lên. Nhìn nghiêng nghiêng mới thấy vết thôi. (Giải pháp cho việc không kiếm được đèn).
Khi tháo ra rồi. Phần chóa cũ quá. Bác có thể mua lọ sơn xịt crome về sơn. Nhằm tăng việc phản xạ ánh sáng cho đèn. Nhất là đèn lùi. Nó khá bé và công suất cũng bé, sơn crome cho chóa. Nó sẽ tăng sáng lên cũng được 30-40%.
Tự làm nó có cái sướng của nó bác ạ!
Chúc bác thành công!
He he em cũng đoán liều cách chữa đèn, may có cụ hướng dẫn chi tiết quá! Cơ mà em ko biết đổ keo nhựa trong có khá hơn ko ^^ 502 hay bị xỉn.