HN - Viên Chăn - Luông-phrabăng - Savan - Huế - HN Cuối tháng 12 đây

eskimot09

Xe hơi
Báo cáo các bác, trip này chúng em đã định chén luôn sau khi đi chuyến Tây Bắc Hùng Vĩ (Tập 2) về. Chi bộ lúc đó có giao cho bác 352 (khi đó còn hoạt động với bí danh Mlc) đứng ra chủ trì tổ chức chuyến đi. Nhưng do một số lý do chủ quan, bác 352 rút lui trước khi đóng tròn vai nhà tổ chức. Show diễn bị bể theo do thiếu người cầm trịch...

Theo nguyện vọng của em & một số bác nữa, theo yêu cầu của bác Hoangnhi em mở lại Trip này để các chuyên gia về nước bạn Lào anh em như Hoangnhi và 352 vào lên kế hoạch, diễn giải cụ tỉ lộ trình, điểm đến, hoạt động văn hoá nghệ thuật trên đường đi. Sau đây là 1 vài thông tin sơ bộ:

Thời gian dự kiến: cuối tháng 12/2006 kéo dài từ 6-8 ngày
Phương tiện: ô tô (hay bay sang Luông phrabang)
Lộ trình: xuất phát HN vào đất Lào theo Cửa khẩu Cầu Treo, về theo Cửa khẩu Lao Bảo. Lộ trình cụ thể trên đất Lào do 2 chuyên gia 352 & Hoangnhi quyết định
Người và xe tham gia: không hạn chế

Danh sách xếp gạch
1. Eskimot09 [hoặc 1->2 mình và 1 sedan (nếu được phép) :D , hoặc 6->8 mình + 2 xe 4x4]
2. ......
3. ......

Bây giờ đến mục Ý kiến chuyên gia: đề nghị 2 bác 352 & Hoangnhi phối hợp lên lộ trình chi tiết bao gồm cả các thủ tục, giấy tờ chuẩn bị cho xe & người

@all: nhào vô thôi các bác (y) (y) (y)

milicaanj

Xe buýt
bác hoangnhi ?âu rùi, em xin cái chân th? ký ?oàn :)

eskimot09 nói:
Thời gian dự kiến: cuối tháng 12/2006 kéo dài từ 6-8 ngày
Phương tiện: ô tô (hay bay sang Luông phrabang)
Lộ trình: xuất phát HN vào đất Lào theo Cửa khẩu Cầu Treo, về theo Cửa khẩu Lao Bảo.
Đi xe thì phải sang Viên chăn rồi đi cano tốc hành hay bay lên Luông chứ bác bay thẳng sang Luông rồi phải đi xe tour chạy khắp Laos luôn à?:^)

cvn

Xe buýt
Tôi xin đăng ký 1 xuất + 1 sedan nếu các chiên dza 4x4 không chê.

suti

Xe buýt
giangtroc nói:
Em mạnh dạn đăng ký 2 xuất + 1 sedan, mà maz6 có chạy được không các bác nhẩy?
Ở Lào, nếu không định đi offfroad, thì quốc lộ của nó có khi còn ăn đứt VN. Sedan chạy thoải mái.
Em đi Viêng-chăn mấy lần rồi , cũng thấy hay phết. Các bác thu xếp sang cả Thái chơi , từ Viên-chăn sang Udon của Thái có thể sáng đi chiều về được.
Chưa biết kế hoạch công tác tháng 12 thế nào nhưng cũng xin reserve 1 chỗ.

suti

Quạt

Xe điện
Từ tháng này dở đi iem đíu được nghỉ phép nữa mặc dù còn tới 13 ngày phép , đau quá , thèm quá

Em xin đăng ký ngay 1 chân nhẹ Chờ lâu quá, từ Tết tới giờ:D :D :D

Các bác cho danh sách người đi, xe cụ thể, tôi sẽ đăng ký xin liên vận.
Lưu ý :
- Về xe : xe nào ĐKý tên tư nhân phải xin xác nhận phường,ĐKý tên Cty thì giám đốc hoặc người được ủy quyền ký xác nhân. Xe ở địa phương nào,sở GTCC sở đó cấp. Nếu không offfroad thì sedan đi vô tư, mà cũng sẽ không đủ thời gian, sức lực để offfroad đâu ; Nên các bác sedan cứ mạnh dạn.
- Về người : vì đi trên 3 ngày nên phải có hộ chiếu , visa xin ngay tại cửa khẩu. Cái này các bác chuẩn bị trước nhé.
- Về lịch trình :nên mời 1 bác có nghề về du lịch ( ví dụ B.D chẳng hạn ) tư vấn, cái vụ này tôi không rành lắm, chỉ khi đã có chương trình thì mới nhờ bên kia sắp xếp.
Tạm thời thế đã , nghĩ tiếp và đóng góp thêm...

Land

Xe tăng
Nếu bà xã nhà em mà xin được hộ chiếu sớm thì cả nhà em đi.

eskimot09

Xe hơi
polar bear nói:
Đi xe thì phải sang Viên chăn rồi đi cano tốc hành hay bay lên Luông chứ bác bay thẳng sang Luông rồi phải đi xe tour chạy khắp Laos luôn à?:^)

Hì em viết máy bay vì bên Topic Dốc Kẽm, bác Hoangnhi có Quote 1 bài báo về đường bay thẳng HN-Luông chứ em ko khoái dùng máy bay cho trip này đâu ạ. Bác Gấu hình như cũng là chuyên gia về Lào nhỉ , cho bọn em mấy lời khuyên đi bác (b)

@Hoangnhi, 352: chẳng lẽ phải nhờ Tour lên Trip? Thôi làm thế nào thì làm chúng em cứ 2 bác mà hỏi, Tour hay không tour hai bác tự quyết định rồi up cái hành trình lên đây là được. Bác 352 vào post được mỗi câu xin chân thư ký cho bác Hoàng rồi lặn không thấy sủi tăm thế. Thể hiện vai trò Nhà tổ chức một cách trách nhiệm đi bác ơi :^) :)

Em Up lại cái List nhé

1. Eskimot09: (2-8 người + 1-2 xe)
2. HuynhC240: (2N + 1 Esscape 3.0)
3. Giangtroc: (2N + 1 sedan)
4. CVN: (1N + 1 sedan)
5. BMW252: (1N)

6. Hoangnhi
7. 352
8. Suti
9. Land
10....
11.
12.

Nick bôi đậm là đã confirm, phía dưới là chờ confirm

milicaanj

Xe buýt
352 không cần chờ đâu, các bác cứ bôi đậm nó cho em. Còn lịch trình thì cho em khất mâý ngày, sau khi đi Sing về em sẽ đưa lên hầu các bác.

anhminh

Xe tải
Em cũng muốn đi, nhưng chờ bác suti cho đi ké :P

eskimot09

Xe hơi
Nhân dịp bác Awake đang tìm hiểu thông tin về Lào, em lôi lại cái này lên đây để hâm nóng không khí ăn chơi cuối năm :) Danh sách cũng đã tương đối ổn, giờ cần lịch trình chi tiết. Em thì ưu tiên cho việc đi được càng nhiều càng tốt trong khoảng thời gian 6-7 ngày.

352 và bác Hoàng Nhi, đến lúc lên kế hoạch chi tiết rồi đấy, 2 bác lên tiếng đi nào. Còn bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến luôn ạ.

@BD: giúp bọn em đi bác ôi, ước tính chi phí được luôn không các bác???

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Các bác cho cái lịch + các yêu cầu về giấy tờ/thủ tục qua cửa khẩu của xe và người gấp nhé, em chưa đi tuyến này bao giờ nên chịu!