Chi hội HNC hưởng ứng: CHUNG TAY XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG !!!

Thưa tất cả các cụ, các mợ!

Quả là tình trạng tắc đường, tai nạn giao thông ở Hà Nội nói riêng và Việt Nam nói chung đã đến mức đỉnh điểm của sự bức xúc.

Các cơ quan ban ngành đã có những động thái quyết liệt để giải quyết tình trạng giao thông nhưng hình như không đạt kết quả. Hình như mọi việc đều đổ bể vì chưa đi được vào lòng dân, chưa tạo được ý thức khi tham gia giao thông của người dân.

Hàng ngày, hàng giờ chúng ta biết được điều này thông qua OF. Vậy chúng ta phải hành động như thế nào bây giờ??? Vẫn biết chúng ta - OF chỉ là 1 cộng đồng nhỏ, mỗi OFer chỉ là cá nhân nhỏ trong cả xã hội lớn, nhưng chúng ta có thể cùng nhau để góp phần xây dựng VĂN HÓA THAM GIA GIAO THÔNG với mong muốn: TỐT CHO CHÚNG TA, TỐT CHO XÃ HỘI.

BĐH OF xin ra lời kêu gọi toàn thể thành viên của OF tham gia vào phong trào: "CHUNG TAY XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG" với chủ đề đầu tiên: "LÀN ĐƯỜNG"

THỜI GIAN, ĐỊA ĐIỂM, THÀNH PHẦN THAM GIA, HÌNH THỨC TỔ CHỨC:

1. Thời gian: 9h sáng ngày chủ nhật (18/12/2011)

2. Địa điểm: Trước sân vận động Quốc gia Mỹ Đình

3. Thành phần tham gia: Thành viên G21, các Admin, các MOD, các Chánh Tổng, cùng toàn thể thành viên OF tự nguyện tham gia chương trình. Chương trình có sự góp mặt của nhiều đại diện các cơ quan truyền thông đến đưa tin về sự kiện này.

4. Hình thức tổ chức:

- Đại diện BĐH lên tuyên bố phát động phong trào: "CHUNG TAY XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG"

- Trao giải cho 5 người vào chung kết cuộc thi sáng tác slogan cho chương trình.

- Các thành viên đã đăng ký tham gia chương trình mang xe đến để dán baner do BTC đã sản xuất lên trên kính lái và kính hậu. BTC khuyến khích các thành viên đăng ký qua các chi hội đang sinh hoạt trên diễn đàn và lấy banner theo số lượng mà chi hội đăng ký với BTC. Các chi hội, thành viên muốn lấy banner trước có thể đến các địa chỉ sau:

1. VP Otofun: nhà Ã, tổ 54, Trung Kính. đt: 3 555 8066 gặp mrs Lan

2. Gara Tiên Phong: ngõ 85 Láng Hạ. đt: 0904 11 00 44 gặp mr Sonrack

3. Minhkhoi Audio: 1A Trần Thánh Tông. đt: 090 209 00 88 gặp mr MinhKhoi

4. Gara Vietvoiz: Số 9/142 phố Phú Viên, phường Bồ Đề, quận Long Biên, Hà Nội. đt: 094-7785-333 gặp mr Vietvoiz

Hiện nay BTC đang tiến hành sản xuất banner, khi nào có sẽ được thông báo rộng rãi trên OF.

Vì một ngày mai tươi sáng của giao thông Việt Nam. Hãy đăng ký tham gia chương trình tại đây.

Xin cảm ơn và hẹn gặp lại trong ngày 18/12/2011.

Trân trọng

Banner cuối cùng của chương trình:

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Dán cài này vào xe bất tiện lém. Dán xong ko đi sai làn đc. Mà đi đúng làn thì đêm mới về đến nhà :P

Dán cài này vào xe bất tiện lém. Dán xong ko đi sai làn đc. Mà đi đúng làn thì đêm mới về đến nhà :P
Đề nghị các thành viên HNC vào đăng ký để chung tay làm một việc có ích cho xã hội trong thời điểm này. Giúp xã hội cũng chính là giúp chúng ta thôi. Em nghe nói hôm này có mấy bác lãnh đạo lớn của Bộ GTVT và thành phố xuống cùng để cổ động phong trào. Nhanh tay các cụ mợ ơi..

diC.o.C

Xe hơi
Đề nghị các thành viên HNC vào đăng ký để chung tay làm một việc có ích cho xã hội trong thời điểm này. Giúp xã hội cũng chính là giúp chúng ta thôi. Em nghe nói hôm này có mấy bác lãnh đạo lớn của Bộ GTVT và thành phố xuống cùng để cổ động phong trào. Nhanh tay các cụ mợ ơi..
Chánh cứ hay "hoắng" cho đậm đà những chuyện này nhỉ?
E cũng ủng hộ văn hoá GT bằng cách văn hoá vận hành bằng 2 bánh trước!

bigtom_299

Xe máy
Cần các ông ấy làm chứ cần quái gì các ông ấy cổ động! Mỗi ông đến bằng 1 xe công, mà xe công lại hay "đi đúng làn đường quy định" rồi lại càng làm tắc đường thêm! Em chẳng làm được gì nhiều thì dưa góp bằng cách không đi xe 1 tuần/một tháng được không các cụ nhẩy? :P

2R+

Xe điện
em giờ chuyển sang con này rồi. Vừa khỏe người, lại ko lo xăng tăng giá :D

Ms_Diep

Xe hơi
E định "làm tí" cho máu nhưng nghe thấy có "giới truyền thông" đã kinh rồi, giật mình lại có thêm Lãnh xờ đạo Bộ GTVT ví nại Thành phố thì muốn Vãi... Luyện. E chuồn

Huypq

Xe tải
Website
www.glcvietnam.com
Em thề, em hứa , e đảm bảo với các kụ là e sẽ tuân thủ luật giao thông một cách nghiêm chỉnh, e chỉ xin các kụ đừng bắt em dán băng vào mông vợ 2 của e !!!

Em thề, em hứa , e đảm bảo với các kụ là e sẽ tuân thủ luật giao thông một cách nghiêm chỉnh, e chỉ xin các kụ đừng bắt em dán băng vào mông vợ 2 của e !!!
Không cần cụ đích thân dán đâu, để em xử cho... :).
Vậy túm lại sáng chủ nhật này có những ai đăng ký với em nào, em có mặt đúng 8h ở quán cà phê gần đấy , các cụ mợ ra đó chém gió luôn nhá.

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ Chánh bắn đẹp quá :D hôm nào bắn cho em vài kiểu solo xem e có lấy thêm đc vợ nữa ko nhé ;))

2R+

Xe điện
Buồn quá, cả một chương trình hay thế mà có mỗi em, lát sau được thêm bác Long-Troc và Phúc Style. Đề nghị cụ chủ tịch xem lại tinh thần HNC thế nào đi chứ?
]
Xem lại tinh thần của cụ Chủ tịt chứ. Em có thấy mặt cụ ý đâu mà hô hào ae đc.

EM thì bị trấn mất xe, còn mỗi cái xe đạp nên chẳng biết dán chỗ nào

vietrade

Xe tải
Xem lại tinh thần của cụ Chủ tịt chứ. Em có thấy mặt cụ ý đâu mà hô hào ae đc.

EM thì bị trấn mất xe, còn mỗi cái xe đạp nên chẳng biết dán chỗ nào
Dạ em cũng đến đấy chứ ạ nhưng xe thì bị gấu chấn mất rồi nên đi xe máy đứng hóng để nhậu mà cụ Chánh lại đi nhậu với đội khác

Long-Troc

Xe hơi
2R+ cũng mê đi xe đạp à, tham gia vào box xe đạp mới mở của OF đi kìa