[Luật] Học bằng B2 ở C500 Hà Nội nhưng thi trượt sa hình, muốn thi lại trong TP.HCM có được không?

dustinphuc

Đi bộ
Chào các bác, em vừa thi tạch sa hình đợt thi 26/3 vừa rồi. Em học ở trường C500, địa điểm thi là sân Ngọc Hà bên Mê Linh. Sau khi thi trượt, em có lên phòng đào tạo C500 hỏi thì mấy bà ở phòng đào tạo bảo phải đợi đến cuối tháng 5 hoặc giữa tháng 6 mới xếp dc lịch thi lại cho em. Em rất bực vì ngay lúc thi tạch em đã gọi ngay cho thầy giáo dạy trực tiếp nhờ thầy can thiệp giúp em được thi lại sớm nhất có thể mà vẫn không được. Trong khi đó, theo kế hoạch thì em sẽ bắt đầu vào SG làm trong tháng 5 này, đợi đến tháng giữa tháng 6 để thi lại B2 ngoài này thì lỡ hết kế hoạch của em.
Vậy các bác cho em hỏi, nếu em đã học bằng B2 ở C500 ngoài HN rồi, đã thi đỗ phần lý thuyết nhưng tạch thực hành (Tạch phần đi qua 2 hàng đinh cay thật!). Em không thể đợi đến giữa tháng 6 để thi lại ngoài HN được thì liệu khi ấy ở trong SG, em có thể xin thi B2 ở 1 trung tâm sát hạch nào đó mà ko cần học lại từ đầu ko ạ? Và kết quả thi lý thuyết ngoài này của em có được bảo lưu ko ạ? Vì em chỉ muốn thuê xe chip tập rồi thi trong SG thôi chứ k muốn học và thi lại từ đầu rất mất công. Bác nào biết thì tư vấn giúp em với dc k ạ?

my dinh

Xe điện
ơ em tưởng thi tạch thì khoảng 15 ngày hay 1 tháng là họ lại cho thi tiếp chứ nhể , sao lại nâu thế
tiện đây em kể chuyện lộp hồ sơ và thi bằng xe máy em mới tý bị lừa
em có nhờ lộp hồ sơ thi xe máy bên 247 gì đo , và 2 tuần sau nó gọi em thi , và bảo em hôm đi thi đi từ 6h sáng , và vào quán nước cổng chỗ thi ở đường khuất duy tiến
6h 20p em có mặt đúng hẹn , gọi điện cho 1 cậu bên trung tâm thì cậu đó ngồi quán nước rồi và bảo em vào quán
em vào cậu kia kêu là anh lộp tiền 80k rồi vào nấy số báo danh
mình bảo 80k tiền gì em
cậu ý kêu 80k tiền chụp ảnh , tý vào chong thi anh phải chụp ảnh để dán vào blx
mình bào em lừa tộc à , mịa anh nói luôn cho chú nhé , chụp ảnh chong kia là tính vào lệ phí thi với bằng nhé , anh đổi mấy nần bằng oto rồi chưa ai kêu anh lộp tiền chụp ảnh , mà các chú đớp ít thôi , mịa kiểu ảnh ở đâu mà tận 80k , các chú quen lừa bọn học sinh 18 rồi à
thế là quay ra nó kêu em lộp tiền giấy khám sức khỏe , em kêu cái này anh cũng làm việc bên trung tâm rồi nhé
thế là nó kêu ok anh vào nấy số báo danh đi , em báo lên trung tam
và thế là em vào
đến ngày hẹn nấy bằng theo địa chỉ trên giấy hẹn em ra nấy bằng bt và mất 2p nấy được bằng
và 2 hôm sau khi em nấy bằng thì bên trung tâm gọi em lên nấy bằng , em nghĩ là nó gọi lên cò quay thêm tiền rồi đưa bằng đây vì ai nó cũng kêu là người ta viết giấy hẹn vậy thôi chứ bao giờ có chúng nó gọi , đừng lên theo giấy hẹn làm gì
và em nhấc máy lên câu đầu tiên em có ý kiến thắc mắc vì chuyện thu 80k tiền ảnh thì nó kêu là thế anh lên đây nấy bằng đi và không thèm trả lời em , và em nói thêm câu chúng mày làm ăn..... mịa tao thắc mắc thì chúng mày éo nghe , ko ý kiến , ko xin lỗi , giờ hỏi cc, tao éo tl lữa dm bọn lừa đảo và em dắt máy
cảnh báo các cụ cho f1 đi thi bằng lái xe lên tìm chỗ uy tín ạ

SPL

Xe container
C500 lộm nhộm lâu rồi mà vẫn đâm đầu vào đó, nhà ngay cạnh mà học ở trường 10 đây, đâu ra đó luôn vì gặp anh thầy cũng khá chuẩn, tất nhiên cũng có giở chiêu lấy thêm tiền nhưng được cái ngoan hiền nên vẫn ok. Nguyên tắc học ở đâu thi ở đó, làm gì có chuyện thi chỗ khác được, thôi quay về đó đút tiền cho nó để thi lại cho nhanh đỡ mất công

xauxi6868

Xe điện
ko đc đâu cụ chủ ạ vì cụ đã có lịch thi và có bảng ds sát hạch rồi cụ gắng chờ thi lại thôi. nếu cụ bỏ vào HCM mà muốn thi ở đó thì cụ phải làm hs ko đào tạo khi nào có lịch thi cụ chỉ học xe chíp và thi sau 3 tháng( 1 khóa khai giảng)chúc cụ lựa chọn sáng xuốt

FXture

Đi bộ
Chúc cụ thi cử ổn thỏa ợ.

VINHTUAN

Xe máy
Muốn thi GPLX ở đâu thì việc đầu tiên các trung tâm phải nộp hồ sơ đăng ký ở sở GTVT Tỉnh/TP đó, tùy theo khóa và hạng đào tạo được duyệt ít nhất 90 ngày trở lên mới có lịch thi sát hạch. Bác nộp đâu thi đấy, muốn thi Tỉnh khác phải nộp từ đầu coi như học viên mới.

XetăngT90S

Đi bộ
Học ở đâu thi ở đấy cụ nhé.