[Funland] học lái B2

HH1993

Tháo bánh
Ngoài 3 tháng là đúng cụ ơi, khoá B1 75 ngày, B2 90 ngày xong chờ sở xếp lịch thi nên phải thế.
Thì thế tôi mới nói là : Ông nào,trung tâm nào hứa hẹn tháng rưỡi với 2 tháng thì có...3c đó bác.

HH1993

Tháo bánh
Em chỉ giới thiệu đây trung tâm e học và thi, và phí như vậy, m.ng tự qua trung tâm làm việc và đóng tiền, chứ e ko làm môi giới và ko tư vân

Em vừa hỏi xong đó cụ. 13tr này chưa bao gồm phí xe chip, lệ phí thi ạ. Em học năm 2022 nhưng lúc em học là đã áp dụng luật mới có DAT 810km rồi, và thời điểm đó e học thì rẻ hơn,phí e nộp trung tâm là 11tr. Em học 3h xe chip, và lệ phí thi 585k tổng chưa đến 13tr. Còn năm nay trung tâm ấy có báo tăng học phí hơn, tức mới vào đã thu 13tr, phí phát sinh chưa cộng, chứ e ko nói 13tr là cầm bằng đâu. 1 số trung tâm thì giá cao nhưng thầy đưa đón tận nhà. Em thì em thấy em tự đi dc, căn bản là em hay đi lượn lờ viện K và 103, cũng gần sân học nên em xác định em tự đi, thì em kiếm trung tâm nào giá ổn em học thôi, e ko cần đưa đón.
Thầy dạy thì 2h em chạy dc cỡ 65 70km thôi, chạy đường hỗn hợp chứ ko fai đường cao tốc, em thấy dạy ntn là ổn với bản thân em,
Học và thi xong thấy hài lòng thì gt cho các cụ, tt ở LK562 Dương Nội, HĐ. Ai thích thì qua dki. Em ko nói vde này nữa ko lại có ng nghĩ e môi giới rồi lừa đảo
Không ai nghĩ bác vậy cả. Chỉ là thời điểm bác học từ năm trước. Và món này nó cũng...loạn như giá vàng đó. Tôi coment nhiều vì tôi đã,đang trải qua,nên chia sẻ để các bác khác nắm được vaanss đề,chi phí mà tránh ăn thịt lươn thôi. Ngoài ra không có ý đồ gì khác.

BMW X11

Xe điện
Bao đậu ở HN không có đâu cụ ạ, có thể hỗ trợ được một số việc thôi, ông nào bao đậu, bao đỗ là nhảm nhí hết.
Hồi tháng 01/2022, con tôi cũng được chào giá Bao đậu, giá thêm có 3 triệu thôi.
Tôi từ chối.

Ông này thực sự tử tế, dạy đàng hoàng. Sau con tôi, còn 3 khách nữa đến hắn.

Còn bây giờ thì chịu.

MuathuHN252

Xe lăn
Không ai nghĩ bác vậy cả. Chỉ là thời điểm bác học từ năm trước. Và món này nó cũng...loạn như giá vàng đó. Tôi coment nhiều vì tôi đã,đang trải qua,nên chia sẻ để các bác khác nắm được vaanss đề,chi phí mà tránh ăn thịt lươn thôi. Ngoài ra không có ý đồ gì khác.
Năm ngoái e học 11tr, năm nay tăng lên 13tr đó cụ. Cùng 1 trung tâm. Năm ngoái lúc e học e cũng hỏi chán chê chỗ, tt e học thì 11tr chứ cũng đầy chỗ báo 13 15 17 20tr ấy. Nhưng thôi coi như tiền nào giá đó đi. Em chúa tể thời gian nên e ko sẵn sàng bỏ ra 3tr 5tr tiền công thầy đưa đón

phuongmit

Xe cút kít
Hồi tháng 01/2022, con tôi cũng được chào giá Bao đậu, giá thêm có 3 triệu thôi.
Tôi từ chối.

Còn bây giờ thì chịu.
bao đậu là tiếp thêm niềm tin, với thầy thêm chi phí để hướng dẫn cặn kẽ hơn chứ tầm này cụ thầy cũng k dám bao đậu từ lý thuyết đến thực hành

BMW X11

Xe điện
bao đậu là tiếp thêm niềm tin, với thầy thêm chi phí để hướng dẫn cặn kẽ hơn chứ tầm này cụ thầy cũng k dám bao đậu từ lý thuyết đến thực hành
Cái vụ thi lý thuyết trên App gì đó, tôi thấy tệ thật.
Cái đó thì thằng vẽ ra cái App đó cũng không đỗ chứ đừng nói thí sinh.

HH1993

Tháo bánh
Tôi từ chối.

Còn bây giờ thì chịu.
Đúng là như bác nói ở comment trên là cái thi mô phỏng.....nghĩ chán thật. Loanh qua loanh quanh. Chẳng ra gì. Con bác đi học chưa? Tôi thì bảo thằng nhóc. Giờ mày thích học thì ba cho nửa tiền học phí. Còn không vội thì qua tết mà học. Giờ đi đâu mày chưa phải lái. Có ba với chị mày làm tài xế rồi...ha...ha... Cu cậu bảo rảnh thì con học...để có lý do là lái xe,không bị tụi nó rỉ uống rượu. Kể xấu tí chứ cả 2 đứa nhà tôi nó nhậu tốt phết. ( chỉ khi kỳ nghỉ,hay cả nhà cùng ăn nhậu). Ra ngoài chả đứa nào nhậu. Có con chị thì đôi khi công việc nó uống chút xíu lịch sự. Giờ tôi thành...kẻ hư nhất nhà. Rượu,bia,thuốc lá.

HH1993

Tháo bánh
Cái vụ thi lý thuyết trên App gì đó, tôi thấy tệ thật.
Cái đó thì thằng vẽ ra cái App đó cũng không đỗ chứ đừng nói thí sinh.
Truyền thống xứ ta mà bác!

BMW X11

Xe điện
Đúng là như bác nói ở comment trên là cái thi mô phỏng.....nghĩ chán thật. Loanh qua loanh quanh. Chẳng ra gì. Con bác đi học chưa? Tôi thì bảo thằng nhóc. Giờ mày thích học thì ba cho nửa tiền học phí. Còn không vội thì qua tết mà học. Giờ đi đâu mày chưa phải lái. Có ba với chị mày làm tài xế rồi...ha...ha... Cu cậu bảo rảnh thì con học...để có lý do là lái xe,không bị tụi nó rỉ uống rượu. Kể xấu tí chứ cả 2 đứa nhà tôi nó nhậu tốt phết. ( chỉ khi kỳ nghỉ,hay cả nhà cùng ăn nhậu). Ra ngoài chả đứa nào nhậu. Có con chị thì đôi khi công việc nó uống chút xíu lịch sự. Giờ tôi thành...kẻ hư nhất nhà. Rượu,bia,thuốc lá.
Con tôi học và nhận bằng rồi bác, khi nó được 18 tuổi + vài ngày.
Vừa đủ theo quy định, để tránh cái vụ Cải cách ở trên.

Sau đó thì Học phí tăng vọt - chính xác là Chi phí có bằng lái tăng.

HH1993

Tháo bánh
Con tôi học và nhận bằng rồi bác, khi nó được 18 tuổi + vài ngày.
Vừa đủ theo quy định, để tránh cái vụ Cải cách ở trên.

Sau đó thì Học phí tăng vọt - chính xác là Chi phí có bằng lái tăng.
Vậy tốt rồi. Chắc nhóc nhà tôi qua tết rồi học cho thư thả. Và hy vọng bỏ cái thi mô phỏng ngu đần khỏi chương trình học.

BMW X11

Xe điện
Vậy tốt rồi. Chắc nhóc nhà tôi qua tết rồi học cho thư thả. Và hy vọng bỏ cái thi mô phỏng ngu đần khỏi chương trình học.
Nó sẽ sửa và đã sửa cho bác thôi, cái vụ Mô phỏng đó.
Dù sao thì cũng tích cực hơn rồi.

Còn bỏ thì không rồi.

HH1993

Tháo bánh

Còn bỏ thì không rồi.
Vâng! Mọi thứ nên phù hợp và khoa học,đừng có....à mà thôi. Cảm ơn bác. Tích cực hơn là tốt.

MrTyphn

Xe tải

Còn bỏ thì không rồi.
Hy vọng nó sửa thành môn học không phải thi thôi cụ ạ, chứ bọn ngu đần nó nghĩ ra rồi nó không bỏ đâu.

Duy091295

Xe đạp
Vâng! Hy vọng bác kết nối được với nhiều bác có nhu cầu trên này. Cá nhân tôi thực sự mất niềm tin với đa số các văn phòng hay cá nhân đứng ra nhận hồ sơ...
Bởi nói thẳng và thật là cách đây 7,8 tháng tôi vừa phải đi đòi tiền học phí và đánh toác đầu 2 thằng ở cái gọi là trung tâm đào tạo lái xe đây ạ!
Ui sao thế bác, bọn nó lươn khươn hay gì ạ ?

HH1993

Tháo bánh
Ui sao thế bác, bọn nó lươn khươn hay gì ạ ?
À. Họ nhà lươn. Hót hay,thu tiền của đứa cháu từ 2020 19 củ. Xong kêu dịch không học,xong lại lươn là thanh tra này kia....cho thằng cháu đúng nghĩa được ngồi xe 1h. Sau đó là các thể loại lươn. Đến lúc hỏi cu cháu nó kể. Thế là tôi đạc thằng cháu đến đòi thôi. Lý do cùn rồi lại hứa lươn. Tối bảo 1 tháng nữa cháu tao không đi học và không có danh sách thi thì 1 là chuẩn bị tiền trả đủ từng xu. 2 là tao xách cổ lên CA. Đúng 1 tháng tôi đến đập toác đầu lấy lại 19 củ. Còn hào phóng không thèm tính lãi.

Friedrich II

Xe tải
Năm ngoái e học 11tr, năm nay tăng lên 13tr đó cụ. Cùng 1 trung tâm. Năm ngoái lúc e học e cũng hỏi chán chê chỗ, tt e học thì 11tr chứ cũng đầy chỗ báo 13 15 17 20tr ấy. Nhưng thôi coi như tiền nào giá đó đi. Em chúa tể thời gian nên e ko sẵn sàng bỏ ra 3tr 5tr tiền công thầy đưa đón
Gấu em 19tr vì đón tận nhà, cách trường tới 37km lận. Học đến khi nào đậu thực hành thì thôi. Cậu đó bắt chạy nhiều đến nổi em quạo luôn mà.

Duy091295

Xe đạp
Chỗ trung tâm em thi năm ngoái, em vừa hỏi học phí cũng cho 1 cụ of thì họ báo em tầm 13tr đã bao gồm 810km đường trường, 2h học sa hình, 2h học cabin mô phỏng, và phí khám sức khỏe. Cơ bản sẽ mất thêm phí học xe chip, lệ phí thi, sa hình thích học thêm thì đóng 250k 1 h, nhưng em thấy đóng luôn 350k học xe chip cho nhanh, (năm ngoái e học trung tâm này 22h đường trường, 2h sa hình ở sân Hà Trì, 3h xe chip là thi, phí chưa đến 13tr cả lệ phí thi 585k).
Nhưng tự đi học, tự đi thi, thầy ko chở đi chở về đâu ạ. Vd hẹn 2h ở sân thì mình đi sớm gửi xe máy ở sân, đúng 2h thầy lái xe đến điểm hẹn thì mình lên xe và lái đi, đi thi cũng vậy, trung tâm báo ngày giờ thi, sân thi thế là tự túc mà đi thi thôi.
Trước em học tự túc hết, mà thầy hay quạo lắm, mình mất tiền học mà có phải nhờ thầy không công đâu mà các ông thầy rất khó chịu luôn

Duy091295

Xe đạp
À. Họ nhà lươn. Hót hay,thu tiền của đứa cháu từ 2020 19 củ. Xong kêu dịch không học,xong lại lươn là thanh tra này kia....cho thằng cháu đúng nghĩa được ngồi xe 1h. Sau đó là các thể loại lươn. Đến lúc hỏi cu cháu nó kể. Thế là tôi đạc thằng cháu đến đòi thôi. Lý do cùn rồi lại hứa lươn. Tối bảo 1 tháng nữa cháu tao không đi học và không có danh sách thi thì 1 là chuẩn bị tiền trả đủ từng xu. 2 là tao xách cổ lên CA. Đúng 1 tháng tôi đến đập toác đầu lấy lại 19 củ. Còn hào phóng không thèm tính lãi.
Em không biết bác có gặp thầy quạo không chứ trước em gặp ông thầy rất hay cáu, mình mất xèng học chứ có nhờ ng ta dạy không công đâu. Nhiều lúc em rất điên luôn, nên là đợt này em muốn tìm cho cậu em của em chỗ nào thầy tâm lí với học viên cái

MuathuHN252

Xe lăn
Trước em học tự túc hết, mà thầy hay quạo lắm, mình mất tiền học mà có phải nhờ thầy không công đâu mà các ông thầy rất khó chịu luôn
Thầy giáo dạy em sn 95 ít tuổi hơn em, em chỉ mời thầy ăn cơm rang 1 hôm vì hôm đó ca em học 10-12h, còn đa số em hay học ca 7-9h, tan ca em học thì bạn khác vào học luôn nên thầy trò còn chẳng bao giờ đi uống nước cf cà pháo gì, thầy thì nam, em thì nữ ck con rồi nên cũng ko nhậu nhẹt gì. Mà thầy giáo vui vẻ, dạy có tâm lắm.
Có hơi tủi thân chút mấy hôm đi học xe chip và đi thi ở sân Thường Tín 1 mình bắt xe bus đi thi, hôm em thi thì thầy cũng đang bận dạy những bạn khác, nên cũng ko có ăn liên hoan gì dc hôm đó cả, thi xong lại 1 mình bắt xe bus về nhà.