Hỏi các cụ đường đi Phong Thổ - Lai Châu

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Chào các cụ!
Chả là em có công trình trên này, thi công lắp đặt barrier tự động và bốt bảo vệ.
Xe chở hàng thì em thuê xe tải rồi. Còn em và thợ ( em đi vì chưa lên đây bao giờ, đi cho biết) thì định chạy xe nhỏ lên.
Các cụ có kinh nghiệm đi đường này chỉ giúp em với ạ! Em đi từ Hà Đông ạ!
Thanks các cụ chỉ đường!

chuot_bach

Xe tăng
Cụ chạy theo đường 32C, cụ thể như sau:
Hà Đông - Đại lộ Thăng Long - thị xã Sơn Tây - Cầu Trung Hà - đầu cầu Phong Châu ( không qua cầu) rẽ trái đi Thanh Sơn - Thu Cúc - ngã ba Khe - Văn Chấn - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải - ngã ba Mường Kim - Than Uyên - Tân Uyên - ngã ba Bình Lư - Tam Đường - thị xã Lai Châu - Phong Thổ.
Đường đi không đẹp không xấu, nếu đi được xe gầm cao thì tốt. Em đánh giá đoạn xấu nhất là từ thị xã Lai Châu - Phong Thổ ( khoảng 10km đường xấu)

Chỉnh sửa cuối:

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Thanks cụ nhiều ạ. Cụ thạo đường này thế, chắc cụ hay đi lại trên này ạ?
Ban đầu e định đi qua TP Yên Bái, lên Lào Cai rồi cắt ngang sang Lai Châu.

CXP

Xe buýt
Hà Đông - Đại lộ Thăng Long - thị xã Sơn Tây - Cầu Trung Hà - đầu cầu Phong Châu ( không qua cầu) rẽ trái đi Thanh Sơn - Thu Cúc - ngã ba Khe - Văn Chấn - Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Căng Chải - ngã ba Mường Kim - Than Uyên - Tân Uyên - ngã ba Bình Lư - Tam Đường - thị xã Lai Châu - Phong Thổ.
Đường đi không đẹp không xấu, nếu đi được xe gầm cao thì tốt. Em đánh giá đoạn xấu nhất là từ thị xã Lai Châu - Phong Thổ ( khoảng 10km đường xấu)
Đường này đoạn Tú Lệ-Mù Cang Chải-Mường Kim-Than Uyên đi bằng sedan hơi vất vả. Tuy nhiên cảnh 2 bên đường lại đẹp.

Ban đầu e định đi qua TP Yên Bái, lên Lào Cai rồi cắt ngang sang Lai Châu.
Đường này đi cũng tốt kụ ạ, từ Hà Đông lên Yên Bái theo đường 32C chất lượng mặt đường tốt hơn đường 32 nhiều. Lưu ý bắt đầu đoạn Yên Bái lên Lào Cai đường hẹp và nhiều cua gắt liên tục. Phong cảnh chẳng có gì.
Em nghĩ kụ có thể đi lên một đường, đi về một đường cho biết, chiều dài 2 cung đường gần như nhau. Cả 2 đường đều có nhiều đoạn sương mù dày đặc, kụ nên chuẩn bị đèn vàng.

Chỉnh sửa cuối:

Ngao5

Vũ Trụ
Em vừa chạy VIOS gầm thấp tè từ Hải Phòng >> Nghĩa Lộ >> Than Uyên >> Tân Uyên >> Bình Lư (500 km) ngon choét
đường nfay ngon hơn chạy QL70 qua Sapa

thaison149

Xe hơi
Cụ này trả lời đúng rùi, em ở Lai châu xác nhận. Đoạn Lai châu - pl Phong thổ làm song rồi, ngon chét