[Funland] Hỏi cách gửi xe ô tô từ Hà Nội ra Phú Quốc

Xe vài bánh

Xe điện
Em cần đưa 1 xe 4 chỗ từ Hà Nội ra Phú Quốc mà không muốn chạy theo xe. Cụ mợ nào có thông tin về việc này vui lòng chỉ giúp, em xin cảm ơn!

mrQuick8x

Xe điện
Cu em em năm ngoái gửi tàu hỏa vào em ko nhớ rõ là Sài Gòn hay Cần Thơ, rồi lái ra Kiên Giang, lên phà ra Phú Quốc cụ ah.

Xe vài bánh

Xe điện
Cu em em năm ngoái gửi tàu hỏa vào em ko nhớ rõ là Sài Gòn hay Cần Thơ, rồi lái ra Kiên Giang, lên phà ra Phú Quốc cụ ah.
Cảm ơn cụ!
Gửi tàu vào thì mình vẫn phải vào rồi lấy xe. Đoạn đó chưa ngại bằng đoạn đi phà, say lòi kèn nên em ngại! :D

mrQuick8x

Xe điện
Cảm ơn cụ!
Gửi tàu vào thì mình vẫn phải vào rồi lấy xe. Đoạn đó chưa ngại bằng đoạn đi phà, say lòi kèn nên em ngại! :D
Kaka, say phà thì chịu òi. Nếu có người quen ở PQ, cụ thuê/nhờ lái từ ga ra PQ còn cụ bay ra thôi.

Quy Lão

Xe tăng
Em cần đưa 1 xe 4 chỗ từ Hà Nội ra Phú Quốc mà không muốn chạy theo xe. Cụ mợ nào có thông tin về việc này vui lòng chỉ giúp, em xin cảm ơn!
Gửi xe đi Phú quốc, có 3 chặng là:
HN-SG, SG-Rạch giá (Hà tiên), Rạch giá/Hà tiên-Phú quốc.
Chặng HN-SG có thể gửi bằng tàu hỏa hoặc xe thùng.
Chặng SG-Rạch giá (Hà tiên) có thể gửi xe thùng hoặc thuê lái.
(2 chặng đầu này nếu gửi xe thùng thì có thể gửi thẳng vào Rạch giá)
Chặng Rạch giá-Phú quốc thì bắt buộc phải có lái xe đi theo phà vì phà không nhận xe tải thùng (đi phà mất 3 tiếng). Còn tàu cao tốc không nhận ô tô.

Nếu không muốn tự lái, mà lại nhanh gọn thì cụ có thể gửi theo xe thùng từ HN vào thẳng Rạch giá (mất 5-6 ngày). Rồi từ Rạch giá thuê lái xe taxi họ lái sang Phú quốc.

Còn nếu là em, thì khỏe nhất, là em gửi ô tô theo xe thùng vào Rạch giá (5 ngày - 7tr).
Còn em mua vé bay Bamboo từ HN vào thẳng Rạch giá.
Sau đấy lái xe có 10km từ sân bay đến bến phà. Ngồi phà 3 tiếng là sang đến đảo ngọc.
Nếu theo phương án này thì xe ô tô phải gửi về Rạch giá do ở đấy mới có sân bay. Tuy nhiên từ Rạch giá thì phà ra Phú quốc mất hơn 3 tiếng.
Còn nếu muốn đi phà ít hơn thì gửi ô tô về Hà tiên, từ Hà tiên thì đi phà nhanh hơn 1 tiếng so với từ Rạch giá. Nhưng lại mất công chạy từ Rạch giá về Hà tiên mất 90km.
Em gửi ô tô qua phà thì mất 900k xe 7 chỗ. Xe 4 chỗ chắc tầm 7-800k.

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Cảm ơn cụ!
Không có dịch vụ thẳng vì nhiều năm có mình cụ gửi xe ra PQ. Từng đoạn một thì rõ rồi, cụ thích thế nào thôi.

Cụ mua vé cho một bạn bay vào Rạch Giá chờ lấy xe lái sang Phú Quốc bằng Phà, giao xe, về từ Phú Quốc. Nếu có bạn bè ở SG thì nhờ vả cũng dễ.

Chỉnh sửa cuối:

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cứ bay đến PQ rồi thuê xe tự lái thiếu gì.

ceconam

Xe điện
Gửi xe đi Phú quốc, có 3 chặng là:
HN-SG, SG-Rạch giá (Hà tiên), Rạch giá/Hà tiên-Phú quốc.
Chặng HN-SG có thể gửi bằng tàu hỏa hoặc xe thùng.
Chặng SG-Rạch giá (Hà tiên) có thể gửi xe thùng hoặc thuê lái.
(2 chặng đầu này nếu gửi xe thùng thì có thể gửi thẳng vào Rạch giá)
Chặng Rạch giá-Phú quốc thì bắt buộc phải có lái xe đi theo phà vì phà không nhận xe tải thùng (đi phà mất 3 tiếng). Còn tàu cao tốc không nhận ô tô.

Nếu không muốn tự lái, mà lại nhanh gọn thì cụ có thể gửi theo xe thùng từ HN vào thẳng Rạch giá (mất 5-6 ngày). Rồi từ Rạch giá thuê lái xe taxi họ lái sang Phú quốc.

Còn nếu là em, thì khỏe nhất, là em gửi ô tô theo xe thùng vào Rạch giá (5 ngày - 7tr).
Còn em mua vé bay Bamboo từ HN vào thẳng Rạch giá.
Sau đấy lái xe có 10km từ sân bay đến bến phà. Ngồi phà 3 tiếng là sang đến đảo ngọc.
Nếu theo phương án này thì xe ô tô phải gửi về Rạch giá do ở đấy mới có sân bay. Tuy nhiên từ Rạch giá thì phà ra Phú quốc mất hơn 3 tiếng.
Còn nếu muốn đi phà ít hơn thì gửi ô tô về Hà tiên, từ Hà tiên thì đi phà nhanh hơn 1 tiếng so với từ Rạch giá. Nhưng lại mất công chạy từ Rạch giá về Hà tiên mất 90km.
Em gửi ô tô qua phà thì mất 900k xe 7 chỗ. Xe 4 chỗ chắc tầm 7-800k.
Trước e có ông ku em ở Hải Phòng gửi xe vào Phú Quốc chỉ để đi chơi. Như ở HP thì họ có chỗ thuê hẳn người lái vào đến Kiên Giang. Ko biết thế có tối ưu ko

Quy Lão

Xe tăng
Trước e có ông ku em ở Hải Phòng gửi xe vào Phú Quốc chỉ để đi chơi. Như ở HP thì họ có chỗ thuê hẳn người lái vào đến Kiên Giang. Ko biết thế có tối ưu ko
Có dịch vụ người lái vào đến tận ks ở phú quốc luôn cụ ạ.
Nhưng mà cho xe rong ruổi trên đường như thế cũng chả yên tâm lắm. Còn chi phí gửi người lái thì tất nhiên là cao hơn kha khá so với gửi xe. Ko tối ưu lắm.
Còn em thì mấy lần vào trong đấy, em gửi xe theo tàu hỏa, nhận ở SG. Rồi lái chơi lang thang miền Tây, Cần thơ, Kiên giang, Cà Mau, ra Phú quốc. Thấy cũng nhàn mà yên tâm chuyện xe cộ.
Đi đường sợ nhất đoạn Bình thuận-Phan thiết thôi chứ trong Nam lái nhẹ nhàng thoải mái.

hamcuare!

Xe container
Mang xe vào đó dùng hay chỉ để đi chơi mấy hôm mà cầu kỳ thế cụ :).

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Có dịch vụ người lái vào đến tận ks ở phú quốc luôn cụ ạ.
Nhưng mà cho xe rong ruổi trên đường như thế cũng chả yên tâm lắm. Còn chi phí gửi người lái thì tất nhiên là cao hơn kha khá so với gửi xe. Ko tối ưu lắm.
Còn em thì mấy lần vào trong đấy, em gửi xe theo tàu hỏa, nhận ở SG. Rồi lái chơi lang thang miền Tây, Cần thơ, Kiên giang, Cà Mau, ra Phú quốc. Thấy cũng nhàn mà yên tâm chuyện xe cộ.
Đi đường sợ nhất đoạn Bình thuận-Phan thiết thôi chứ trong Nam lái nhẹ nhàng thoải mái.
Sao lại sợ nhất đoạn Phan Thiết cụ nhỉ? Em thấy đường đẹp mà. Nếu sợ thì có lẽ là chặng Đồng Nai, Phan Thiết vì đường hẹp, nhiều xa cont và nhiều chỗ không có phân cách giữa

Tony_Le

Xe container
Đã mang xe của mình đến một nơi xa lắc chỉ để đi chơi thì thuê xe chở đến chở về, tài xế riêng đi theo áp tải mới là tối ưu.

minhmo

Xe cút kít
Em hóng xem cụ thớt gửi xe vào làm gì mới tư vấn được.

thanhphong1998

Xe điện
Nhiều khi vợ chỉ làm câu “ thích đi xe nhà trong kỳ nghỉ 3 ngày Phú Quốc” là đã phải nghĩ nát óc cách mang xe ra đảo rồi.