Hỏi điểm du lịch cho gia đình có em bé

dzungbb

Xe tải
Chào các cụ mợ,
Nhà cháu chắc cũng giống như nhiều cụ mợ trên này đã và đang phải trông con nhỏ.
Mà đã có con nhỏ thì việc đi lại, chơi nhởi phải tính cho chúng nó đầu tiên.
Nhà cháu từ đợt covid xong lại có em bé đến giờ là gần 1 năm rồi mà cũng chưa đi được mấy.
Nay em bé thứ 2 cũng đã được 1 tuổi, còn bé lớn cũng 5 tuổi nên giờ nhà cháu đăng bài mạn phép nhờ các cụ mợ tư vấn cho mấy địa điểm hay ho để đi chơi cho đỡ cuồng chân đây ạ.
Nhu cầu của nhà cháu thì có 2 loại chuyến đi thôi:
- Loại 1: Đi bằng ô tô quanh Hà Nội bán kính khoảng 200km, đi trong vòng khoảng 2-3 ngày. Với mấy chuyến này cháu muốn tìm chỗ nào đường sá thuận tiện 1 chút, có chỗ nghỉ cho bọn trẻ con, có thiên nhiên để bọn trẻ con nó ngắm nhìn, thư giãn đầu óc chút.
- Loại 2: Đi bằng máy bay, thì địa điểm đừng xa sân bay quá và thuận tiện đi lại (VD như Nha Trang thì ok mà hơi xa sân bay cháu thấy hơi bất tiện nếu tha lôi trẻ con đi). Với cả sắp tới mùa mưa bão ko biết đi biển còn hợp lý không? Và cũng như trên chháu muốn tìm những chỗ nào thuận tiện cho bọn trẻ con nó chơi nữa.
Mong các cụ mợ tư vấn cho nhà cháu 1 số địa điểm để cháu lên plan đi nốt mấy tháng hè.
Đa tạ các cụ mợ.