Hỏi đóng phí đường bộ thì qua trạm thu phí có phải trả phí không ?

loveyouforever

Xe hơi
Em chào các cụ ợ, Tình hình là hôm qua e có đi đăng kiểm và đóng phí đường bộ theo chỉ đạo của đảng và nhà nước.
e hóng đc là khi đóng xong cái phí này thì em có thể tự tin phi qua các trạm thu phí đường bộ ( tất nhiên là của nhà nước rồi chứ ko phải là BOT : ) mà không mất phí.
Thế là bố cháu hăm hở thử nghiệm qua trạm thu phí ở đoạn HN-Nội Bài chỗ qua Mê Linh Plaza ý các cụ, đến trạm e hạ kính hỏi : iem có cái tem thu phí nầy rồi sao chưa mở barie vậy ku ? em thu phí nhẹ nhàng trả lời : Anh ơi trạm em là trạm TƯ NHÂN rồi, tư nhân đc hơn 2 năm nay roài !!!! nên a vẫn phải mua vé a nhá.

Ặc ặc bố cháu cứ tưởng là trạm đó của NHÀ NƯỚC cơ đấy, chắc chắn các cụ nếu đi qua trạm này vẫn phải cốp như thường.

Từ đó mới thấy, mua cái phí này chỉ là ĐÓNG GÓP CHO SỰ PHÁT TRIỂN NƯỚC NHÀ mà thôi còn đó là nguồn CHI bất đắc dĩ của nhà ....mình.

theo các cụ trạm thu phí này đã thực sự tư nhân hoá chưa nhẩy ?

mercurate

Xe tăng
Trạm nào đông đúc thì đã tư nhân hóa hết roài cụ ơi. Nó chỉ giải tán mấy trạm đìu hưu thoai. Về cơ bản đi đường vưỡn thế + đóng phí hàng năm.

Quân Đuôi

Xe điện
Nó trả lời sai lè cụ ạ : Các trạn thu phí được gia hạn thu thêm trong trường hợp chưa đủ nộp ngân sách vì phải sửa chữa duy tu , M.ẹ nếu thế thì không biết đến bao giờ mới đủ . Như cái trạn Đồng Văn nó bảo bao giờ thu đủ phần tiền nó sửa chữa sẽ bỏ ( Thêm phần giải phân cách ấy ạ ) . Bao giờ cho đến..... bao giờ đây ???? :-?