Hỏi đường đi châu Âu - hành trình Hanoi_Paris_Munick _ Paris _Hanoi (Analytica 2012)

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Thưa các bác,
Sau bao năm cầy cuốc, dành dụm, năm nay nhà cháu đánh liều đưa vợ sang Châu Âu chơi một chuyến và tham dự hội chợ triển lãm Analytica 2012 từ ngày 17 đến 20 tháng 4 năm 2012 tại Munich. Hội chợ này về trang thiết bị có tên đầy đủ là " 23rd International Trade Fair for Laboratory Technology, Analysis, Biotechnology and analytica Conference", thông tin ở đây ạ: http://www.analytica.de/en/Home/exhibitor/dates-facts/exhibition-profile
Nhà cháu sau khi tham khảo thông tin từ các cụ có kinh nghiệm ở châu Âu, đã từng đi, từng đến châu Âu. Sau một hồi tìm hiểu và sắp xếp thời gian. Nhà cháu dự định chương trình thế này:

(Nhà cháu không đi Paris nữa, để dành chờ cô con gái lớn thêm cho cả nhà đi sau)

1. Ngày 7/4 (thứ 7): đáp chuyến bay VN 127 từ Hà Nội đi Frankfurt
2. Ngày 08/4 (chủ nhật): sang Amsterdam chơi. Đi tàu Eurorail (đang tìm hiểu thêm)
3. Ngày 9+10/4 (thứ 2+3 ): tham quan khám phá thủ đô Amsterdam, ngưỡng mỗ những cánh đồng hoa Tulip
4. Ngày 11/4(thứ 4), hành trình Amsterdam > Berlin
5. Ngày 12/4 (thứ 5): tham quan
6. Ngày 13/4 (thứ 6): Hành trình Berlin > Prague
7. Ngày 14 + 15/4 (thứ 7, chủ nhật): thăm quan thành phố cổ kính Prague
8. Ngày 16/4 (thứ2): rời Prague đi Munich
9. Ngày 17 + 18/4 (thứ 3 + 4) tham dự triển lãm Analytica 2012 tại Munich Trade Fair Center, tìm hiểu đối tác,..
5. Ngày 19/4 ( thứ 5): tham quan thành phố Munich
6. Ngày 20/4 (thứ 6): bắt tàu đi từ Munich quay trở lại Frankfurt
7. Ngày 21/14, thăm quan Frankfurt, chiều đáp chuyến bay về Hà Nội (sở dĩ nhà cháu chưa thăm quan Frankfurt nhiều vì nghĩ rằng sẽ có dịp quay lại khi thành phố này là destination của VNA nhà mình).

Nhà cháu dự kiến chương trình như vậy các cụ góp ý giúp thêm hộ nhà cháu vài ý:
1. Cháu đăng ký cho 2 vợ chồng tham dự triển lãm (phải mua vé), triển lãm có thư mời cho 2 vợ chồng. Các bác cho ít kinh nghiệm xin VISA (Schengen), nhà cháu sẽ nộp hồ sơ xin tại ĐSQ Đức. Ngày xưa cháu xin VISA đi UK thì đơn giản lắm, vào phỏng vấn ba hoa dăm ba câu, họ cấp cho cháu 180 day, Mult luôn. Chả biết Đức yêu cầu khắt khe gì không ? (Nhà cháu không có nhu cầu ở lại vì nếu nhà cháu mà ở lại thì mấy chục anh, chị em công ty cháu sẽ không có ai trả lương nữa … hi hic)
2. Cháu tập trung thăm quan 2 thành phố mà cháu mơ ước từ lâu: Amsterdam và Prague. Tất nhiên là nước Đức cháu cũng mơ ước khám phá nhiều. Các bác đi nhiều cho cháu xin vài lời khuyên nhé. Hai vợ chồng cháu đi bộ tương đối tốt và tuối cháu dưới 34, còn vợ dưới 26 thôi ạ.
3. Có cụ/mợ nào ở bên đó, nếu rảnh rỗi khoảng thời gian trên, nếu không phiền nhà cháu xin số cầm chân (hoặc cầm tay) để nhà cháu mời cốc bia ạ.

Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

catrang7557

Xe hơi
Bác đi hội chợ ở Đức thì bác phải xin visa ơ ĐSQ Đức rồi. Từ Pháp sang Đức thì không cần visa, bác đi vô tư. Nếu vợ bác cùng đi thì nhờ hội chợ làm giấy mời luôn cho. Về vé máy bay nếu bác mua vé giá rẻ thì chắc chăn bác phải quay trở lại paris. E chỉ không biết là khi nhập cảnh ở Pháp thì họ có chấp nhận visa Đức ko?sao bác không bay thẳng đén Đức cho đơn giản, từ đó bác sang Pháp hoặc các nước trong khói strengen chơi vô tư

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Bác đi hội chợ ở Đức thì bác phải xin visa ơ ĐSQ Đức rồi. Từ Pháp sang Đức thì không cần visa, bác đi vô tư. Nếu vợ bác cùng đi thì nhờ hội chợ làm giấy mời luôn cho. Về vé máy bay nếu bác mua vé giá rẻ thì chắc chăn bác phải quay trở lại paris. E chỉ không biết là khi nhập cảnh ở Pháp thì họ có chấp nhận visa Đức ko?sao bác không bay thẳng đén Đức cho đơn giản, từ đó bác sang Pháp hoặc các nước trong khói strengen chơi vô tư
Vâng cảm ơn bác, ý bác là nhà em bay khứ hồi đến Frankfurt, còn xuất phát đi lại cứ từ Frankfurt bác nhỉ ? Em chưa biết từ Frankfurt đi tới Munich bao xa, và đi lại thế nào là tiện nhất ?

catrang7557

Xe hơi
Hình như từ frankfurt đến munchen khoảng 500 km. Sang đó cứ tàu mà phang bác ạ, thuận tiện lắm. Lưu ý là bác có thể đặt trước vé cho rẻ. Nhiều khi đi máy bay còn rẻ hơn đi tàu

Kir

Xe máy
Bác ơi là bác, bây giờ đã là Liên Âu rồi, làm gì có chuyện xuất cảnh Pháp, nhập cảnh Đức rồi lại xuất cảnh Đức nhập cảnh Pháp hở bác? visa Shengen là được tất, trừ phi bác muốn qua Anh mới gặp rắc rối thui

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Bác ơi là bác, bây giờ đã là Liên Âu rồi, làm gì có chuyện xuất cảnh Pháp, nhập cảnh Đức rồi lại xuất cảnh Đức nhập cảnh Pháp hở bác? visa Shengen là được tất, trừ phi bác muốn qua Anh mới gặp rắc rối thui
Em đi Anh rồi nên em biết anh phải có thị thực riêng. Ý em hỏi là khi em xin thị thực vào Đức thì em được vào Pháp nhưng em băn khoăn là khi từ Đức sang Pháp nó không đóng dấu gì hả bác, cứ thế đi thôi chứ không phải làm xuất nhập cảnh à ? Giống như mình cứ thế chạy xe qua cửa khẩu giống như mình đi từ Hà Nội về Hải Phòng thôi à ? Em vẫn băn khoăn vụ này quá (bởi vì giống như Asean miễn thị thực thì mỗi lần em sang Sing thì vẫn phải làm xuất nhập cảnh, từ Sing mà em sang Mã Lai thì cũng phải làm xuất nhập cảnh. Bác giải thích rõ hơn chút được ko ?

catrang7557

Xe hơi
Em đi Anh rồi nên em biết anh phải có thị thực riêng. Ý em hỏi là khi em xin thị thực vào Đức thì em được vào Pháp nhưng em băn khoăn là khi từ Đức sang Pháp nó không đóng dấu gì hả bác, cứ thế đi thôi chứ không phải làm xuất nhập cảnh à ? Giống như mình cứ thế chạy xe qua cửa khẩu giống như mình đi từ Hà Nội về Hải Phòng thôi à ? Em vẫn băn khoăn vụ này quá (bởi vì giống như Asean miễn thị thực thì mỗi lần em sang Sing thì vẫn phải làm xuất nhập cảnh, từ Sing mà em sang Mã Lai thì cũng phải làm xuất nhập cảnh. Bác giải thích rõ hơn chút được ko ?
đi vô tư bác ạ, bác đi các nước trong khối strengen đều không phải đóng dấu xuất nhập cảnh nữa (miễn thị thực của bác phải là strengen), chắc nếu có chỉ thỉnh thoảng bọn police của các nước sẽ kiểm tra thời hạn visa của bác thôi.

Kir

Xe máy
bởi vì giống như Asean miễn thị thực thì mỗi lần em sang Sing thì vẫn phải làm xuất nhập cảnh, từ Sing mà em sang Mã Lai thì cũng phải làm xuất nhập cảnh. Bác giải thích rõ hơn chút được ko ?
Vì Asean miễn thị thực cho công dân các nước thành viên (Entry visa waiver program, viết tắt là VWP) nhưng không có hiệp ước thông thương tự do giữa các nước (vẫn xài tiền tệ riêng, không như Liên Âu mở cửa biên giới và thống nhất tiền tệ, có 1 quốc hội Liên Âu chung, bao lâu sẽ vỡ chính sách này thì chưa biết :)) ).

Anh vì không nằm trong các nước thuộc khối Schengen (có lẽ nhờ địa thế là 1 đảo riêng biệt biên giới với các nước trong lục địa nên dễ kiểm soát biên giới hơn?) nên ra vào đều phải xin visa (cho công dân các nước không có tên trong danh sách VWP của Anh, VN là 1 trong số các nước đó). Tiền tệ vẫn xài theo bản tệ Pound chứ không là Euro như các nước trong Schengen.

maxinh84

Xe tăng
Thưa các bác,
Sau bao năm cầy cuốc, dành dụm, năm nay nhà cháu đánh liều sang Châu Âu một chuyến tham dự hội chợ triển lãm Analytica 2012 từ ngày 17 đến 20 tháng 4 năm 2012. Hội chợ này về trang thiết bị có tên đầy đủ là " 23rd International Trade Fair for Laboratory Technology, Analysis, Biotechnology and analytica Conference", thông tin ở đây ạ: http://www.analytica.de/en/Home/exhibitor/dates-facts/exhibition-profile

Nhà cháu đi châu Âu một lần nhưng từ thời xa xôi lắm rồi, mà nước Đức rộng lớn chưa biết mô tê gì sất nên lên đây hỏi kinh nghiệm các bác đã đi nhiều, từng trải nhiều tư vấn giúp nhà cháu. Nhà cháu dự định chương trình thế này:

1. Ngày 12 tháng 4, tức thứ 5 đáp chuyến bay Hà Nội đi Paris
2. Ngày 13, 14, 15 (thứ 6, thứ 7, chủ nhật): tham quan khám phá Paris, dự kiến thăm tháp eiffel, bảo tàng louver, và một số địa điểm chưa biết,...
3. Ngày 16, tức thứ 2, bắt tàu từ Paris sang Munich
4. Ngày 17 + 18 tham dự triển lãm, tìm hiểu đối tác,..
5. Ngày 19 + 20, tham quan thành phố Munich
6. Ngày 21: bắt tàu đi từ Munich quay trở lại Paris
7. Ngày 22 tháng 4, tức chủ nhật: đáp chuyến bay về Hà Nội (sở dĩ nhà cháu phải quay ngược lại Paris để về Hà Nội là bởi vì vé khứ hồi của VNA rẻ gần bằng giá vé một chiều).

Nhà cháu dự kiến chương trình như vậy các cụ góp ý giúp hộ:

1. Nhà cháu đi như vậy có hợp lý không ? Nếu chiều về mà bay từ Đức về Hà Nội thì vé máy bay đội lên gấp đôi, chát quá > Có bác nào có vé rẻ không tư vấn giúp cháu với
2. Nếu đi như nhà cháu, tức là đi từ Hà Nôi > Paris > Munich > Paris > Hà Nội thì nhà cháu phải xin VISA kiểu gì ạ ? Cháu đang băn khoăn là như thế cháu phải nhập cảnh và Paris 2 lần trong khi nếu VISA họ cho có 1 lần (nhà cháu nhập cảnh vào Paris, rồi xuất cảnh sang Đức, sau đó lại nhập cảnh trở lại Paris, ở 1 đêm rồi về Hà Nội) thì lần nhập cảnh trở lại Paris phải xin VISA thế nào ạ ?
3. Bắt tàu từ Paris sang Munich thì đi như thế nào cho tiện ạ ?

Các bác đi nhiều cho cháu xin vài lời khuyên nhé. Nhà cháu định cho vợ đi cùng một chuyến luôn, hai vợ chồng cháu đi bộ tương đối tốt.

Cảm ơn các bác
Cụ thử sang thớt này ( Chi hội Xa xứ ) toàn anh em ofer ở châu Âu , hỏi thử xem ạ , các cụ ấy có thể chỉ giúp đấy

http://www.otofun.net/threads/306311-chi-hoi-xa-xu/page91

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ,em có thể giải thích giúp cụ vài điều:
-Nếu cụ sang Pháp rồi đi tàu sang Đức thì cụ khỏi lo chuyện Visa,vì EU bây giờ là 1 đi lại thoải mái,chỉ cần có Visa Schengen cho nước đến đầu tiên.
-Cụ dự hội chợ ở Müchen(Munich) sao cụ ko bay thẳng (có khứ hồi)từ Hanoi-Frankfurt ? Sang Frankfurt rồi thì cụ đi tàu đến Munich(cụ đi tàu ngay ở ngoài sân bay,cứ 1h 1 chuyến giá vé 95€/người,thời gian hết 3h30´ cho quãng đường 395km) đến ga Munich cụ đi taxi đến hội chợ cách xa có 14km thôi.Taxi bên này ko bố láo như ở nhà đâu,yên tâm khoản này.
-Rồi cụ đi tàu sang Paris chơi những chỗ cần chơi,chơi chán rồi lại về .Cụ yên tâm ko ai hỏi visa cụ đâu,nếu có hỏi cũng ko vấn đề gì đâu.
-Từ Munich cụ mua vé tàu đi Paris hết 140€/người,thời gian hết 7-8h ,3h 1 chuyến.
Hy vọng đã giúp cụ được phần nào,cụ nhớ sang Đức rồi thì đừng nói Munich nhé,ko mấy ai biết là gì đâu!cụ phải gọi là München(Muyn xèn) .Nhớ nhá cụ,chúc cụ thượng lộ bình an!

Chỉnh sửa cuối:

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa vào trang chủ của nó ,đọc hoa cả mắt chẳng hiểu gì cả,toàn thấy:kỹ thuật phòng thí nghiệm,kỹ thuật sinh học,phân tích..... em hiểu em chết liền!Cụ là ai mà dính dáng đến vi trùng vi khuẩn thế?

Chỉnh sửa cuối:

Lacetti_EX

Xe buýt
Thưa các bác,
Sau bao năm cầy cuốc, dành dụm, năm nay nhà cháu đánh liều sang Châu Âu một chuyến tham dự hội chợ triển lãm Analytica 2012 từ ngày 17 đến 20 tháng 4 năm 2012. Hội chợ này về trang thiết bị có tên đầy đủ là " 23rd International Trade Fair for Laboratory Technology, Analysis, Biotechnology and analytica Conference", thông tin ở đây ạ: http://www.analytica.de/en/Home/exhibitor/dates-facts/exhibition-profile

Nhà cháu đi châu Âu một lần nhưng từ thời xa xôi lắm rồi, mà nước Đức rộng lớn chưa biết mô tê gì sất nên lên đây hỏi kinh nghiệm các bác đã đi nhiều, từng trải nhiều tư vấn giúp nhà cháu. Nhà cháu dự định chương trình thế này:

2. Ngày 13, 14, 15 (thứ 6, thứ 7, chủ nhật): tham quan khám phá Paris, dự kiến thăm tháp eiffel, bảo tàng louver, và một số địa điểm chưa biết,...
7. Ngày 22 tháng 4, tức chủ nhật: đáp chuyến bay về Hà Nội (sở dĩ nhà cháu phải quay ngược lại Paris để về Hà Nội là bởi vì vé khứ hồi của VNA rẻ gần bằng giá vé một chiều).

1. Nhà cháu đi như vậy có hợp lý không ? Nếu chiều về mà bay từ Đức về Hà Nội thì vé máy bay đội lên gấp đôi, chát quá > Có bác nào có vé rẻ không tư vấn giúp cháu với
2. Nếu đi như nhà cháu, tức là đi từ Hà Nôi > Paris > Munich > Paris > Hà Nội thì nhà cháu phải xin VISA kiểu gì ạ ? Cháu đang băn khoăn là như thế cháu phải nhập cảnh và Paris 2 lần trong khi nếu VISA họ cho có 1 lần (nhà cháu nhập cảnh vào Paris, rồi xuất cảnh sang Đức, sau đó lại nhập cảnh trở lại Paris, ở 1 đêm rồi về Hà Nội) thì lần nhập cảnh trở lại Paris phải xin VISA thế nào ạ ?

Các bác đi nhiều cho cháu xin vài lời khuyên nhé. Nhà cháu định cho vợ đi cùng một chuyến luôn, hai vợ chồng cháu đi bộ tương đối tốt.

Cảm ơn các bác
Vậy mục đích chính của bác là đi hội chợ công nghệ ở Đức và nhân tiện đi Paris chơi. Vậy em tư vấn bác thế này ạ:
1 Xin Visa: Mục đích bác đi Đức là chính thì bác nên xin visa ở ĐSQ Đức. Nên có thư mời tham dự thì thủ tục sẽ thuận tiện hơn và đỡ rủi ro bị từ chối cấp visa hơn ở ĐSQ Pháp. Do vậy lịch trình nên là HN-Munchen-Paris-HN (dù đi Munchen vẫn có thể phải tới PR-CDG cái này bác check VNA)
2. Đi chơi và lịch trình: Xin visa Schengen thì có thể đi 23 nước khu vực châu Âu giống như đi HN tới Hải Phòng thôi. Theo em bác nên đi đường bộ, đường sắt cho vui và cũng thuận tiện hơn đi máy bay đồng thời phù hợp với mục đích đi chơi.
Vé tàu và chi phí có thể tham khảo ở đây: http://www.voyages-sncf.com/billet-train/ tùy giờ với giá từ 30E nếu đặt từ giờ cho đến 300e.. Trên web có cả đặt phòng khách sạn luôn. Tuy nhiên tham khảo cái này thường cho giá rẻ hơn: www.ebookers.fr
Sau khi có Visa thì nên đặt phòng, vé tàu... càng sớm càng rẻ.
Chúc bác sớm có chuyến đi vui vẻ.

35N1169

Xe điện
Cộng đồng châu Âu bây giờ áp dụng Visa một lần rồi cụ ạ.

Thưa các bác,

Cảm ơn các bác

Em nghĩ lý do cụ chọn hành trình này có lẽ vì muốn khám phá Paris, và vé của đường bay này chắc là rẻ hơn Frankfurt.
Đường từ Paris đến Munich xa gấp đôi so với Frankfurt nhưng với một chuyến thăm quan em nghĩ nó càng thêm phần thú vị. Em nghĩ cụ tính hợp lý hơn thì ở Paris ít hơn, và đi thăm thêm một vài nơi nữa cho bõ công một lần sang châu Âu.

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Cụ thử sang thớt này ( Chi hội Xa xứ ) toàn anh em ofer ở châu Âu , hỏi thử xem ạ , các cụ ấy có thể chỉ giúp đấy

http://www.otofun.net/threads/306311-chi-hoi-xa-xu/page91
Vâng cảm ơn mợ, nhà cháu quá đó chơi ngay ạ

Chào cụ,em có thể giải thích giúp cụ vài điều:
-Nếu cụ sang Pháp rồi đi tàu sang Đức thì cụ khỏi lo chuyện Visa,vì EU bây giờ là 1 đi lại thoải mái,chỉ cần có Visa Schengen cho nước đến đầu tiên.
-Cụ dự hội chợ ở Müchen(Munich) sao cụ ko bay thẳng (có khứ hồi)từ Hanoi-Frankfurt ? Sang Frankfurt rồi thì cụ đi tàu đến Munich(cụ đi tàu ngay ở ngoài sân bay,cứ 1h 1 chuyến giá vé 95€/người,thời gian hết 3h30´ cho quãng đường 395km) đến ga Munich cụ đi taxi đến hội chợ cách xa có 14km thôi.Taxi bên này ko bố láo như ở nhà đâu,yên tâm khoản này.
-Rồi cụ đi tàu sang Paris chơi những chỗ cần chơi,chơi chán rồi lại về .Cụ yên tâm ko ai hỏi visa cụ đâu,nếu có hỏi cũng ko vấn đề gì đâu.
-Từ Munich cụ mua vé tàu đi Paris hết 140€/người,thời gian hết 7-8h ,3h 1 chuyến.
Hy vọng đã giúp cụ được phần nào,cụ nhớ sang Đức rồi thì đừng nói Munich nhé,ko mấy ai biết là gì đâu!cụ phải gọi là München(Muyn xèn) .Nhớ nhá cụ,chúc cụ thượng lộ bình an!
Vâng, nhà cháu cảm ơn thông tin hữu ích của cụ. Trên thông tin cụ hướng dẫn, nhà cháu sửa lại lịch trình như trang đầu, cụ xem qua góp ý thêm cho nhà cháu với nhé. Mà cụ ở thành phố nào vậy ? Nếu có dịp nhà cháu qua chơi thăm cụ.

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Em vừa vào trang chủ của nó ,đọc hoa cả mắt chẳng hiểu gì cả,toàn thấy:kỹ thuật phòng thí nghiệm,kỹ thuật sinh học,phân tích..... em hiểu em chết liền!Cụ là ai mà dính dáng đến vi trùng vi khuẩn thế?
Nhà cháu kinh doanh về lĩnh vực xét nghiệm cụ ạ. Cụ thể nhà cháu cung cấp các hệ thống giải trình tự gen, các hệ thống Real-time + các kit xét nghiệm dùng cho chẩn đoán các căn nguyên truyền nhiễm bằng sinh học phân tử cụ ạ. Analytica và Pittcon là triển lãm lớn nhất thế giới về thiết bị phân tích và Biotechnology

Chỉnh sửa cuối:

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Vậy mục đích chính của bác là đi hội chợ công nghệ ở Đức và nhân tiện đi Paris chơi. Vậy em tư vấn bác thế này ạ:
1 Xin Visa: Mục đích bác đi Đức là chính thì bác nên xin visa ở ĐSQ Đức. Nên có thư mời tham dự thì thủ tục sẽ thuận tiện hơn và đỡ rủi ro bị từ chối cấp visa hơn ở ĐSQ Pháp. Do vậy lịch trình nên là HN-Munchen-Paris-HN (dù đi Munchen vẫn có thể phải tới PR-CDG cái này bác check VNA)
2. Đi chơi và lịch trình: Xin visa Schengen thì có thể đi 23 nước khu vực châu Âu giống như đi HN tới Hải Phòng thôi. Theo em bác nên đi đường bộ, đường sắt cho vui và cũng thuận tiện hơn đi máy bay đồng thời phù hợp với mục đích đi chơi.
Vé tàu và chi phí có thể tham khảo ở đây: http://www.voyages-sncf.com/billet-train/ tùy giờ với giá từ 30E nếu đặt từ giờ cho đến 300e.. Trên web có cả đặt phòng khách sạn luôn. Tuy nhiên tham khảo cái này thường cho giá rẻ hơn: www.ebookers.fr
Cảm ơn bác, nhà cháu sau một hồi tham khảo và thống nhất hai vợ chồng sẽ điều chỉnh lại lịch trình: Hà Nội > Frankfurt > Amsterdam > Berlin > Prague > Munich > Frankfurt ạ. Cảm ơn thông tin bổ ích của bác

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ:
-Nếu cụ đã có giấy mời thì vô tư ,vài ngày là có Visa thôi.
-Berlin thì cụ nên đến Cổng thành(Brandenburg Tor),Nhà Quốc hội Đức,Tượng đài Chiến thắng...Nếu có thời gian thì cụ nên xuống Postdam(cách 40km) thăm Sanssouci ,cung điện của Vua Friedrich đại đế Vương triều nước Phổ xưa khoảng giữa tk 18.
-Frankfurt thì chẳng có gì vì nó là trung tâm tài chính,toàn nhà chọc trời.Nếu đến München thì cụ phải đến thăm sân vận động Allianz Arena ,sào huyệt của Bayern München hehehehehe!
Em xin hết!

Chỉnh sửa cuối:

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Thưa cụ:
-Nếu cụ đã có giấy mời thì vô tư ,vài ngày là có Visa thôi.
-Berlin thì cụ nên đến Cổng thành(Brandenburg Tor),Nhà Quốc hội Đức,Tượng đài Chiến thắng...Nếu có thời gian thì cụ nên xuống Postdam(cách 40km) thăm Sanssouci ,cung điện của Vua Friedrich đại đế Vương triều nước Phổ xưa 1754-1747.
-Frankfurt thì chẳng có gì vì nó là trung tâm tài chính,toàn nhà chọc trời.Nếu đến München thì cụ phải đến thăm sân vận động Allianz Arena ,sào huyệt của Bayern München hehehehehe!
Em xin hết!
Vâng cảm ơn bác nhiều, chúc bác nhiều niềm vui. Bác cho hỏi là Eurorail có đi tới các thành phố Amsterdam, Prague không hả bác ?

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cảm ơn bác nhiều, chúc bác nhiều niềm vui. Bác cho hỏi là Eurorail có đi tới các thành phố Amsterdam, Prague không hả bác ?
Tất nhiên là có roài,phương tiện gt bên này cụ khỏi lo,1h 1 chuyến từ các tp lớn đi bất cứ đâu.Tốt nhất trc khi đi cụ vào bahn.de xem trc giờ và giá tiền.Nếu mua vé dc ở nhà ga thì tốt ko thì lên tàu rồi đi tìm nv bán và soát vé mà mua ,giá ko thay đổi,nếu ko mua sớm trên tàu mà gặp soát vé thì họ sẽ cho là mình đi chui lúc đó mệt lắm.