Hỏi đường đi Tam Cốc - Bích Động

ngodzung

Xe tải
Chào các bác, cuối tuần này em đang định đi Tam Côc - Bích đông. Em mới lái xe nên muốn hỏi ý kiến các bác đường đi từ Hà nội đến đó, cần phải lưu ý những vấn đề gì a.
Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm

nixSon

Xe tải
Bác đến đó nhớ đi mấy cái động mới nhé. ăn cơm thì Thanh Lợi rẻ ngon. ăn De thì Đức Dê.
trên đường đi thì chú ý Tốc độ tại Phủ lý.

Chúc bác lên đường zui!!

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Nếu đi được đền Vân Long thì đẹp hơn Bích Động.
Đi chỉ cần lưu ý biển chỉ dẫn tốc độ thôi ạ, còn lại thì không vấn đề gì.
Đi Ninh Bình nhớ qua quê anh Nguyễn Việt Tiến để ăn thịt dê bác ạ.

tuan-hv

Xe máy
Đường đi Tam Cốc - Bích Động thì ngon lành bác ạ, đợt 19/8 em đi một chuyến rồi. Theo quan sát của em thì rất ít xxx. Xuôi theo đường 1 thì khoảng gần 2 tiếng là đến nơi thôi.

HYB

Xe tải
Đường đi thuận lợi, khoảng 100km từ Hà Nội bác đi mất khoảng 2h(Chạy đúng tốc độ cho phép và đường vắng thì không đến 2h) nên không cần phải xuất phát sớm. Qua bưu điện Ninh Bình khoảng 5km thì rẽ phải đi một đoạn thì đến, trong đó có bãi đỗ xe, bác đi Tam cốc- Bích động xong thì đến trưa, lên xe quay lên Trường Yên ăn thịt dê núi ở gần đền vua Đinh-Lê (Đừng ăn ở Mã Yên Quán mà ăn ở cái quán khác bác đi theo đường nhưa khoảng 1km em không nhớ tên quán nữa) ăn xong bác đi thăm đền Bái Bính (Cứ đi tiếp theo tuyến đường đó là đến) đền Bái Bính đang hoàn thiện nhưng có pho tượng đồng rất lớn và 500 tượng La hán bằng đá. Chúc bác có chuyến đi vui.

gl1600

Xe điện
Bác đi chú ý tốc độ ở : Đồng Văn ( bắt trên đoạn cua gần PL), thị xã Phủ Lý, thị trấn Thiên tôn ---> qua cầu hết thị xã Ninh Bình ( đường đôi) , đoạn này dài khoảng 8km bác cứ đi 50 cho nó lành. Thêm nữa vào thị xã NB có mấy ngã tư đèn xanh đèn đỏ, phải thật cẩn thận vì lúc nào cũng có *** đứng, chớm qua đèn vàng là tắt điện rồi

Đường rẽ vào Bích Động thì có biển chỉ đường rõ ràng , bác cứ yên tâm mà đi