Hỏi đường từ Gia Lâm, HN đi Nghĩa Lộ, Yên Bái

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Chào các cụ,

Chẳng là sắp tới em có việc phải đi lên Nghĩa Lộ, Yên Bái bằng 4B. Nhà em bên khu Đức Giang, Gia Lâm.

Xin hỏi các cụ thông thạo đường xá thì từ nhà em nên đi đường nào ngon, các lưu ý cho việc đi lại...

Cám ơn các cụ nhiều

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ đi đường cầu Thanh Trì, phi thẳng 1 mạch đến Mỹ đình thì xuống khỏi đường trên cao rồi rẽ trái đường đi Mai dịch rồi cứ thẳng quốc lộ 32 mà phi là đến Nghĩa Lộ. Lưu ý, đoạn gần Nghĩa lội có 1 đoạn có QL37 nằm trong QL32 cụ nhé, thấy QL37 thì vẫn cứ đi bình thường. :)

chuot_bach

Xe tăng
Em bổ sung thêm :

cụ đi qua cầu Thanh Trì - đường vành đai 3 ( đường trên cao) - rẽ trái phía dưới cầu vượt Phạm Hùng ( lối đi Mai Dịch , đường 32) - t.xã Sơn Tây - cầu Trung Hà - cầu Phong Châu ( không qua cầu) thì rẽ trái ( đoạn này có 2 đường : 1 đường đi qua Thanh Sơn - Thu Cúc, đường này không qua thành phố Yên Bái , 1 đường chạy dọc sông theo hướng cầu Hạ Hoà, qua thành phố Yên Bái ; cả hai đường cắt nhau tại ngã ba Khe, từ ngã ba Khe đi khoảng 30km nữa là đến Nghĩa Lộ.

Cả hai đường đi đều tốt, theo em đường ven sông mới làm nên ít xxx, hầu như không có biển báo, đường nhỏ mất 10km đoạn từ đền Mẫu sang Yên Bái. Đường Thanh Sơn - Thu Cúc đẹp nhưng thỉnh thoảng qua các khu dân cư, chú ý biển hạn chế tốc độ và một vài đoạn đèo không nên vượt vạch liền.