Hỏi đường Từ Hà Nội đi - Bảo Lộc ( Lâm Đồng ) theo đường Hồ Chí Minh - Khẩn

cty_sao_mai

Xe máy
Kính thưa các bác.
Em đang có kế hoạch đi công Tác Hà Nội - Bảo Lộc ( kết hợp với du lịch một số tỉnh ) Nhưng trước hết tuyến 1 của em định Hà Nội - Bảo Lộc. Em thì em đã biết đường đi tới:
Hà Nội - Quảng Bình bằng đường Mòn Hồ Chí Minh rồi.
Nhưng còn từ Quảng Bình đi vào tiếp đến Bảo Lộc thì em không rõ đường lắm ah.
Em dự định đi ngày 01 . Hà Nội - Huế , ngày 02 thỉ Huế - Bảo Lộc. Vậy nếu đi theo đường mòn thì em có lên quay vào Huế để nghỉ đêm không ah? sau đó thì hôm sau chạy tiếp Huế - Bảo Lộc mà đi theo đường Hồ Chí Minh thì đi như thế nào ah. Nhờ các cụ tư vấn cho em với ah. Nếu có cả địa chỉ chỗ ăn ở nghỉ ngơi.... thì tốt ah! Em cảm ơn các cụ ah!
Chờ tin của các cụ ah!

gl1600

Xe điện
Chạy đường mòn kiểu gì cũng phải vào Huế ngủ vì đường mòn chỉ đến Đông Hà

Huế - bảo Lộc thì cụ chạy đường 1 thôi, Huế - Nha Trang - ngã ba Thành - Đà Lạt - Bảo Lộc.

Đường HCM thì thì Huế - A Lưới - Prao- Kontum- Pleiku-Daklak- Liên Nghĩa ra Bảo Lộc. Lưu ý từ Daklak có 2 đường đi Bảo Lộc, một đường qua Gia Nghĩa đường HCM nghe nói rất xấu. Một đường em nói là qua Lâm Hà- Liên nghĩa, là ql27 thì đẹp hơn. Cụ cần hỏi người địa phương

cty_sao_mai

Xe máy
Trong 2 con đường đi như thế , thì đi đường 1 gần hơn hay đi đường HCM gần hơn hả cụ?

dochanhvn

Xe máy
Cụ chủ đã đi chửa ?

hongson81us

Xe đạp
Chạy đường mòn kiểu gì cũng phải vào Huế ngủ vì đường mòn chỉ đến Đông Hà

Huế - bảo Lộc thì cụ chạy đường 1 thôi, Huế - Nha Trang - ngã ba Thành - Đà Lạt - Bảo Lộc.

Đường HCM thì thì Huế - A Lưới - Prao- Kontum- Pleiku-Daklak- Liên Nghĩa ra Bảo Lộc. Lưu ý từ Daklak có 2 đường đi Bảo Lộc, một đường qua Gia Nghĩa đường HCM nghe nói rất xấu. Một đường em nói là qua Lâm Hà- Liên nghĩa, là ql27 thì đẹp hơn. Cụ cần hỏi người địa phương
E thường xuyên đi công tác, nên hiểu rất rõ mấy tuyến đường này, Tốt nhất là từ Huế không nên đi đường HCM. Mà đi theo quốc lộ 1, cảnh biển rất đẹp, lại dễ đi. Đến nha trang nên hỏi đường về Đà Lạt. Đến Đà Lạt thì hỏi tiếp đường về Bảo Lộc. Cẩn thận khi đi đường đèo từ Nha Trang - Đà Lat. Tuy đường đẹp nhưng bây giờ là mùa mưa, trên tuyến đường này có thể bị sạt lở đất từ trên cao. Từ Nha Trang - Đà Lạt mất 3 tiếng. Nếu không quen đường thì không nên đi buổi tối, nguy hiểm dễ gặp ma lắm. E suýt toi mạng đường này một lần rồi (Hồi nó mới làm xong). Chúc bác lên đường vui vẻ. Có gì cần tư vấn cứ vote lên nhé

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Chào cụ chủ. Em vừa xuyên Việt về, khi đi thì dọc theo đường HCM, khi về thì đường 1A. Về đường HCM, đi đến Cam Lộ-Quảng Trị, nếu xe tốt, gầm cao, bác có thể đi tiếp đường HCM (xe em là Mercedes C 180, đời 2003 vẫn chạy được, khéo thì không chạm gầm). Nhưng theo em thì không nên vì đường bé lại men theo nhiều sông suối. Đợt em đi giữa tháng 7, mưa nhiều, đường sạt lở, nhiều đoạn đang phải kè lại nên đi rất cực. Nếu bác đi đường HCM thì từ HN phi vào đến A Lưới, ngủ đêm tại thị trấn A Lưới (rất tuyệt, khí hậu chẳng khác gì Sa Pa hay Đà Lạt). Nhà em ngủ tại 1 nhà nghỉ cạnh chợ, cạnh bưu điện, sáng ra dạo chợ 1 vòng, ăn sáng là bánh chưng hoặc đặc sản địa phương cực rẻ và ngon. Sau đó lên đường đi tiếp đến Buôn Ma Thuột (Đak Lak) ngủ đêm, rồi sau đó lên đường sang Đà Lạt.
Còn 1 phương án nữa là bác chạy theo các bác xe khách tuyến Hà Nội-Dak Lak, đến Cam Lộ, bác rẽ ra Đông Hà gặp đường 1A (10km), phi thẳng đến Huế (50km). Từ Huế bác nhớ đi vào TT thành phố, đừng đi đường tránh Huế để xuôi Đà Nẵng vì đường xấu kinh khủng. Từ Đà Nẵng, sau khi chui qua hầm Hải Vân, chạy thẳng không rẽ vào TT thành phố, bác sẽ thấy biển chỉ dẫn đi sang đường HCM, đường này chạy tốt cho đến Buôn Ma Thuột.
Từ Buôn Ma Thuột, nhà cháu đã từng thử đi cả 2 đường để sang Đà Lạt: Quốc lộ 27 và quốc lộ 21 (đường qua Gia Nghĩa-Đak Nông). Đánh giá: QL27 Buôn Ma Thuột-Đà Lạt ngắn hơn (180km), đường tương đối xấu, lên đèo nhiều sương mù, nhiều đoạn quá xấu, xe gầm thấp bò rất cực. QL21 đường tương đối đẹp, nhưng dài hơn nhiều so với QL27 (Buôn Ma Thuột-Gia Nghĩa: 80km, Gia Nghĩa-Bảo Lộc: 90km, Bào Lộc-Đà Lạt: 90km). Chú ý là đường này hồi xưa có thể đi được từ Gia Nghĩa sang Di Linh, rồi Di Linh ngược lên Đà Lạt, nhưng giờ không đi được nữa vì cầu đã bị dỡ để xây đập thủy điện, Gia Nghĩa-Di Linh: 100km, Di Linh-Đà Lạt: 70km. QL21 sẽ tiện cho bác nếu bác đi thẳng sang Bảo Lộc, không qua Đà Lạt.
Còn nếu đi đường 1A, cháu đã từng đi Đông Hà-Nha Trang-Đà Lạt mất 14h: 6h chạy, 12h ăn cơm gà Nhung ở Quảng Ngãi, đến Nha Trang rẽ phải sang Đà Lạt, đường quá đẹp và tốt.
Chúc bác thượng lộ bình an, công tác tốt và gặt nhiều điều vui vẻ.