Hỏi giá các cụ về mer E240 ver 2004

MoonMax

Xe điện
Bẩm các cụ, em đang nghía một em Mer E240 đời 2004 màu xanh dưa, xe công ty chạy cho xếp, được tầm 17 vạn km rồi. Xe này thì em biết, lái xe cẩn thận, bảo trì bảo dưỡng đầy đủ tại Văn Tân, phụ tùng tiêu hao thay toàn đồ xịn của hãng, chưa đâm va tai nạn gì lớn, chỉ sơn tút cho những xước xát vớ vấn. Hình thức bên ngoài vẫn còn tươm tất lắm, máy móc khung gầm cũng tương đối ổn, đấy là em chạy thử mấy hôm và đánh giá thế.

Bên bán họ đòi 39k, em thấy giá có vẻ hơi cao, tính trả đại 37k để lấy xe về đi trước tết, nhưng còn hơi lăn tăn vì ko biết giá đấy có được không vì dòng này có vẻ kén khách mua và không phổ thông về giá lắm, với lại Mer E tầm này có còn ngon không ạ, chứ em nghe nói chơi loại này 2nd tốn kém lắm.

Kính mong các cụ tư vấn giúp em xem giá hợp lý là bao nhiêu nhé. Em xin cảm ơn các cụ trước.

Hay thêm mấy k múc em Teana mới nhỉ????

hungtuyetvn

Xe tải
Xe chạy 17 vạn là tương đối nhiều mà lại là xe công ty thì lái xe cũng không giữ xe đâu , bác nên cân nhắc lại thêm chút tiền lấy xe C200 đời 2008-09 khoảng 45K là hợp lý bác ak , không nên mua xe Đức cũ nếu điều kiện không cho phép .Chúc bác sớm mua được xe

MoonMax

Xe điện
Xe chạy 17 vạn là tương đối nhiều mà lại là xe công ty thì lái xe cũng không giữ xe đâu , bác nên cân nhắc lại thêm chút tiền lấy xe C200 đời 2008-09 khoảng 45K là hợp lý bác ak , không nên mua xe Đức cũ nếu điều kiện không cho phép .Chúc bác sớm mua được xe
Lái xe lâu năm cho xếp nên cũng cẩn thận lắm, lau rửa suốt ngày, ông xếp cũng là người hiểu xe và kỹ tính,coi trọng vấn đề an toàn vận hành nên hỏng, kém gì là cho ktra cần thì cho thay ngay nên em nghĩ chất lượng cũng ổn ổn cụ ạ.

Cảm ơn cụ và xin mời cụ một ly ạ.

muonmuaxe

Xe tăng
Nói như cụ chủ là xe có vẻ ổn rồi, lại thay thế chính hãng thì cũng chả băn khoăn gì. Chỉ cần kiểm tra tổng thể thôi. Em nghĩ xe cho Sếp đi thì cũng phải giữ gìn lắm nên cụ yên tâm. Giá thì em chẳng biết đắt hay rẻ nhưng hôm nọ em xem 1 con tương tự như thế này ở nhà cụ Big mới chạy 13 vạn và Gấu nhà cụ Big cứ gạ nó bán nhưng giá có vẻ thấp hơn (cái này cụ lưu ý nhé), Xe mang BKS Sài gòn. Thấy vậy em mới tò mò hỏi là nếu mua về để làm ngon lành chạy cho sướng thì tung vào khoảng bao nhiêu. Cụ ấy bảo khoảng 5 đến 6 chục chai là ổn. Chạy vô biên cương. Cụ có thể tham khảo và check chất lượng xe chỗ cụ Big (Em thấy cụ ấy xem nhiều con dòng này phết rồi đấy) hoặc cụ Engine 32 Đại Từ (Cụ engine đang đi 1 em dòng này luôn). Chúc cụ nhanh múc được em nó để giao lưu anh em Merc.

hungtuyetvn

Xe tải
Lái xe lâu năm cho xếp nên cũng cẩn thận lắm, lau rửa suốt ngày, ông xếp cũng là người hiểu xe và kỹ tính,coi trọng vấn đề an toàn vận hành nên hỏng, kém gì là cho ktra cần thì cho thay ngay nên em nghĩ chất lượng cũng ổn ổn cụ ạ.

Cảm ơn cụ và xin mời cụ một ly ạ.
Nếu cụ cảm thấy an tâm thì cứ múc thôi , em cũng thích mua xe lướt nhưng mà xe đã sử dụng ngoài 3 - 4 năm có lẽ là em không mua .Mời cụ một ly .

trinhhai1974

Xe hơi
Nói như cụ chủ là xe có vẻ ổn rồi, lại thay thế chính hãng thì cũng chả băn khoăn gì. Chỉ cần kiểm tra tổng thể thôi. Em nghĩ xe cho Sếp đi thì cũng phải giữ gìn lắm nên cụ yên tâm. Giá thì em chẳng biết đắt hay rẻ nhưng hôm nọ em xem 1 con tương tự như thế này ở nhà cụ Big mới chạy 13 vạn và Gấu nhà cụ Big cứ gạ nó bán nhưng giá có vẻ thấp hơn (cái này cụ lưu ý nhé), Xe mang BKS Sài gòn. Thấy vậy em mới tò mò hỏi là nếu mua về để làm ngon lành chạy cho sướng thì tung vào khoảng bao nhiêu. Cụ ấy bảo khoảng 5 đến 6 chục chai là ổn. Chạy vô biên cương. Cụ có thể tham khảo và check chất lượng xe chỗ cụ Big (Em thấy cụ ấy xem nhiều con dòng này phết rồi đấy) hoặc cụ Engine 32 Đại Từ (Cụ engine đang đi 1 em dòng này luôn). Chúc cụ nhanh múc được em nó để giao lưu anh em Merc.
Cụ ơi, 5-60 chai làm sao đc, hôm trc em định đi đổi biển thì nó yêu cầu nộp 15% giá trị xe khấu hao (Tính = 60%giá trị xe mới thời điểm 2004 là 117K$ đấy) là trên dưới 100 chai cơ

longnt

Xe máy
Giá = 1/3 giá mới mà mình thấy ưng xe thì băn khoăn làm gì chuyện đắt rẻ. Chủ trước đã chịu 2/3 giá trị xe rồi còn gì.
Với lại cụ nên chuẩn bị trước tinh thần là chi phí vận hành + sửa chữa rất chi là Mercedes.
Em đang đi W211 ĐK 2003, chạy 6.5 vạn. Trong vòng 4 tháng chi hơn 40 củ tiền phụ tùng. Cảm nhận chung là phê hơn hẳn Civic 1.8 AT của em trước đây.

muonmuaxe

Xe tăng
Cụ ơi, 5-60 chai làm sao đc, hôm trc em định đi đổi biển thì nó yêu cầu nộp 15% giá trị xe khấu hao (Tính = 60%giá trị xe mới thời điểm 2004 là 117K$ đấy) là trên dưới 100 chai cơ
Em đâu có nói là chi phí sang tên đổi chủ. Em nói là chi phí đạp vào để làm con xe nó ngon hơn, phê hơn nếu cần. Mà đấy là với con xe cụ thể em hỏi tại nhà cụ Big và cụ big bảo thía. Chứ bít đâu con của cụ chủ thớt hỏi nó còn ngon thì chả mất đồng nào cứ đổ xăng vào mà vút thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Merc C

Xe tải
Em đâu có nói là chi phí sang tên đổi chủ. Em nói là chi phí đạp vào để làm con xe nó ngon hơn, phê hơn nếu cần. Mà đấy là với con xe cụ thể em hỏi tại nhà cụ Big và cụ big bảo thía. Chứ bít đâu con của cụ chủ thớt hỏi nó còn ngon thì chả mất đồng nào cứ đổ xăng vào mà vút thôi.
E và 1 số khán giả trường quay đồng ý với ý kiến của kụ! Nếu là xe đang chạy thì hỏng người ta cũng sửa rồi, vấn đề là sửa tạm hay sửa cho ngon thôi, chứ hỏng nặng thì chạy chọt j, lỗi lầm phần lớn nó cũng nổi lên táp lô. Còn muốn biết đập bao nhiêu vào thì phải check máy + bế e ý lên cầu mà soi cụ ạ. Riêng e thấy giá 37k thì phải là loại "chỉ đổ xăng và ấn ga" và kụ chủ....hợp với mầu...xanh dưa...thì ok được. Chúc kụ chủ sớm mua đc xe chứ như e đi xe ôm lạnh toá\m/

ht900

Xe buýt
Tiện đây cho em hỏi E200 2008 chạy được gần 3 vạn của ông anh em đang chạy thì giá tầm bao nhiêu các cụ nhỉ. Xe biển SG mua từ lúc mới tinh chỉ chạy trong phố đi làm thôi ạ.

hoangdaochu

Xe hơi
giá đó hợp lý đó cụ, e vừa múc 1 em 38k xong tên công ty. xe đang chạy bt mà đi sướng lắm