[Funland] Hỏi kinh nghiệm các cụ có con em đi XKLĐ Nhật - Hàn

catking113

Xe điện
Phá như thế thì sang Anh làm nông nghiệp chắc hợp hơn.

Thudovang

Xe buýt
2 ông nhõi ở nhà thất nghiệp 3 năm nay phá cũng kha khá rồi cụ :)) nhất là qua mấy giải bóng. Nên nhà quyết tâm cho đi lao động cụ ạ.
Nếu chịu khó làm ăn thì mới nên đi sang đó làm, chứ mải chơi như cụ nói thì e khuyên thật đừng cho đi làm xa bố mẹ tốn tiền đầu tư rồi có tiền lại đâu vẫn vào đó .Thật

tientung000

Xe điện
Đã dân chơi lại còn nghĩ chuyện học tiếng để chủ Nhật, chủ Hàn mắng cho nghe, rèn giũa cho nên người á? :D

crazyboy66

Xe hơi
Sang đấy phải tập trung làm ăn, chứ ko tu trí ăn chơi thì còn khổ gấp trăm lần đấy cụ ạ. Bao nhiêu tấm gương sang đó ăn chơi bài bạc, bị công an bên đó bắt, rồi đánh nhau, chơi bời ảnh hưởng đến cả tính mạng. Nói chung sang bên đó nếu chịu khó làm ăn, ko chơi bời thì ổn cụ nhé. Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn

TieuFu

Xì hơi lốp
Với khả năng và kinh nghiệm như các cụ đang bàn thì nên cho đi xkld sang Kam hoặc Macao là phù hơp !

Phongdeptrai

Xe buýt
Chịu khó học tiếng+ chăm chỉ+ không chơi bời= ok cụ ah. Còn thì bên này có món j, bên đó có món đó! nhiều thanh niên đi mấy năm có gửi về dc đồng nào đâu.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Chẳng là bà dì nhà em đang có ý định cho 2 thằng con phá gia chi tử đi XKLĐ vừa rèn luyện vừa học cái nghề. Nên em mạn phép lên đây hỏi kinh nghiệm các cụ mợ có con em đi XKLĐ Nhật hoặc Hàn bây giờ có hợp thời ko? thủ tục ntn có phức tạp không? Và đi Nhật hay Hàn ngon hơn ( vì dạo này em thấy giá đồng Yên thấp quá).
Rượu và trà em bày sẵn đợi cao kiến của các cụ các mợ.~o)~o)
Nếu là phá gia chi tử do nghiện hút hay cần cho đi để tránh sa vào con đường đấy thì có thể, chứ còn nó phá theo con đường bóng bánh, lô đề thì quên khẩn trương. Hàn hay Nhật thì cũng chỉ kỷ luật khi vào nhà xưởng làm thôi, tiền lương thì cũng hơn nhau không đáng kể cụ ah. Còn cháu nó mà có máu nghiện cờ bạc rồi thì sang đấy cũng thế thôi, chả khác gì ở mình đâu khéo còn kinh hơn. Trước em xin cho 2 đứa con của 2 thằng bạn ở quê đi XKLĐ sang Nhật làm thủy sản, sau 3 năm một thằng về tay không, một thằng thì trong 3 năm nó còn cấu thêm của mẹ nó ở nhà tầm gần 200tr!

Euro2CityStar

Xe lăn
Vâng em cũng thấy bảo bên Hàn kiếm tốt hơn, nhưng không biết kỉ luật của bọn Hàn có được như bọn Nhật không cụ nhỉ? Để rèn cho 2 ông nhõi này vào khuôn khổ thì tốt. Kính cụ 1 ly
nó không rèn đếch gì đâu nhé .

mua cho cái vé tống cổ về nước .

tôn trọng quyền con người mà

New car 2023

Xe container
Vâng em cũng thấy bảo bên Hàn kiếm tốt hơn, nhưng không biết kỉ luật của bọn Hàn có được như bọn Nhật không cụ nhỉ? Để rèn cho 2 ông nhõi này vào khuôn khổ thì tốt. Kính cụ 1 ly
Sao bác không cùng bà dì tham khảo vụ đi Đức chẳng hạn?
Khoản kỷ luật thì không lo cái đám đó lỏng lẻo: Cứ lương tháng mà phang thôi.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Nếu là phá gia chi tử do nghiện hút hay cần cho đi để tránh sa vào con đường đấy thì có thể, chứ còn nó phá theo con đường bóng bánh, lô đề thì quên khẩn trương. Hàn hay Nhật thì cũng chỉ kỷ luật khi vào nhà xưởng làm thôi, tiền lương thì cũng hơn nhau không đáng kể cụ ah. Còn cháu nó mà có máu nghiện cờ bạc rồi thì sang đấy cũng thế thôi, chả khác gì ở mình đâu khéo còn kinh hơn. Trước em xin cho 2 đứa con của 2 thằng bạn ở quê đi XKLĐ sang Nhật làm thủy sản, sau 3 năm một thằng về tay không, một thằng thì trong 3 năm nó còn cấu thêm của mẹ nó ở nhà tầm gần 200tr!
Hai thằng này cũng không quá nghiện cờ bạc nhưng ở nhà theo đám bạn xấu ham vui nên bà dì em mới muốn cho bọn nó đi để tách khỏi lũ bạn xấu và biết rèn luyện lao động. Ngày xưa cụ xin cho đi XKLĐ ntn có phức tạp ko cụ?

VietKieu1Chieu

Xe tải
Chịu khó học tiếng+ chăm chỉ+ không chơi bời= ok cụ ah. Còn thì bên này có món j, bên đó có món đó! nhiều thanh niên đi mấy năm có gửi về dc đồng nào đâu.
nhà cũng quán triệt 2 thằng rồi và đang lưỡng lự không biết nên cho đi Nhật hay Hàn để tìm trung tâm học tiếng ạ

VietKieu1Chieu

Xe tải
Có cụ nào làm về XKLĐ thì inbox tư véo em nhé.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Hai thằng này cũng không quá nghiện cờ bạc nhưng ở nhà theo đám bạn xấu ham vui nên bà dì em mới muốn cho bọn nó đi để tách khỏi lũ bạn xấu và biết rèn luyện lao động. Ngày xưa cụ xin cho đi XKLĐ ntn có phức tạp ko cụ?
Xưa nó khó hơn, chứ giờ thì lại quá dễ vì các Trung tâm XNK lao động mở ra nhiều và họ có mạng lưới tuyển dụng. Xưa em xin cho 2 đứa này chỉ phí cũng chỉ có tiền học tiếng, vé máy bay và mấy triệu tiền phí quản của Cty thôi, còn không phải nộp tiền cọc bảo đảm hợp đồng!

VietKieu1Chieu

Xe tải
Xưa nó khó hơn, chứ giờ thì lại quá dễ vì các Trung tâm XNK lao động mở ra nhiều và họ có mạng lưới tuyển dụng. Xưa em xin cho 2 đứa này chỉ phí cũng chỉ có tiền học tiếng, vé máy bay và mấy triệu tiền phí quản của Cty thôi, còn không phải nộp tiền cọc bảo đảm hợp đồng!
Vâng nhưng chắc tìm được trung tâm uy tín chắc cũng ko dễ cụ nhỉ

hoangtq

Xe hơi
Ở nhà mà phá, k làm ăn gì thì không nên cho tụi nó đi cụ ạ, chỗ em đầy đứa sang Nhật 1 thời gian rồi bố mẹ còn fai gửi tiền qua mới mua được vé về ấy

TungThoc

Xe điện
Nam triều tiên đi cụ ơi, bên đó vui vầy, nó phá tốt thì đói sẽ biết kiếm tốt. Kiểu đấy bên ấy người VN nhiều lắm, rồi cũng ổn thôi. Nhật khắt khe kỷ luật hơn.

VietKieu1Chieu

Xe tải
Nam triều tiên đi cụ ơi, bên đó vui vầy, nó phá tốt thì đói sẽ biết kiếm tốt. Kiểu đấy bên ấy người VN nhiều lắm, rồi cũng ổn thôi. Nhật khắt khe kỷ luật hơn.
Đúng rồi cụ. ở vn có gia đình bên cạnh nên mấy ông mãnh ko phải lo nghĩ nhiều nên gi đình muốn cho chúng nó sang rèn luyện và tự lập

robertlang8282

Xe tải
Tùy hoàn cảnh nữa cụ. thắng cháu em bố mẹ cho học hết trường này đến trường kia ko được, đẩy sang nhật 1 năm nó bỏ về. Cháu nó thuộc dạng công tử nhà giàu, bắt rèn luyện kiểu này không hợp.
Em thấy đi bộ đội hợp hơn