[Funland] Trung học phổ thông FPT

Hung ha giang

Xe buýt
Lục lại thớt này chút, năm nay nhà e có nhu cầu, nhờ Cc tư vấn giúp về trường

sliver-ranger

Xe tải
Các cụ cho em ý kiến là có nên cho con học cấp 2 trường FPT không ah, em ở HN ah. Học lực con em thuộc loại học lực bình thường, hiếu động, nhanh nhẩu ẩu đoảng, thích tìm hiểu mày mò.

ngoctu2109

Xe tăng
E hóng hớt hớt kn các cụ cho cấp 3 của f1

butchikim

Xe ba gác
Các cụ cho em ý kiến là có nên cho con học cấp 2 trường FPT không ah, em ở HN ah. Học lực con em thuộc loại học lực bình thường, hiếu động, nhanh nhẩu ẩu đoảng, thích tìm hiểu mày mò.
Theo kinh nghiệm cháu thì nên hỏi con, quan trọng con thích, con không biết thì mình mới chọn hộ.

Phỗng new

Xe điện
Cấp 2 FPT hình như chỉ còn cái tên thôi, chứ ko phải tập đoàn FPT sở hữu và quản lý như cấp 3 và đại học.

Tướng cướp

Xe điện
Em xin phép đào thớt lên,
Em vừa cho thằng thứ 2 nhà em nhập học THPT FPT (thằng thứ nhất nhà em học Trí Đức, hiện nay đã học đại học)
Sau khi nghiên cứu rất nhiều topic em cũng bị dao động, cuối cùng em quyết định hỏi ý kiến thằng con em, cho nó tự chọn, và nó quyết định chọn THPT FPT (trong các trường Trí Đức, Vùng cao Việt Bắc, T78, T80). Sau gần một tuần nhập trường, nó gọi điện bảo ở đây vui lắm bố ạ. Thế là Ok rồi các cụ ạ!
Quan điểm của em (và cũng là thực tế em thấy) những thằng làm lãnh đạo, rất ít thằng học xuất sắc, mà cái quan trọng của bọn này là kỹ năng ứng xử, giao tiếp, xử lý vấn đề phải xuất sắc. Chính vì vậy, em dạy con theo hướng, kiến thức phải biết (không cần xuất sắc) nhưng kỹ năng sống phải tự lập, giao tiếp tốt, vứt đâu cũng sống tốt, thế là Ok.
Ps: em ở vùng sâu, vùng xa của cái tỉnh mà thi tốt nghiệp THPT năm nào cũng đứng thứ 1 từ dưới lên,nên em phải thắt lưng, buộc bụng cho con đi ra ngoài tỉnh để học các cụ ạ.

Sói nhỏ

Chã!
Em vừa cho thằng thứ 2 nhà em nhập học THPT FPT (thằng thứ nhất nhà em học Trí Đức, hiện nay đã học đại học)
Sau khi nghiên cứu rất nhiều topic em cũng bị dao động, cuối cùng em quyết định hỏi ý kiến thằng con em, cho nó tự chọn, và nó quyết định chọn THPT FPT (trong các trường Trí Đức, Vùng cao Việt Bắc, T78, T80). Sau gần một tuần nhập trường, nó gọi điện bảo ở đây vui lắm bố ạ. Thế là Ok rồi các cụ ạ!
Quan điểm của em (và cũng là thực tế em thấy) những thằng làm lãnh đạo, rất ít thằng học xuất sắc, mà cái quan trọng của bọn này là kỹ năng ứng xử, giao tiếp, xử lý vấn đề phải xuất sắc. Chính vì vậy, em dạy con theo hướng, kiến thức phải biết (không cần xuất sắc) nhưng kỹ năng sống phải tự lập, giao tiếp tốt, vứt đâu cũng sống tốt, thế là Ok.
Ps: em ở vùng sâu, vùng xa của cái tỉnh mà thi tốt nghiệp THPT năm nào cũng đứng thứ 1 từ dưới lên,nên em phải thắt lưng, buộc bụng cho con đi ra ngoài tỉnh để học các cụ ạ.
Con em cũng học K6 ở đây, và đến bây giờ em vẫn thấy lựa chọn THPT FPT của em và con là lựa chọn đúng đắn. Nếu con mới nhập học thì cụ chuẩn bị tâm lý vững vàng và sẵn sàng tư vấn cho con cách xử lý khủng hoảng khi sống chung trong ký túc xá, cách đối phó khi KTX mất nước, khi nhà ăn bị quá tải, cách bảo quản đồ dùng cá nhân (cần xác định trước là tài sản của mình thì mình cần giữ và để mắt, đừng thấy các bạn để máy tính cá nhân bừa bãi mà mình học theo, vì nếu đen là sẽ mất máy tính đấy)

xichhoptau

Xe tăng
Sau một hồi tính toán thì em cho con học trường làng và vào lớp chọn!

Tướng cướp

Xe điện
Con em cũng học K6 ở đây, và đến bây giờ em vẫn thấy lựa chọn THPT FPT của em và con là lựa chọn đúng đắn. Nếu con mới nhập học thì cụ chuẩn bị tâm lý vững vàng và sẵn sàng tư vấn cho con cách xử lý khủng hoảng khi sống chung trong ký túc xá, cách đối phó khi KTX mất nước, khi nhà ăn bị quá tải, cách bảo quản đồ dùng cá nhân (cần xác định trước là tài sản của mình thì mình cần giữ và để mắt, đừng thấy các bạn để máy tính cá nhân bừa bãi mà mình học theo, vì nếu đen là sẽ mất máy tính đấy)
Em cảm ơn cụ ạ! Chiều nào em cũng phải gọi điện hỏi tình hình sao rồi con? 🤣🤣🤣

Tuyliptim

Xe đạp
F1 nhà e đang học lớp 9 chuẩn bị năm nay thi lớp 10. Đợt này em thấy quảng cáo nhiều về trường Trung học phổ thông FPT Láng Hoà Lạc, em đang nghiên cứu cho con học, bố mẹ nào có con theo học trường này rồi cho em xin ít kinh nghiệm. E cảm ơn!

butchikim

Xe ba gác
Trường nào cũng có này nọ, quan trọng tiêu chí bố mẹ và con mong muốn là gì.

Rô-Ron

Xe điện
F1 nhà e đang học lớp 9 chuẩn bị năm nay thi lớp 10. Đợt này em thấy quảng cáo nhiều về trường Trung học phổ thông FPT Láng Hoà Lạc, em đang nghiên cứu cho con học, bố mẹ nào có con theo học trường này rồi cho em xin ít kinh nghiệm. E cảm ơn!
Cụ đến tận trường tìm hiểu xem! Trước em cũng định cho con học nhưng đến trường tìm hiểu thì thấy điều kiện ăn ở quá tồi tàn, các bạn nam ở hơn 2 chục đứa 1 phòng. Rất mất vệ sinh nên em thôi luôn ý định!

first

Xe tăng
Là phụ huynh của 2 lứa HS với trải nghiệm trái ngược nhau, em can cụ. Bây giờ nó khác ngày xưa rồi cụ nhé.
À mà chuyện 2 chục đứa ở 1 phòng thì ko phải vđ gì ngày trước, vì công tác quản nhiệm hồi đó tốt.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cái này đã có thớt rất dài , cụ tìm lại mà đọc . Cùng với lên tận nơi mà khám phá là chắc ăn nhất .

Sói nhỏ

Chã!
Cụ tham khảo thông tin trong thớt này nhé

Tankpl

Xe tăng
Nhóc nhà e sn 2008 năm nay vào cấp 3. Các cụ, mợ trên này có ai có con học cấp 3 FPT ko cho e xin ít review. Vc e đến trường thì thấy chỗ ăn ở ko đc ok lắm còn các thứ khác thấy cũng khá ok.

dongnat123

Xe container
Lão Cụ Kéo vào tư véo chủ thớt kìa

Mss AN TÂM

Xe điện
Cụ cho em hỏi về trường Trí Đức mà con cụ đã học ạ! Tất tần tật luôn từ cách dạy và học, ăn ở, rèn luyện... Đội ơn cụ nhiều