[Thảo luận] Hỏi kinh nghiệm đường đi sang Long biên từ vành đai 3

thanktn

Xe tăng
Chào các cụ,
Em định cho F1 sang bên EraHouse Long Biên chơi nhưng lạ đường, đọc các thớt thì thấy quốc lộ 5 giăng bẫy vẫy vào liên tục phải lên đây hỏi các cụ kinh nghiệm ạ.
Thắng Gú gồ nó chỉ em đường này

Xin các cụ có kinh nghiệm là cần lưu ý những gì trên đường đi: biển báo, phân làn, đường 1 chiều
- Đoạn QL1? Lúc rẽ vòng cung từ quốc lộ 1 sang quốc lộ 5 có phân làn?
- Đoạn QL5?
- Đường Đê Vàng là 1 chiều hay 2 chiều? Đoạn lên đê từ hướng như thế này thì phải rẽ trái liệu có đúng chiều đường?
- Có đường nào đi tốt hơn không?

Cảm ơn các cụ.

phuonghuongngoc

Xe container
Từ cầu vĩnh tuy sang thì toàn đường đôi rất dễ đi cụ nhé.

nếu cụ đến chhox trên bản đồ mà đi oto thì toi rồi ợ con 2b thi ok, chỗ thạch bàn rẽ vào là đường cấm ôt chiều vào, cụ phải lên ngã tư sài đồng mới rẽ
Đoạn QL1? Lúc rẽ vòng cung từ quốc lộ 1 sang quốc lộ 5 có phân làn? < chỗ nào cũng có nhựg chú ý xi nhan ợ>

Đoạn QL5 đi đúng làn
Đường Đê Vàng là 2 chiều

thanktn

Xe tăng
nếu cụ đến chhox trên bản đồ mà đi oto thì toi rồi ợ con 2b thi ok, chỗ thạch bàn rẽ vào là đường cấm ôt chiều vào, cụ phải lên ngã tư sài đồng mới rẽ
Đoạn QL1? Lúc rẽ vòng cung từ quốc lộ 1 sang quốc lộ 5 có phân làn? < chỗ nào cũng có nhựg chú ý xi nhan ợ>

Đoạn QL5 đi đúng làn
Đường Đê Vàng là 2 chiều
Thank cụ. Đúng là như ma trận nếu không biết: Em đang đi làn trong dành cho xe con, gần ngã tư em chủ động chuyển dần sang làn phải để rẽ phải, nhưng chợt nhìn thấy biển cấm? Vậy tiếp theo em phải đi thế nào nhỉ? đi thằng và phải chuyển sang làn xe con thì cua gắt quá :D

Tengo.Mit

Xe tăng
Thẳng cầu Vĩnh Tuy là xuống đến chỗ bùng binh to tròn ở chỗ Vinhomes đấy cụ. Đi đường đó cho nhẹ đầu, lòng vòng QL5 làm gì cho đông xe. Hoặc còn lối nữa rẽ phải ngay sau khi xuống cầu Thanh Trì, đi vòng qua Sài Đồng rồi cũng về chỗ bùng binh Vinhomes.
Nhẹ nữa thì cầu Chương Dương phi thẳng xuống đến tận cầu Đuống cũng dễ đi.

Đê Vàng là đường hai chiều cụ nhé. Chú ý xe tải nhẹ mấy chỗ lên xuống.

redTop

Xe điện
Chào các cụ,
Em định cho F1 sang bên EraHouse Long Biên chơi nhưng lạ đường, đọc các thớt thì thấy quốc lộ 5 giăng bẫy vẫy vào liên tục phải lên đây hỏi các cụ kinh nghiệm ạ.
Thắng Gú gồ nó chỉ em đường này

Xin các cụ có kinh nghiệm là cần lưu ý những gì trên đường đi: biển báo, phân làn, đường 1 chiều
- Đoạn QL1? Lúc rẽ vòng cung từ quốc lộ 1 sang quốc lộ 5 có phân làn?
- Đoạn QL5?
- Đường Đê Vàng là 1 chiều hay 2 chiều? Đoạn lên đê từ hướng như thế này thì phải rẽ trái liệu có đúng chiều đường?
- Có đường nào đi tốt hơn không?

Cảm ơn các cụ.
Em cũng hỏi google sao lại có 3 phương án (không hoàn giống pa của cụ)

Theo em cụ nên chọn phương án xa nhất, lâu nhất (24 phút, 13.3 km) của google cho cả đi và về.
Chỗ phức tập là từ VD3 xuống Cổ Linh thì cụ đi theo chỉ dẫn:

Chúc cụ có chuyên đi tốt đẹp

thanktn

Xe tăng
Em cũng hỏi google sao lại có 3 phương án (không hoàn giống pa của cụ)

Theo em cụ nên chọn phương án xa nhất, lâu nhất (24 phút, 13.3 km) của google cho cả đi và về.
Chỗ phức tập là từ VD3 xuống Cổ Linh thì cụ đi theo chỉ dẫn:

Chúc cụ có chuyên đi tốt đẹp
Thanks cụ. Em đã nghiên cứu đường này nhưng thấy có mấy chỗ giao cắt với chiều ngược lại (giao cắt dấu X), em thấy ca mơ run cụ ạ. :D

thanktn

Xe tăng
Thẳng cầu Vĩnh Tuy là xuống đến chỗ bùng binh to tròn ở chỗ Vinhomes đấy cụ. Đi đường đó cho nhẹ đầu, lòng vòng QL5 làm gì cho đông xe. Hoặc còn lối nữa rẽ phải ngay sau khi xuống cầu Thanh Trì, đi vòng qua Sài Đồng rồi cũng về chỗ bùng binh Vinhomes.
Nhẹ nữa thì cầu Chương Dương phi thẳng xuống đến tận cầu Đuống cũng dễ đi.

Đê Vàng là đường hai chiều cụ nhé. Chú ý xe tải nhẹ mấy chỗ lên xuống.
Em bắt đầu xuất phát từ vành đai 3 cụ ạ. Để đi theo hướng cầu Vĩnh Tuy thì lên đường nào? Cần chú ý gì ở Cầu Vĩnh Tuy?

Tengo.Mit

Xe tăng
Em bắt đầu xuất phát từ vành đai 3 cụ ạ. Để đi theo hướng cầu Vĩnh Tuy thì lên đường nào? Cần chú ý gì ở Cầu Vĩnh Tuy?
VĐ 3 thì cụ đi từ đoạn nào?
Nếu đi đường đó thì cứ xuống hết cầu Thanh Trì rồi rẽ phải luôn, đi vòng bên dưới cầu về phía AEON là sẽ ra đường Chu Huy Mân, đi qua cầu vượt đường 5 để về phía Vinhomes. Tới đó thì có vài lối đi về EraHouse, cụ đi lối nào cũng vắng.

thanktn

Xe tăng
Nếu đi đường đó thì cứ xuống hết cầu Thanh Trì rồi rẽ phải luôn, đi vòng bên dưới cầu về phía AEON là sẽ ra đường Chu Huy Mân, đi qua cầu vượt đường 5 để về phía Vinhomes. Tới đó thì có vài lối đi về EraHouse, cụ đi lối nào cũng vắng.
Đi theo lối này là đi đường Cổ Linh phải không cụ. Em đang lăn tăn về chỗ đi qua mấy giao cắt 2 chiều theo chữ X đã có đèn xanh đỏ chưa? Đường Cổ Linh có phân làn không?

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
mấy đoạn giao cắt đó như ma trận vậy đi lần nào cũng ghe ghê

Tengo.Mit

Xe tăng
Đi theo lối này là đi đường Cổ Linh phải không cụ. Em đang lăn tăn về chỗ đi qua mấy giao cắt 2 chiều theo chữ X đã có đèn xanh đỏ chưa? Đường Cổ Linh có phân làn không?
Đường vắng, phân cách hai bên bằng bồn cây ở giữa. Mỗi bên ba làn cụ đi thoải mái, để bò với tốc độ 20-30km/h hơi khó. Mát ga tí là lên 50-60 :D
Tốc độ giới hạn 60km/h thì cụ cứ đi tầm 35-40 thoải mái.
Nếu cụ đi cuối tuần thì vắng lắm. Chú ý xi nhan ra vào bùng binh đoạn bắt đầu vào đường Cổ Linh.

kiemthanh123

Xe tải
CỤ CỨ ĐI THẲNG MỘT MẠCH TỪ CẦU CHƯƠNG DƯƠNG ĐẾN CHÂN CẦU ĐUỐNG RẼ PHẢI THEO ĐƯỜNG ĐÊ TẦM 500M là đến và đảm bảo o có xx nào cả

thanktn

Xe tăng
CỤ CỨ ĐI THẲNG MỘT MẠCH TỪ CẦU CHƯƠNG DƯƠNG ĐẾN CHÂN CẦU ĐUỐNG RẼ PHẢI THEO ĐƯỜNG ĐÊ TẦM 500M là đến và đảm bảo o có xx nào cả
Em ở Ngoài vành đai 3, nếu đi cầu chương dương thì phải xuyên qua trung tâm, có hàng tá xxx cụ ạ :D

thanktn

Xe tăng
Em hỏi chút là Cầu Thanh Trì hiện tại có phân làn xe con và xe tải không ạ?