Hỏi kinh nghiệm mua camera hành trình

tuanduyvp

Đi bộ
Website
thesuncafe.alexa.vn
Bây giờ mà mua camera hành trình cần quan tâm tới những vấn đề (về kỹ thuật) gì nhỉ các bác. Và riêng về giá cả, tầm tiến nào cho một con camera là hợp lý. Nên dùng của hãng nào, và có ai biết cửa hàng, đại lý cung cấp camera hành trình ở Hà Nội đảm bảo về chất lượng chia sẻ cho em với. Em đang muốn tìm hiểu một chút. Các bác chỉ giáo cho em xem có thể tham khảo và cập nhật kiến thức về camera hành trình ở đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
Cam hành trình theo em thì chỉ cần độ nét tốt, thẻ nhớ cao > 32G là tốt nhất. Độ nhạy sáng cũng khá quan trọng để khi đi ban đêm thu được hình ảnh tốt hơn. Cụ cứ làm quả C1 của Vietmap ấy ngon choét giá tầm 2củ em cũng ko nhớ rõ lắm. Hồi em lắp ở chỗ cụ Đức ở 63 - Lê Văn Lương . Quan trọng là cái m cảm nhận thế nào thôi cụ ạ

vietpq75hanes

Xe container
Lắp Camera hành trình quan trọng nhất là độ nét, khả năng quay khi thiếu sáng, chạy ổn định, độ bền.

Ncgroup

Xe tải
Theo em bác nên nghiên cứu của VisionDrive, em xem xong video này là quyết định luôn. Đáp ứng mọi tiêu chí ạ, mỗi tôi giá hơi cao

[video=youtube;x1GKXcZAKsA]http://www.youtube.com/watch?v=x1GKXcZAKsA&feature=player_detailpage[/video]​

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên chơi đồ Hàn, chất lượng tốt, giá thì hơi chát.

thtvuf

Xe điện
Đừng dùng đồ Tàu như em,đau đầu.Đừng nghe ngưới bán nói,nếu bạn dùn loại nào tốt thì nên tham vấn họ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem bên longthinh của cửa hàng kinh doanh ý, hình như đang khuyến mại đó.

tuanduyvp

Đi bộ
Website
thesuncafe.alexa.vn
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo, em sẽ chú ý tới mấy yếu tố mà bác xe hơi Trutien, xe tải vietpq75hanes gợi ý.
Bài học sương máu của xe tăng thtvuf nên em sẽ bỏ qua hàng của mấy anh tàu khựa khi chọn.
VisionDrive nói riêng và đồ Hàn đúng là hơi chát 2 bác Ncgroup + TaxiDrive ah.
Em thấy giá mấy con bên longthinh không có giá cụ thể lắm.
Em sẽ chú ý con dvr 910 gps mà anh xe máy aec pr cho.:D

tuanduyvp

Đi bộ
Website
thesuncafe.alexa.vn
Mà muốn cập nhật các kiến thức về camera hành trình em nên tìm hiểu ở đâu các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

haind

Xe buýt
Vãi cả quảng cáo

bsphongnb

Xe container
Cụ vào gian hàng kdcn, trên này có 3-4 gian hàng về cam hành trình đới, tiền nào của đấy thôi cụ ạ

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo, em sẽ chú ý tới mấy yếu tố mà bác xe hơi Trutien, xe tải vietpq75hanes gợi ý.
Bài học sương máu của xe tăng thtvuf nên em sẽ bỏ qua hàng của mấy anh tàu khựa khi chọn.
Theo cá nhân em thì 1 chiếc camera hành trình cần đáp ứng những yêu cầu sau:
- Chất lượng quay, ghi hình...Tuy không cần phải Full HD nhưng chí ít cũng phải cần HD.
- Mức độ hoạt động: Cái này được thể hiện rõ ở giá thành và thương hiệu. Một chiếc camera tàu (giá rẻ) không thể so được với những hàng chất lượng và có thương hiệu.
- Khả năng chịu nhiệt: Với thời tiết ở Việt Nam: Nắng nóng...Mưa nhiều thì cái này khá là quan trọng.
- Khả năng bắt GPS và một số tính năng đến GPS như : Lộ trình, tốc độ,....
- Có mấy camera để quay: Chắc chắn là loai 1 camera( chỉ quay phía trước) thì sẽ không có nhiều tính năng bằng quay cả phía trước và phía sau xe rồi...Và ngược lại...cùng 1 hãng thì 2 chiếc như này cũng sẽ có giá thành khác nhau.
P/s: Cái này thì tùy thuộc vào mức độ đầu tư và nhu cầu sử dụng của cụ thôi. Theo em thì cụ nên dùng loại có thương hiệu xuất xứ từ Japan, Korea,...thì sẽ OK hơn cả.
Giá cả bên Long Thịnh em rất rõ ràng mà cụ, đầy đủ chứ có cái gì mập mờ đâu. Cụ tham khảo tại đây: http://longthinh.vn/?/San-pham/87/Camera-hành-trình/1742/Camera-Winycam-V200HD/longthinh.audio

giangcoi79

Xe điện
E đang dùng cam dvr 910 gps gần năm nay quá đẹp luôn . Quay đêm ngày nét giá thì tầm tiền ko cao. Hay lại có cảnh báo tốc độ , hiện km khi lái và xem lại luôn quá tuyệt. E hài lòng
Con này giá bao nhiêu và mua ở đâu ngon bổ rẻ cụ ơi.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

Avitech

Xe hơi
Website
avtechmedia.com.vn
Theo em bác nên nghiên cứu của VisionDrive, em xem xong video này là quyết định luôn. Đáp ứng mọi tiêu chí ạ, mỗi tôi giá hơi cao

[video=youtube;x1GKXcZAKsA]http://www.youtube.com/watch?v=x1GKXcZAKsA&feature=player_detailpage[/video]​
Chi phí cho vụ này hết báo xèng cụ, em đang tìm hiểu xem có hơp lý không để làm em

SPL

Xe container
Cái xanh và cái đỏ đá nhau bôm bốp cụ ợ, vì cái 910 là của Tều 100% nhá :)) Cụ cứ chê đồ Tều chứ đầy cái ngon trong tầm tiền, em đang dùng mấy cái đây, chất lượng chỉ HD720 nhưng quay đêm khá ổn và nét, có màn hình lớn, quan trọng góc quay cực rộng 150 độ còn mấy em của Hàn thì không có màn hình hoặc có thì lại đắt, góc quay chưa thấy cái nào lên được mức này cả :(Còn cụ muốn ngon thì lấy em Tều này về mà xài, em thấy có người dùng rồi, có GPS lại cả cảnh báo bắn tốc độ...mỗi tội toàn tiếng Tều, cũng chả sao vì chỉ cần cắm lên xe là xong chứ cần gì chỉnh chọt nữa.

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cái xanh và cái đỏ đá nhau bôm bốp cụ ợ, vì cái 910 là của Tều 100% nhá :)) Cụ cứ chê đồ Tều chứ đầy cái ngon trong tầm tiền, em đang dùng mấy cái đây, chất lượng chỉ HD720 nhưng quay đêm khá ổn và nét, có màn hình lớn, quan trọng góc quay cực rộng 150 độ còn mấy em của Hàn thì không có màn hình hoặc có thì lại đắt, góc quay chưa thấy cái nào lên được mức này cả :(Còn cụ muốn ngon thì lấy em Tều này về mà xài, em thấy có người dùng rồi, có GPS lại cả cảnh báo bắn tốc độ...mỗi tội toàn tiếng Tều, cũng chả sao vì chỉ cần cắm lên xe là xong chứ cần gì chỉnh chọt nữa.
Ghét cái lão SPL chuyên đồ Tều này, nhưng được cái nói đúng ;))
Cam Hàn góc quay toàn 140 độ trở lại, hẹp hơn của Tầu. Màn LCD nếu có thì đắt.
Độ nét thì Hàn đập chết Tầu.

Chỉnh sửa cuối: