[Luật] Hỏi kinh nghiệm về nộp phạt online trên Cổng dịch vụ công Quốc gia

giacmoxe4

Xe điện
Chào các Cụ! Nhà cháu đen quá cuối năm dính quả phạt nguội đi vào làn BRT. Bây giờ gần đến hạn Đăng kiểm nên phải đi xử lý, đã ra được quyết định xử phạt nhưng bên công an chỉ cho số QĐ xử phạt và đường link để vào nộp phạt, nhà cháu cũng có tý tuổi nên mắt kém, tay châm ko biết cách nộp online. Cụ nào đã từng nộp phạt online cho nhà cháu xin cái hướng dẫn được ko ạ? hoặc nộp giùm nhà cháu thì tốt quá., nhà cháu xin hậu tạ một chầu cafe. Thanks!

gadi2banh

Xe điện
E cũng hóng, công nghệ 4.0 rồi mà ko biết làm món này kể cũng lạc hậu :D

Opel Astra

Xe điện
Chào các Cụ! Nhà cháu đen quá cuối năm dính quả phạt nguội đi vào làn BRT. Bây giờ gần đến hạn Đăng kiểm nên phải đi xử lý, đã ra được quyết định xử phạt nhưng bên công an chỉ cho số QĐ xử phạt và đường link để vào nộp phạt, nhà cháu cũng có tý tuổi nên mắt kém, tay châm ko biết cách nộp online. Cụ nào đã từng nộp phạt online cho nhà cháu xin cái hướng dẫn được ko ạ? hoặc nộp giùm nhà cháu thì tốt quá., nhà cháu xin hậu tạ một chầu cafe. Thanks!
Êm cũng không biết.
Đẩy lên hộ bác để các bác rành hơn vô.

Có bác đã chia sẻ cái này rồi bác ạ, nên yên tâm là làm được.

giacmoxe4

Xe điện
Êm cũng không biết.
Đẩy lên hộ bác để các bác rành hơn vô.

Có bác đã chia sẻ cái này rồi bác ạ, nên yên tâm là làm được.
Cảm ơn Cụ, già rồi nên cũng hơi chậm

Lienli0n

Xe tải
em vừa vào cổng dịch vụ công quốc gia, vào phần thanh toán trực tuyến, vào nộp phạt xử lý vi phạm hành chính, vào tra cứu/thanh toán vi phạm giao thông, ở đây có 2 mục tra cứu theo mã quy định và theo biên bản vi phạm. Nhưng em không nhận được biên bản hay mã, nên phải dừng ở đây.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em bước tiếp theo phải làm gì.

golory

Xe hơi
em vừa vào cổng dịch vụ công quốc gia, vào phần thanh toán trực tuyến, vào nộp phạt xử lý vi phạm hành chính, vào tra cứu/thanh toán vi phạm giao thông, ở đây có 2 mục tra cứu theo mã quy định và theo biên bản vi phạm. Nhưng em không nhận được biên bản hay mã, nên phải dừng ở đây.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em bước tiếp theo phải làm gì.
thế gọi hotline các cụ trên bồ côn an xe thôi, chứ 4.0 nhưng loằng ngoằng lắm