Đánh giá Hỏi kinh nghiệm xe Fadil

heheolala

Xe đạp
cứ triển đi bác ơi, sau thời gian dài suy nghĩ nhà em cũng quyết định lấy 1 em fadil 2019 bản full, tiện cho vợ em tập lái luôn. Lúc chưa mua thì cũng tham khảo xem xét các kiểu, mà lúc mua rồi thì thấy quyết định hợp lý, mua nhanh đỡ đau đầu so sánh i10 hay morning. Nói chung tầm giá hơn 300 thì fadil là lựa chọn ổn, đáp ứng đc nhu cầu cơ bản cho gia đình, còn bác nào thích to đẹp rộng thì thôi ko bàn nữa. Giá thì tùy phiên bản, tùy xe nữa nên bác cứ cân nhắc. chúc bác tìm đc xe ưng ý!

Highvoltage2207

Xe buýt
B mua mới hả bác? Em đang muốn tìm xe cũ. Ngại mua nhầm con xe gặp lỗi lầm vì nếu xe ngon lành thì ít người bán hoặc có bán cũng để người nhà. Muốn hỏi các bác có kinh nghiệm xem mấy lỗi trên em fadil này để đi xem xe tiện check ạ :D
Cụ cứ hay lo xa :))
Trong vòng 3 năm, VF bán ra hơn 70 nghìn xe Fadil, số lượng người mua xe Fadil là xe đầu tiên rất nhiều. Người ta bán xe đi vì 2 lí do chính:
- Người bán nâng cấp xe to hơn. Một sự thật là Fadil nó hơi chật, cả nhà ngồi trên xe mà đi đường xa cũng hơi oải. Ngược lại nếu đi nội đô hoặc quãng ngắn đến vừa phải thì lại quá hay.
- Một số lượng lớn xe được đầu cơ từ chương trình Nghệ An-HT và chương trình Hải Phòng, đến tầm này trải nghiệm xong thì chủ xe bung ra - gần như không lỗ nên bán rất nhiều.
Fadil cũng như các xe xăng khác của VF, bảo hành 10 năm cụ không việc gì phải lăn tăn.
Nói chung xe Fadil bán ra toàn xe ngon thôi, tỉ lệ xe bị tai nạn nặng/ ngập nước là cực thấp - khả năng cụ mua trúng ngang với trúng xổ số nhé :))

Highvoltage2207

Xe buýt
Chắc chắn không vì để cruise control xe cụ cần có nhiều cảm biến và camera khắp xe. Cứ cho là cụ lắp được thì phần mềm để nhận những thông tin từ cảm biến và camera rồi điều khiển tay lái lấy ở đâu ra được. Tóm lại theem 2-300 đổi xe là xong hehe
Cụ không hiểu về Cruise control hoặc cụ đang hiểu nhầm về Adaptive Cruise control hoặc các hệ thống hỗ trợ lái phức tạp khác - cruise control thì nó hoạt động đơn giản hơn nhiều.
Nhiều xe thậm chí có sẵn tính năng này nhưng về Vnam bị cắt, thợ mình chỉ cần bổ sung thêm nút vật lý trên vô lăng + actived phần mềm là hoạt động ngon.

Dongtv87

Xe đạp
B mua mới hả bác? Em đang muốn tìm xe cũ. Ngại mua nhầm con xe gặp lỗi lầm vì nếu xe ngon lành thì ít người bán hoặc có bán cũng để người nhà. Muốn hỏi các bác có kinh nghiệm xem mấy lỗi trên em fadil này để đi xem xe tiện check ạ :D
em mua mới tinh, từ lúc mua tới giờ chưa có lỗi gì, đổ xăng là chạy thôi, nói chung dòng này lành như đất, nếu ngại khoản check xe khi mua ngoài thì bác hỏi chỗ bán xe cũ của Vin xem, chắc đắt hơn chút nhưng yên tâm, xe còn bảo hành dài.

Vũ châu FA

Xe máy
em mua mới tinh, từ lúc mua tới giờ chưa có lỗi gì, đổ xăng là chạy thôi, nói chung dòng này lành như đất, nếu ngại khoản check xe khi mua ngoài thì bác hỏi chỗ bán xe cũ của Vin xem, chắc đắt hơn chút nhưng yên tâm, xe còn bảo hành dài.
Fadil đi gia đình là nhất hạng A rồi cụ, xe còn bảo hành dài cứ yên tâm mà dùng

Văn Quân 33

Xe máy
tầm 300 thì mua fadil đk đời 2020 động cơ khoẻ , trang bị nhiều tính năng an toàn nhất phân khúc , khở hành ngang dốc, cân bằng điện tử , phân bổ lực phanh
bác xem tham khảo thêm

kaz

Xe máy
E đi dù ít dù nhiều cũng đi về miền núi Hoà Bình, Pù Luông, đi nội đô HN, đi về quê NA, đi Hải Phòng ,Quảng Ninh thì TB cũng chỉ đang 6.7l/100km, các cụ tính toán kĩ quá, nó phục vụ như thế cho các cụ là cũng tiết kiệm rồi.

Vũ châu FA

Xe máy
Xe xăng riêng dòng Fadil e đi 5 vạn rồi, đánh giá xe đi lành k hỏng vặt, cảm giác lái chắc xe. Không gian thì xe hạng A nên k yêu cầu cao được, 3 người lớn cả lái với thêm cháu nhỏ là vừa. Khoản xăng cộ do từng người lái nên k giống nhau nhưng bản ở mức sàn thôi.

kaku223223

Xe tăng
Xe xăng riêng dòng Fadil e đi 5 vạn rồi, đánh giá xe đi lành k hỏng vặt, cảm giác lái chắc xe. Không gian thì xe hạng A nên k yêu cầu cao được, 3 người lớn cả lái với thêm cháu nhỏ là vừa. Khoản xăng cộ do từng người lái nên k giống nhau nhưng bản ở mức sàn thôi.

Vì đó ko phải là xe do Vin thiết kế ra

Vũ châu FA

Xe máy
Xe thị trường châu âu nên tiêu chuẩn sử dụng cũng khác hơn xe trong nước từ dầu máy hay công nghệ nó vẫn khác cụ

trongkhiem900

Xe tải
Vâng, có ng quen thì dễ dàng quá bác ạ.
ý em là so sánh fadil vs i10 hoặc morning cùng đời thì vận hành thế nào.
Với tình hình anh Vượng tạm dừng xe xăng như hiện tại thì sau này chế độ bảo dưỡng sẽ ntn ấy ạ
Cụ mua fadil nên nghiẻn cứu các kênh bán xe xứ nghệ ấy vì đợt đó có chương trình tri ân họ mua nhiều mà rẻ, giờ họ bán cũng rẻ, hôm trước bạn em bán bản 2020 plus 270tr đấy.

trongkhiem900

Xe tải
Khác nhau nhiều thế cơ ah bác. E nhìn ngoài chẳng thấy khác nhau gì mấy. Spark e thấy đi chắc chắn nhưng ghế sau chật so với i10. Thấy ae lái xe bảo tốn xăng với khó kiếm phụ tùng. Được cái ngồi sau ko kiểu bồng bềnh như morning
Nó tốn xăng hơn MN, i10 chắc 0.5l/100km. Xe nhà em đi hơn 2v hiện nay nó báo bình quân 5.3l/100km. Cơ bản em đi đường đẹp.

Toilatoi242_5

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua fadil nên nghiẻn cứu các kênh bán xe xứ nghệ ấy vì đợt đó có chương trình tri ân họ mua nhiều mà rẻ, giờ họ bán cũng rẻ, hôm trước bạn em bán bản 2020 plus 270tr đấy.
Rẻ vãi luôn ấy à, giờ xe lướt 2xx thì con này trùm phân khúc.

hieukon

Xe container
xe e đi vào sóc kêu đằng sau phía lái cụ ak
mang lên hãng có kiểm tra đc k cụ nhỉ? nó bị thi thoảng thôi
xe e đi đc 3v rồi ạ :D