[Funland] Hỏi làm nội thất

VietAnh2022

Xe đạp
Em định làm nội thất cho 4 phòng (Bếp, Khách, Ngủ và Làm việc). Các cụ xem hộ giá cả và chất lượng phụ kiện như bên dưới ổn chưa? Cám ơn các cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Hưng mi nhon

Xe đạp
mỗi nhà thầu đều làm chuyên mảng của họ ví dụ như nội thất bếp có những nhà thầu họ sẽ chuyên các hạng mục về bếp. phòng khách như sofa bàn trà cũng có những nơi chuyên các hạng mục. còn với các hạnh mục tủ, giường, bàn thì họ cũng sẽ chuyên hơn những hạng mục đó. Theo cá nhân em thì để 1 nhà thầu làm hết e giá sẽ đội lên đôi chút vì có những hạng mục họ sẽ giao bên khác làm. tuy nhiên nếu giao cho 1 nhà thầu thì về bảo hành bảo tỏi thì chỉ làm việc với 1 ông. nếu cụ muốn giảm chi phí thì nên tìm từng nhà thầu chuyên về từng mảng sẽ giảm đc chi phí nhưng phải làm việc với nhiều bên

VietAnh2022

Xe đạp
mỗi nhà thầu đều làm chuyên mảng của họ ví dụ như nội thất bếp có những nhà thầu họ sẽ chuyên các hạng mục về bếp. phòng khách như sofa bàn trà cũng có những nơi chuyên các hạng mục. còn với các hạnh mục tủ, giường, bàn thì họ cũng sẽ chuyên hơn những hạng mục đó. Theo cá nhân em thì để 1 nhà thầu làm hết e giá sẽ đội lên đôi chút vì có những hạng mục họ sẽ giao bên khác làm. tuy nhiên nếu giao cho 1 nhà thầu thì về bảo hành bảo tỏi thì chỉ làm việc với 1 ông. nếu cụ muốn giảm chi phí thì nên tìm từng nhà thầu chuyên về từng mảng sẽ giảm đc chi phí nhưng phải làm việc với nhiều bên
Vâng, cám ơn cụ

Thanh Honda CRV

Xe hơi
098 2369586 Cụ gọi thằng cu em này đảm bảo cụ không hối tiếc

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ có may lọc nước, bêp từ, hut mùi chưa? Nếu chưa thì ngâm cứu Mutosi bên e nhé. E tranh thủ tý có gì k phải cụ bỏ qua, chúc cụ sớm đón Tân gia

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cụ nói như vậy là chưa hiểu về nghành nội thất rồi . Xưởng sản xuất bên em làm gần như đầy đủ 100% các hạng mục nội thất như báo giá . Vì đây là nội thất thiết kế may đo chứ không phải mua về để kê vào căn nhà . Xưởng sẽ mua gỗ về để đóng theo thiết kế đã có . Tất cả tủ bếp , tủ quần áo , tủ giày , kệ tivi , giá sách , bàn học ,... đều do xưởng đóng hết . Còn đương nhiên các phụ kiện đi theo như ray bi , thanh trượt thì xưởng phải nhập từ các nhà cung cấp khác . Đây là nội thất làm theo thiết kế chứ không phải mua đồ rời cụ nhé.

30xx1631

Xe điện
Càng ít nhà thầu càng tốt. Nắm 1 ông còn bảo hành và đồng bộ về màu sắc và chất lượng chứ. Cái món đồ gỗ khó nói đắt hay rẻ lắm. Nó Gần như ko có chuẩn. Cụ cứ coi mẫu tương tự mà làm thôi hoặc chọn nhà thầu lớn hoặc chấp nhận giá cao so với thị trường. Có cụ trên này nói là thị trường bất đối xứng và người mua luôn thua thiệt

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em định làm nội thất cho 4 phòng (Bếp, Khách, Ngủ và Làm việc). Các cụ xem hộ giá cả và chất lượng phụ kiện như bên dưới ổn chưa? Cám ơn các cụ nhiều.
Cụ check inbox nhé .

Ngobcool

Xe tải
Nội thất thì người ta đóng luôn cả chứ mỗi phòng 1 nhà thầu thì giờ mới nghe thấy. Làm kiểu như cụ chắc tự mua đồ đóng sẵn về tự setup cho nhah

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Càng ít nhà thầu càng tốt. Nắm 1 ông còn bảo hành và đồng bộ về màu sắc và chất lượng chứ. Cái món đồ gỗ khó nói đắt hay rẻ lắm. Nó Gần như ko có chuẩn. Cụ cứ coi mẫu tương tự mà làm thôi hoặc chọn nhà thầu lớn hoặc chấp nhận giá cao so với thị trường. Có cụ trên này nói là thị trường bất đối xứng và người mua luôn thua thiệt
Cụ nói đúng , em làm mảng nội thất thì em tự làm 90-95%. Còn hạng mục còn lại em uot cho thầu phụ chuyên nghành . Em đảm bảo về chất lượng cho cả công trình , thầu phụ em làm lâu năm uy tín . Còn về giá thì đúng là nó vô cùng . Câu tiền nào của ấy luôn đúng.

Hưng mi nhon

Xe đạp
Nội thất thì người ta đóng luôn cả chứ mỗi phòng 1 nhà thầu thì giờ mới nghe thấy. Làm kiểu như cụ chắc tự mua đồ đóng sẵn về tự setup cho nhah
cụ hiểu nhầm ý em rồi, ko phải mỗi phòng 1 nhà thầu mà là nhà thầu nào chuyên về nội thất giường tủ thì có thể làm cả phòng ngủ phòng làm việc mà... chủ yếu là nhà thầu nào chuyên mảng nào thì giao hạnh mục cho họ làm thôi chứ ko nhất thiết là mỗi phòng 1 nhà thầu

Hưng mi nhon

Xe đạp
Cụ nói như vậy là chưa hiểu về nghành nội thất rồi . Xưởng sản xuất bên em làm gần như đầy đủ 100% các hạng mục nội thất như báo giá . Vì đây là nội thất thiết kế may đo chứ không phải mua về để kê vào căn nhà . Xưởng sẽ mua gỗ về để đóng theo thiết kế đã có . Tất cả tủ bếp , tủ quần áo , tủ giày , kệ tivi , giá sách , bàn học ,... đều do xưởng đóng hết . Còn đương nhiên các phụ kiện đi theo như ray bi , thanh trượt thì xưởng phải nhập từ các nhà cung cấp khác . Đây là nội thất làm theo thiết kế chứ không phải mua đồ rời cụ nhé.
CỤ có làm sofa không? có chuyên về bàn ăn ko? Tất nhiên xưởng cụ có thể làm được nhưng nhiều hạnh mục cụ có chuyên ko hay vẫn phải giao cho chỗ khác làm. còn thiết kế mỗi xưởng họ đều có thiết kế riêng hoặc cụ chủ mang thiết kế đến cho cụ làm và em hiểu tất cả là làm đều là may đo ko có sẵn. cụ có dám chắc với em là công trình trên mà cụ nhận được xưởng cụ làm hết tất cả đc ko?

CaoCuong281188

Xe hơi
Tủ bếp dưới bằng mdf là ko ổn đâu, rẻ tiền cũng bằng gỗ nhựa, ko thì chơi inox đi

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
CỤ có làm sofa không? có chuyên về bàn ăn ko? Tất nhiên xưởng cụ có thể làm được nhưng nhiều hạnh mục cụ có chuyên ko hay vẫn phải giao cho chỗ khác làm. còn thiết kế mỗi xưởng họ đều có thiết kế riêng hoặc cụ chủ mang thiết kế đến cho cụ làm và em hiểu tất cả là làm đều là may đo ko có sẵn. cụ có dám chắc với em là công trình trên mà cụ nhận được xưởng cụ làm hết tất cả đc ko?
Hì cụ có thấy ai làm hết tất cả các thứ được không? 1 cái xe oto có hàng trăm hạng mục đâu phải ông honda hay ông toyota tự sản xuất được hết 100%. Họ chỉ sản xuất cái cốt lõi nhất là động cơ , khung gầm , thân vỏ , các công nghệ an toàn , phần mềm ... Chẳng lẽ cụ đi mua từng phần rồi ghép vào :) Nội thất may đo thì xưởng sản xuất từ 90-95% các hạng mục, các hạng mục còn lại như sofa hay bà ăn hay bàn trà tùy theo thiết kế mà xưởng có thể sản xuất hay phải out ra ngoài. Ví dụ em không lamg đươc sofa thì em đặt xưởng chuyên sofa làm , xưởng bên em đặt là xưởng uy tín và giá thành họ làm cho bên em chắc chắn là thấp hơn thị trường. Bên em có trách nhiệm đảm bảo về chất lượng và bảo hành hạng mục bên em cung cấp . Cụ tự đi tìm đặt làm sofa bên em cũng vui vẻ thôi nhưng cụ có chắc tìm được xưởng chất lượng mà giá như bên em báo không? cái cốt lõi là công trình làm nôi thất về phần gỗ như tủ bếp , tủ giày , tủ quần áo , giường , tủ rượu ... nó chiếm đến 90% khối lượng và giá trị thì bên xưởng em đã làm hết rồi cụ ạ. 10% còn lại cụ tự làm thì mất nhiều thời gian , công sức , tiền bạc mà có khi còn ôm cục tức.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com

The Silent

Xe buýt
Cụ không phải người làm trong nghề rồi. Cụ có làm nhà, nhưng cũng chưa nhiều :D. Theo em nghĩ nên để mỗi người làm mỗi nghề. Ôm nhiều mệt người, mà chưa chắc đã hiệu quả và làm tốt. Nhất Nghệ Tinh, Nhất Thân Vinh cụ ạ:))

Hưng mi nhon

Xe đạp
Cụ không phải người làm trong nghề rồi. Cụ có làm nhà, nhưng cũng chưa nhiều :D. Theo em nghĩ nên để mỗi người làm mỗi nghề. Ôm nhiều mệt người, mà chưa chắc đã hiệu quả và làm tốt. Nhất Nghệ Tinh, Nhất Thân Vinh cụ ạ:))
Em chỉ tư vấn những gì em biết cho cụ chủ có phương án tối ưu thôi. Em từng làm xây dựng và cả nội thất nên em hiểu tâm lý nhà thầu ai chả muốn nhận cả ăn tất nhưng có phải nhà thầu nào cũng đủ năng lưc đâu. cụ chủ nên tính toán kỹ vì phương án nào cũng có ưu nhược điểm cả. đúng như cụ nói nhất Nghệ tinh nhất thân vinh khi đã chọn nghề nào thì phải rèn luyện nghề đó cho tinh thông, 1 hạng mục còn chưa tinh thông thì đừng ôm thêm các hạng mục khác làm hỏng việc người khác