[HĐCĐ] [HỎI] Nhờ các cụ góp ý, tư vấn các điểm ăn chơi Hà Nội - Đà Nẵng

hoathaneitc

Xe buýt
Chào các cụ.
Lời đầu tiên em cảm ơn các cụ trước.
Tiếp sức cho chương trình đam mê lái xe của team em và hoàn thành một số điểm năm ngoái 2023 em chưa tới được ở Quảng Bình,....
Em post bài muốn nhờ và hỏi các cụ một số cung đường và nhờ các cụ góp ý thêm những điểm chơi mới.
Bài năm ngoái em có hỏi và tham khảo các cụ: https://www.otofun.net/threads/nho-cac-cu-tu-van-duong-giup-em-ha-noi-quang-binh.1868797/
Team em có 4 người lớn và 3 trẻ em.
Lịch trình của em như sau

Ngày 1: Hà Nội - TP. Vinh (di chuyển từ HN 19:00 tới nơi, ngủ qua đêm ở đây)
Ngày 2: -- 05:00 di chuyển từ TP Vinh -> TP Hà Tĩnh dừng nghỉ ăn sáng (cho em hỏi ở TP Hà Tĩnh ăn sáng ở đâu ngon, sạch, ổn)
-- Các cụ cho em xin địa chỉ ăn trưa ngon, sạch, ổn tại TP. Đông Hà.
-- Ăn trưa xong em lên lên cao tốc Cam Lộ - La Sơn đi Đà Nẵng.

Ngày 3: -- Sáng tắm biển, ăn sáng, di chuyển lên đỉnh Bàn Cờ Đà Nẵng --> di chuyển đi Huế, check in Hải Vân Quan, đổ đèo Hải Vân.
Tại Huế ngoài Hoàng Thành, các Lăng, còn địa điểm nào thơ đẹp, thơ mộng, thoáng mát,... các cụ cho em xin ít thông tin tham khảo. Nếu không có địa điểm nào hay em định từ đèo Hải Vân xuống là rẽ đi Cảng Chân Mây (khu vực này có chỗ nào check in thoáng mát không các cụ).
-- Ăn trưa xong check in ngoài cổng Hoàng Thành sau đó di chuyển đi Phá Tam Giang

Ngày 4: -- Di chuyển từ Phá Tam Giang đi TX. Quảng Trị QL49C
-- Thành cổ Quảng Trị --> Tượng đài Mai Quốc Ca --> Tượng đài bờ Bắc sông Thạch Hãn --> Ăn trưa (Cho em xin địa chỉ ăn uống ở TX Quảng Trị) --> Sân bay Tà Cơn --> Góp ý giúp em nên dừng nghỉ tắm biển, ăn uống, tại bãi biển Cửa Việt --> TP. Đông Hà

Ngày 5: TP. Đông Hà --> Địa đạo Vịnh Mốc -> Mũi Trèo
Em hỏi đoạn Mũi Trèo này Lux A có ra được không.

mui treo.png

Ngày 6 -> 7: qua một số điểm sau rồi về Hà Nội.
-- Từ Mũi Trèo --> Thành phố Đồng Hới (đoạn này có đường ven biển không các cụ)
--> Mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp các cụ cho em hỏi có phải đăng ký trước để vào viếng không hay cứ thế là tới, năm ngoái em tới thì báo phải đăng ký trước.
--> Với cung đường trên các cụ ăn mực nhảy ở đâu ngon năm ngoái em ăn ở Thiên Cầm không ưng ý lắm :((

Nhờ các cụ góp ý thêm cho em các cung đường, địa điểm ăn chơi, check in, nhà em có trẻ em.
Cảm ơn các cụ.

chip_m

Xe buýt
Năm nay rộ topic HN - Đà Nẵng luôn.

chip_m

Xe buýt
=)) mấy nơi này đi mãi rồi cụ, giờ team em hay lọ mọ tìm chỗ chơi mới, gần đây cụ có đi cung đó không góp ý thêm cho em.
Em cũng chuẩn bị vào =))
Cụ ngược ra box hỏi đáp đường xá này, nhiều topic nên có nhiều câu trả lời của các cụ trên này lắm rùi

hoathaneitc

Xe buýt
Em cũng chuẩn bị vào =))
Cụ ngược ra box hỏi đáp đường xá này, nhiều topic nên có nhiều câu trả lời của các cụ trên này lắm rùi
thực ra thì em post chủ yếu là hỏi chỗ Mũi Trèo với chỗ Bác Giáp, còn mấy cung đường kia thì đi mãi rồi =))

chip_m

Xe buýt
thực ra thì em post chủ yếu là hỏi chỗ Mũi Trèo với chỗ Bác Giáp, còn mấy cung đường kia thì đi mãi rồi =))
Mũi Trèo thì em ko biết, còn mộ Đại Tướng thì mở rồi nhé cụ, vào giờ hành chính là ok không cần phải gọi điện đặt trước

hieutd2

Xe tăng
em gửi thông tin cụ tham khảo:
- Ngày 2: từ TP Vinh qua cầu bến thủy cụ rẽ trái đi về nghi xuân để chạy lối ven biển đến hết kỳ anh, tuyến này thì ko có lựa chọn ăn sáng ngon nên tùy cơ ứng biến cụ nhé; ở Đông Hà cụ tham khảo quán Hiệp Lợi số 1 Lê Văn Hưu (ngay trên mặt đường QL1)

hoathaneitc

Xe buýt
em gửi thông tin cụ tham khảo:
- Ngày 2: từ TP Vinh qua cầu bến thủy cụ rẽ trái đi về nghi xuân để chạy lối ven biển đến hết kỳ anh, tuyến này thì ko có lựa chọn ăn sáng ngon nên tùy cơ ứng biến cụ nhé; ở Đông Hà cụ tham khảo quán Hiệp Lợi số 1 Lê Văn Hưu (ngay trên mặt đường QL1)
Cảm ơn cụ, lượt về em mới đi ven biển, lượt đi em đi QL1, mực nhảy ăn ở đâu được cụ nhỉ

Carens2009

Xe điện
Em vào hóng thông tin ở Đà Nẵng mà không thấy cụ chủ nói gì đến ăn chơi ở Đà Nắng.

dathwang

Xe đạp
Website
tanglikevip.net
em cũng hóng điểm ăn chơi ăn uống gia đình ở đà nẵng, chỗ nghỉ ngơi ... hóng các cụ đà nẵng recommend