[Funland] Hỏi nhờ các cụ, thuốc Glucosamin

phongt2qh

Xe tải
Để tối về em xem lại sổ khám, giờ đang ngoài đường em ko nhớ. Nhưng 2 loại em viết canxiD3 + glucosamin ấy, cụ cứ ra hàng thuốc mà mua. Trước em khám của Dũng (PGĐ Xanhpon sau chuyển về Tâm An, giờ về Vin thì phải, cũng thuộc dạng số 1 số 2 ở Vn về xương khớp). Nhưng em nghĩ khớp nhẹ chả cần phải đi khám cậu này, vì hơi phí, tiền khám đắt 500k (có đi khám bs nào thì cũng chỉ kê đơn vậy thôi, tất nhiên bs lởm thì hay cho tiêm thuốc trực tiếp vào khớp, tiêm thuốc gì mà có thành phần cortecoit ấy, sẽ hết đau nhanh tức thì nhưng hậu quả lâu dài thì tệ, bs Dũng thì được mỗi cái đơn thuốc kê là toàn brandname nên em ưng, còn tiền khám đắt quá, khám thì đơn giản, 3p đã kê đơn, mặt mũi lại chả được tươi tỉnh cho lắm, nên em đến khám 1 lần, chả thèm đến tái khám, hehe).
ok cụ

Cụ có nhờ làm giúp em được không ạ, em uống 1 thời gian xem thế nào. Phí như nào em gửi, cảm ơn cụ
Cụ về quê, bỏ 1 ngày ra nhờ người đi tìm về, chặt rồi phơi khô là đủ dùng cả năm đấy cụ ạ, toàn đồ dễ kiếm cả, cụ nhà cháu toàn phơi khô cho vào bao nilon dùng dần. Cụ nhà cháu tự làm tự dùng chứ không làm cho ai hay bán cụ ạ, vì cũng học của người khác về uống thấy có tác dụng nên cũng chia sẻ lại thôi.

Taochu

Xe tải
Cụ về quê, bỏ 1 ngày ra nhờ người đi tìm về, chặt rồi phơi khô là đủ dùng cả năm đấy cụ ạ, toàn đồ dễ kiếm cả, cụ nhà cháu toàn phơi khô cho vào bao nilon dùng dần. Cụ nhà cháu tự làm tự dùng chứ không làm cho ai hay bán cụ ạ, vì cũng học của người khác về uống thấy có tác dụng nên cũng chia sẻ lại thôi.
Bài thuốc này hay quá, thế mà lâu nay trong trạng trại nhà em mọc đầy mấy cây này lại ko biết để dùng, toàn vứt đi. Để sang tháng cuối tuần rảnh, em về trang trại hái mấy cây này làm như cụ chỉ dẫn, uống thử xem sao. Cảm ơn cụ

phi tuấn

Xe buýt
MUA CAO GẮM MÀ UỐNG CỤ AH.

phongt2qh

Xe tải
Bài thuốc này hay quá, thế mà lâu nay trong trạng trại nhà em mọc đầy mấy cây này lại ko biết để dùng, toàn vứt đi. Để sang tháng cuối tuần rảnh, em về trang trại hái mấy cây này làm như cụ chỉ dẫn, uống thử xem sao. Cảm ơn cụ
ok cụ. Có cần cân đo đong đếm từng loại lá không cụ, để về em làm thử luôn. Cụ cho em xin số zalo với.

Xấu hổ cây đỏ giờ khó kiếm phết cụ ạ, còn lá lốt với đinh lăng thì nhiều. Cái này thuốc lá tự nhiên nên tác dụng chậm và tùy cơ địa, cụ nếu uống thì chịu khó uống thời gian dài một chút xem có tác dụng thì uống tiếp cụ ạ. Cụ nhà cháu xương khớp mấy năm nay ngon lành rồi, chứ cụ nhà cháu làm nghề cá nên xương khớp kém lắm, mỗi khi mùa đông đến là khớp nó nhức cả đêm không ngủ được.

vim732000

Xe buýt
Mấy thứ này bổ tinh thần là chính chứ xương khớp thì cuối cùng vẫn Việt Đức, Bạch Mai thẳng tiến thôi.

Mrfox87

Xe buýt
Trước em mua loại 900v mỗi ngày 10v giá tầm 550k. 2 năm nay chưa dùng lại vì sợ covid không có hàng chuẩn về, chẳng biết giờ có chưa.
Nếu hàng chuẩn dùng cũng khá ổn đấy.
Với cái giá 550k thì chắc chắn ko phải chuẩn Nhật cụ ạ.
Nếu 2 năm trc đồng yên chưa mất giá kinh khủng như giờ. Lọ này mua ngoài hiệu thuốc cả thuế tầm 4100 yên. Với tỷ giá khi đó lọ này phải 850k mua tại Nhật chưa bao gồm lời lãi,tiền xách tay ạ.

thattinhvt

Xe buýt
Thuốc cụ nhà cháu tự làm cụ ạ, gồm có : Thân, rễ, lá các cây: Trinh nữ (Xấu hổ cây màu đỏ), đinh lăng, lá lốt. Tất cả băm khúc, phơi khô, xao vàng được thì tốt rồi đun hãm uống như nước trà hàng ngày, uống 2 tháng nghỉ 1 tháng. thuốc nam thì tùy cơ địa và phải dùng thời gian dài mới có tác dụng cụ ạ. Cụ nhà cháu uống trong nửa năm thì có tác dụng, dù trước đây gai đôi, viêm đa khớp và khô cứng khớp, nhưng giờ dù mùa đông có lạnh cũng đỡ nhiều lắm rồi.
Oánh dấu của cụ

phongt2qh

Xe tải
Xấu hổ cây đỏ giờ khó kiếm phết cụ ạ, còn lá lốt với đinh lăng thì nhiều. Cái này thuốc lá tự nhiên nên tác dụng chậm và tùy cơ địa, cụ nếu uống thì chịu khó uống thời gian dài một chút xem có tác dụng thì uống tiếp cụ ạ. Cụ nhà cháu xương khớp mấy năm nay ngon lành rồi, chứ cụ nhà cháu làm nghề cá nên xương khớp kém lắm, mỗi khi mùa đông đến là khớp nó nhức cả đêm không ngủ được.
Xấu hổ đỏ là thân nó có màu đỏ à cụ.

vieteuro

Xe container
hình như loại này uống xong hại thận

Taochu

Xe tải
Em vừa hỏi trong trang trại thì thấy bảo vừa tốn cả đống tiền phun thuốc diệt cỏ để diệt hết cây này. Trồng cây xấu hổ đỏ hạt nó lan nhanh ra cả vườn, nên mn không muốn trồng, vì em có dùng thì cũng tí teo chứ có dùng nhiều được đâu.Dở quá

niceshot

Xe container
Loại này của nhật dùng có được không các cụ. Cảm ơn ạ.
View attachment 7372810
Đây là thực phẩm chức năng, ko phải thuốc.
Nôm na tức là cụ uống chỉ có tác dụng hỗ trợ duy trì sức khỏe các khớp, chứ ko chưa được bệnh về khớp nếu đã có bệnh.
Lọ TPCN này của Nhật có chất lượng khá tốt, uống OK (nếu ko định dùng để chữa bệnh) cụ ạ.

Em vừa hỏi trong trang trại thì thấy bảo vừa tốn cả đống tiền phun thuốc diệt cỏ để diệt hết cây này. Trồng cây xấu hổ đỏ hạt nó lan nhanh ra cả vườn, nên mn không muốn trồng, vì em có dùng thì cũng tí teo chứ có dùng nhiều được đâu.Dở quá
Chịu khó đi loanh quanh đào cụ ạ, chắc vẫn có.