[Funland] Hội những người đầu tư Đất Dịch Vụ Hoài Đức

Đất dịch vụ Phú Vinh khu 03, và khu 04 này có cụ nào tìm hiểu không ạ, cho em xin 1 chút nhận định với?
trc em định mua ở đây nhưng ob nội k đồng ý. c có điều kiện cho con học trường tư thì ko ảnh hưởng mấy chứ em dân địa phương sau học trường công đi qua cầu bất tiện. giá loanh quanh gần 60 với mt hơn 3m và 70 với mt 4m .

Pham Quoc Huy

Xe hơi
Có đấy cụ ạ. Nhưng cụ mua tầm này có vội k? Theo em cụ nên để cuối năm, hoặc quý 1 sang năm cụ ạ. Chứ giá giờ vẫn ngáo lắm. Ngáo hơn lúc e mua mấy giá cụ ạ.
Cảm o2m Cụ, em cũng có cảm nhận là sàn đang đẩy giá với lý do lãi suất NH giảm nên giao dịch nhiều 😀

Zero_2011

Xe hơi
Khu dv An thượng bốc thăm đợt 4 giá khoảng như nào vậy các cụ?

smallbrother

Xe buýt
E là người mua trc đây thôi, theo thông tin của e có được, e chia sẻ cho cụ nhé. Nếu có sai sót, các cụ nhẹ tay với em.

Khu di trạch: Nền đất thấp, giá từ 67tr/m2
Khu 25.2ha: gần An Lạc, hưởng ké tiện ích, khu này cầu cống xây tốt. Giá từ 69tr/m2. Lô nào mặt tiền 4m đổ lên thì từ 72tr cụ nhé
Khu 4.5ha: Sát vành đai 3.5, dính đường dây điện cao thế, nhiều nhà chỉ cho xây 2.5 tầng. Hồi tháng 2,3 dương lịch năm nay, bán có 63-65tr/m2. Giờ toàn thấy rao 8xtr/m2.
Khu 6.9ha: Khu này khu tâm linh. Giá 7x, x từ 5 đổ lên.
Khu 1.77ha. Khu này nền đất cao, sát 3.5 và liên khu 6. Giá từ 74-80tr/m2.
em thấy khu 25ha nền cao, điện nước đầy đủ, gần An Lạc, giá cả cũng ổn, nhiều nhà to đẹp, đã có trường mầm non, có mấy tòa nhà văn phòng to vãi, sau lên đường sá nữa là ổn, tiềm năng phết.

Covid2021

Xe buýt
em thấy khu 25ha nền cao, điện nước đầy đủ, gần An Lạc, giá cả cũng ổn, nhiều nhà to đẹp, đã có trường mầm non, có mấy tòa nhà văn phòng to vãi, sau lên đường sá nữa là ổn, tiềm năng phết.
cuối tuần rồi e vừa lên lại khu 25ha, nhà vẫn xây lên đều cụ ạ, vài năm nữa quay lại khéo không nhận ra.

keepgoing

Xe máy
Các bác đánh giá khu dịch vụ Lại Yên như thế nào ạ?

Quang LaMasia

Xe tăng
Các bác đánh giá khu dịch vụ Lại Yên như thế nào ạ?
Ưu điểm:
1. Giá đang rẻ
2. Vị trí khá trung tâm của Hoài Đức, nằm giữa nhiều tuyến đường lớn

Nhược điểm:
1. Khổ đất dài (đa số sâu 15m2 nên diện tích đẹp phải trên 60m2/lô)
2. Hạ tầng quá kém (đường bê tông, cột điện nổi)
3. Các tuyến đường đều đang bị chậm tiến độ

keepgoing

Xe máy
Ưu điểm:
1. Giá đang rẻ

Nhược điểm:
Cảm ơn bác rất nhiều. Thông tin rất hữu ích ạ. Em mua một mảnh mà muốn đẹp đẹp mặt tiền to chút là phải 70m rồi. E thích vị trí của khu vực này vì còn nhiều quỹ đất có thể phát triển được trong tương lai

elegant

Xe tải
Các cụ đã bao giờ nghĩ đến 1 ngày nào đó các loại đất dịch vụ này là đất sản xuất kinh doanh, dịch vụ phi nông nghiệp sẽ bị thu thuế không nhỉ?
Em nghĩ càng ngày hệ thống luật pháp về thuế càng hoàn thiện thì khả năng thu thuế là cao lắm.
Ngay như bây giờ công ty thuê lao động phổ thông bây giờ cũng phải đóng bảo hiểm, nộp thuế thu nhập cá nhân..,
Nên cái loại đất dịch vụ này mua để ở lâu dài, hệ luỵ không lường hết được

Covid2021

Xe buýt
Các cụ đã bao giờ nghĩ đến 1 ngày nào đó các loại đất dịch vụ này là đất sản xuất kinh doanh, dịch vụ phi nông nghiệp sẽ bị thu thuế không nhỉ?
Em nghĩ càng ngày hệ thống luật pháp về thuế càng hoàn thiện thì khả năng thu thuế là cao lắm.
Ngay như bây giờ công ty thuê lao động phổ thông bây giờ cũng phải đóng bảo hiểm, nộp thuế thu nhập cá nhân..,
Nên cái loại đất dịch vụ này mua để ở lâu dài, hệ luỵ không lường hết được
nghĩ như cụ tốt nhất nên cầm tiền, vì tương lai Bds nào cũng có nguy cơ bị đánh thuế cả, ngay cả khi chuyển nhượng Bds cũng đã bị thu thuế thu nhập CN rồi.
P/s: xưa em cũng lo hão như cụ xong mọi loại Bds nó đều tăng giá, thậm chí chung cư nó cũng tăng nốt, chỉ mỗi tiền là ko tăng => cuối cùng nhìn lại chỉ biết tặc lưỡi mà tiếc hùi hụi, cụ đừng để như em. Năm nào cũng lạm phát đấy cụ ạ, tiền mặt cầm thì chả khác nào cắt máu mình ra ăn đâu.

Chỉnh sửa cuối:

elegant

Xe tải
nghĩ như cụ tốt nhất nên cầm tiền, vì tương lai Bds nào cũng có nguy cơ bị đánh thuế cả, ngay cả khi chuyển nhượng Bds cũng đã bị thu thuế thu nhập CN rồi.
P/s: xưa em cũng lo hão như cụ xong mọi loại Bds nó đều tăng giá, thậm chí chung cư nó cũng tăng nốt, chỉ mỗi tiền là ko tăng => cuối cùng nhìn lại chỉ biết tặc lưỡi mà tiếc hùi hụi, cụ đừng để như em. Năm nào cũng lạm phát đấy cụ ạ, tiền mặt cầm thì chả khác nào cắt máu mình ra ăn đâu.
Ý em là cái loại đất dịch vụ thương mại này nó oánh thuế cao hơn loại khác. Còn tương lai thì BĐS nào cũng có thể bị đánh thuế.
Mấy năm gần đây và tương lại, bội chi ngân sách của CP ngày càng nhiều hơn, CP phải vay nhiều hơn, bán trái phiếu, vay nợ tín dụng nước ngoài nhiều hơn mà nguồn thu từ tài nguyên ngày một teo lại, về tương lai chỉ có mỗi thuế là có khả năng bù đắp.
Ngay cái việc đánh thuế về giao dịch bất động sản gần với giá thị trường một vài năm gần đây là tín hiệu cho thấy CP sẽ dần dần oánh thuế vào các loại hình BĐS.
Nhà cho thuê mà trốn thuế thu nhập 5% và thuế VAT 5% thì coi chừng...

Covid2021

Xe buýt
Ý em là cái loại đất dịch vụ thương mại này nó oánh thuế cao hơn loại khác. Còn tương lai thì BĐS nào cũng có thể bị đánh thuế.
Mấy năm gần đây và tương lại, bội chi ngân sách của CP ngày càng nhiều hơn, CP phải vay nhiều hơn, bán trái phiếu, vay nợ tín dụng nước ngoài nhiều hơn mà nguồn thu từ tài nguyên ngày một teo lại, về tương lai chỉ có mỗi thuế là có khả năng bù đắp.
Ngay cái việc đánh thuế về giao dịch bất động sản gần với giá thị trường một vài năm gần đây là tín hiệu cho thấy CP sẽ dần dần oánh thuế vào các loại hình BĐS.
:)) thôi cụ cứ sợ tiếp đi ạ

Jeff Hoang

Xe hơi
Em đứng về phía cụ, tiền của mình, mình không lo thì chả ai lo cho mình đâu. Nhất là mua bất động sản nó tốn kém, tích góp bao năm mới mua được, mà mua không cẩn thận lại mất nhiều tiền rơi lắm.

Các cụ cứ bảo mua để ở, mua được thì cứ mua đi. Chứ em nói thật, đâm đầu vào lúc đỉnh, xong rồi nó tụt cho, tiền cụ mất, tâm lí cụ xuống, hàng tháng đè ra trả nợ, nó chả hay đâu.

Nhưng bọn em cũng hay trêu nhau, mấy bác tiến sĩ nên để các bác ấy nghiên cứu thôi, chứ làm sản phẩm phải để ae công nhân như bọn em, mới làm được, tính nhiều quá mất hay.

E thì chỉ tính toán trong vòng 5 năm thôi, sau năm năm lại tính tiếp.
E mà muốn mua hàng, em cứ ra chợ lót dép hóng cái đã, k nói năng gì, về nhà tìm hiểu rồi lại ra chợ lót dép hóng tiếp, lúc đấy, được thì mua, k được thì thôi, vui vẻ.

Thuế má thì em chịu, nhưng nhà nước mà đói, cái gì mà đánh được thuế là họ sẽ đánh tất thôi. Các cụ otofuner ở đây có 5-10-15-100 cái bất động sản không dùng tới mà còn chưa đánh thuế các cụ ấy, chứ đất dịch vụ bọn em mỗi ng có 1 mẩu, chắc đánh thuế bất động sản còn hơi lâu nữa đấy cụ ạ.

Em thì thấy lo được thì hay, nhưng nó phù hợp với hoàn cảnh + tài chính là cứ xúc thôi cụ ạ.

nguyenx

Xe điện
Cháu cũng lo như một số cụ,nhất là chỉ mua quyền sử dụng chứ có phải mua đất cccc đâu. Sau đó lại đóng cơ man nào thuế, thật là gần nửa cân nhưng biết nàm xao được khi quyền lại ở 1 nhóm nhỏ thay mặt các ông bà chủ.

Manhlinh678

Xe hơi
Cảm ơn bác rất nhiều. Thông tin rất hữu ích ạ. Em mua một mảnh mà muốn đẹp đẹp mặt tiền to chút là phải 70m rồi. E thích vị trí của khu vực này vì còn nhiều quỹ đất có thể phát triển được trong tương lai
Cụ ib e ko ba bốn tám tám tám sáu sáu sáu tám có mảnh 100m mặt 8m mặt sau đường 3.5 khá đẹp

quachuoi

Xe tải
Giá nha 5 tầng, ô tô vào được, diện tích nhỏ tầm 30 -40m2 khu vân canh này mua bao nhiêu hợp lý các cụ nhỉ?

ThinhDao91

Xe đạp
Ưu điểm:
1. Giá đang rẻ

Nhược điểm:
Bác cho em xin nhận định về Lại Yên, Song Phương, Với An Thượng. Tiềm năng tăng giá giữa 3 thằng với ạ