[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hatinhnghean

Xe máy
Các cụ có thông tin gì về việc xây bệnh viện không? Chả lẽ cả cái "khu đô thị" mà không có nổi bệnh viện?!
2 năm nay trường học, bệnh viện thì không có bất kỳ tiến triển gì, chỉ nghe thấy phân khu mới, nền mới,...
Hay là bán xong rồi rút về nước để lại dân Annamit với nhau
Bệnh viện thì e nghĩ ko xây đâu ạ. Tất cả phải đợi Zen bàn giao + cư dân về ở thì e mới nghĩ có động thái tiếp ở trường và BV ạ.

Bây giờ may ra các khu shophouse có thêm các phòng khám như mắt, tai mũi họng thội ạ

dainv

Xe tải
Đấy chán vậy đó bác. View đô thị thì nóng sấp mặt. Vì trc em ở hướng tây đó rồi. Buổi chiều nắng nóng khó chịu. Che rèm vẫn nóng. Thế nên gamuda về phần chung cư là bị hạn chế bởi cái vành đai 3 làm ồn :(
Cụ tự tin lên, em cũng mua căn quay thẳng vđ 3 đây, việc ồn thì không tránh khỏi được, dọc cái vđ 3 sang bên mỹ đình cũng ko ít tòa sát như thế, đến Vin liễu giai còn ồn cũng không kém, đập thẳng vào kim mã đông đúc :))

Ms.Huyen

Xe tải
Đây là căn góc hay căn tiêu chuẩn 6 x 15m đấy mợ
Nhà mẫu ST5 là 1 căn góc và 1 căn thường cụ ạ, căn thường thì CĐT để thô và đã bán rồi, căn góc sẽ hoàn thiện nội thất để khách hàng tham quan, hiện vẫn còn hàng ạ.
Dự kiến khi nào hoàn thiện thế nhỉ em?
Hiện vẫn chưa có thông báo chính thức ngày khai trương nhà mẫu ST5 từ CĐT cụ ạ.

KhoiNT

Xe buýt
5 năm trước e bước vào GA thấy làm dối trồng cây cho có lệ, mà giờ không khác mấy, vẫn có khách tin vào mấy cái ảnh này sale gửi :D

Cđt khôn thật, có luôn dòng chữ "hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa"
Công nhận với cụ, chưa kể ồn lắm vì sát VD3 toàn xe tải giã suốt ngày đêm, khu này chỉ có quay mặt vào khu đô thị thì thoát đc ồn nhưng lại vướng hướng Tây thôi. Còn nếu có tiền ở liền kề ở đây thì k nói, đẳng cấp mà đẹp luôn còn khu CC ở đây e thấy k đc ổn.

Ms.Huyen

Xe tải
Vinmart đang nhập hàng vào để chuẩn bị cho ngày khai trương rồi các cụ các mợ ạ

rennie31

Đi bộ
Nhà mẫu ST5 là 1 căn góc và 1 căn thường cụ ạ, căn thường thì CĐT để thô và đã bán rồi, căn góc sẽ hoàn thiện nội thất để khách hàng tham quan, hiện vẫn còn hàng ạ.

Hiện vẫn chưa có thông báo chính thức ngày khai trương nhà mẫu ST5 từ CĐT cụ ạ.
Ms Huyền ơi cho em hỏi nhà mẫu là căn bao nhiêu thế ah?

tlgod

Xe buýt
Công nhận với cụ, chưa kể ồn lắm vì sát VD3 toàn xe tải giã suốt ngày đêm, khu này chỉ có quay mặt vào khu đô thị thì thoát đc ồn nhưng lại vướng hướng Tây thôi. Còn nếu có tiền ở liền kề ở đây thì k nói, đẳng cấp mà đẹp luôn còn khu CC ở đây e thấy k đc ổn.
vâng, 4 năm trước e tính mua thêm cc ở đây mà đi ô tô từ trung tâm về e nhớ là phải xuống dưới Tam Trinh mới quay xe lại vào được. Bây giờ có ngắn hơn được tý nào không cụ

KhoiNT

Xe buýt
vâng, 4 năm trước e tính mua thêm cc ở đây mà đi ô tô từ trung tâm về e nhớ là phải xuống dưới Tam Trinh mới quay xe lại vào được. Bây giờ có ngắn hơn được tý nào không cụ
H rẽ ngõ 885 đc thì phải cụ nhg e k ở khu này nên chả để ý nữa. E vẫn thích khu đền lừ-tân mai-NDC hơn khu này, chắc luôn.

Sent from my Pixel 2 using Tapatalk

Hatinhnghean

Xe máy
Có cụ động viên rồi. Kkkk tại hướng vành đai 3 mát, ko bị ai nhìn vào nhà mình nữa. Tiêu chí em chọn chung cư là phải đông nam hoặc đông bắc. Ko bị toà nào che nữa, và phải tầng cao. Cho nên ko có lựa chọn nào khác đành phải chọn căn đông nam quay ra vđ3 . Toà C hướng đông bắc nhìn câu thanh trì thì lúc e hỏi hết sạch tầng cao.
Giá hồi cụ mua ? /m2 ạ. Khi nào Zen được nhận nhà vậy ạ.
Trong quy hoạch bên đó có rạp chiếu phim ko bác

tlgod

Xe buýt
H rẽ ngõ 885 đc thì phải cụ nhg e k ở khu này nên chả để ý nữa. E vẫn thích khu đền lừ-tân mai-NDC hơn khu này, chắc luôn.

Sent from my Pixel 2 using Tapatalk
e ở NĐC gần 10 năm, thấy p/p ngon nhất là vào A1-A3,151A Nguyễn Đức Cảnh :P , còn đáng đầu tư nhất là Mandarin garden 2 :P

KhoiNT

Xe buýt
e ở NĐC gần 10 năm, thấy p/p ngon nhất là vào A1-A3,151A Nguyễn Đức Cảnh :P , còn đáng đầu tư nhất là Mandarin garden 2 :P
E chốt 60 ndc rùi nhà mới xây đỡ mất công sửa chữa h lười lắm, vào xem 151 rùi nhg tòa a3 bên trong cũng xuống cấp ít nhiều. Còn nội khu thì e thấy cho con ra hồ đền lừ hay quảng trg chỗ Lương Khánh Thiện cũng như nhau. Ở 5 năm rùi tính tiếp bài toán sau. Keke

tlgod

Xe buýt
E chốt 60 ndc rùi nhà mới xây đỡ mất công sửa chữa h lười lắm, vào xem 151 rùi nhg tòa a3 bên trong cũng xuống cấp ít nhiều. Còn nội khu thì e thấy cho con ra hồ đền lừ hay quảng trg chỗ Lương Khánh Thiện cũng như nhau. Ở 5 năm rùi tính tiếp bài toán sau. Keke
tòa A3 gốc là Delta xây, đặc biệt các tầng 17-18-19-20 toàn dân delta ở luôn. nhà e tầng 19, về cuối 2011 mà tới nay không một chút suy chuyển trong nhà :P. Nội khu nhà A3 hay cả khu 151A rất an toàn, chạy bộ, cầu lông...các môn đều được, siêu thị, mầm non cũng sẵn :P. Chỉ tiếc là vì QBL do dân bầu nên ko chuyên nghiệp, giá nhà giảm thôi ^^

Cụ nhìn cái xuống cấp chắc là hành lang, sàn...E chia sẻ là e 4 cái chung cư, phần diện tích chung cơ bản chỗ nào cũng thế sau 4-5 năm sử dụng cả. Tâm lý dân thích phí dịch vụ rẻ, nên phần lớn các chung cư ko được tu bổ chu đáo, nên nhìn bề ngoài sau 4-5 năm cảm giác xuống cấp. Cũng chính thế e rất thích Hòa Phát và Ecopark ở khâu quản lý vận hành.

KhoiNT

Xe buýt
tòa A3 gốc là Delta xây, đặc biệt các tầng 17-18-19-20 toàn dân delta ở luôn. nhà e tầng 19, về cuối 2011 mà tới nay không một chút suy chuyển trong nhà :P. Nội khu nhà A3 hay cả khu 151A rất an toàn, chạy bộ, cầu lông...các môn đều được, siêu thị, mầm non cũng sẵn :P. Chỉ tiếc là vì QBL do dân bầu nên ko chuyên nghiệp, giá nhà giảm thôi ^^

Cụ nhìn cái xuống cấp chắc là hành lang, sàn...E chia sẻ là e 4 cái chung cư, phần diện tích chung cơ bản chỗ nào cũng thế sau 4-5 năm sử dụng cả. Tâm lý dân thích phí dịch vụ rẻ, nên phần lớn các chung cư ko được tu bổ chu đáo, nên nhìn bề ngoài sau 4-5 năm cảm giác xuống cấp. Cũng chính thế e rất thích Hòa Phát và Ecopark ở khâu quản lý vận hành.
Vâng e đi xem căn tầng 17 đây này nhưng nhìn cũng cũ nên e lại thôi so với Nam Đô chỗ em ở đưa vào sd tầm 2012-13 thì hơi nhanh quá nên e lại ưu tiên mua cc mới cho đỡ mất công sửa chữa. Như này về cũng mất 1-200tr vào thì mới hòm hòm theo ý mình được. Khu nào thì cần cái tiện ích nội khu chứ với Tân Mai này thì quanh vài trăm mét có mà tĩ tã nên e thấy HUD cũng là đc với tiêu chí hiện tại của em, sau có chuyển lần nữa chắc e cũng vẫn loanh quanh khu này hoặc có tiền thì dịch lên mạn chợ Mơ - Minh Khai là cùng keke

Trạng thái
Thớt đang đóng