[Funland] hội những người mua nhà ở geleximco C&D

Vinvision

Xe điện
Cụ Vin nhìn nhận tương đối khách quan đó các cụ , với áp lực đóng tiền và chịu lãi suất như hiện nay sẽ có nhiều chủ nhà buộc phải bán khiến lượng cung lớn hơn.Nhưng hy vọng sẽ ko có đợt bán tháo vì giá này quá rẻ so với mặt bằng các khu Nam cường , đất dịch vụ ... xung quanh
Giá em dự sẽ không xuống mà sẽ không có thách cao bác á.no sẽ đi ngan môt thời gian dài dai. Khi có đuờng thông sang aeon và khai trưong aeon thì lúc đó sẽ tăng

Vinvision

Xe điện
Em thấy cụ vin nhìn nhận ko khách quan rồi, khả năng các căn xuống giá vì chủ nhà ko muốn đóng tiền xây nên đẩy hàng thôi, chứ bản chất khu C hơn hẳn khu D cụ ạ. Khu D thuộc Hoài Đức và không có cơ sở hạ tầng gì nổi bật. Khu C thuộc Hà Đông và có một loạt các dự án nổi bật như chung cư ICID, aeon mall... Cụ đưa tin thế này thì chết hay cụ định ôm hàng chăng, thuyết âm mưu rồi :D
Thực tế C&D nó cùng một khu thôi. C cũng có mấy căn C24 và 16 thuộc hoài đức đấy mà giá có rẻ Đâu. Cái quân hay huyện không quan trợng cụ ạ. Quan trong là vị trí và hàng xóm xung quanh ta.
Cc D20 cuối 2019 hoạc đầu 2020 là khởi công 4 toà rồi đó bác.

Chỉnh sửa cuối:

3d4s

Xe tăng
Mình cũng đang tìm mua khu C hoặc D nhưng vẫn chưa chốt được. Thực ra cả hai khu này C & D sẽ phải 3-5 năm nữa mới ở được. Cứ nhìn Nam Cường, Dương Nội, An Hưng... một loạt liền kề mặt đường to uỳnh, hàng trăm biệt thự vẫn cửa đóng then cài suốt gần chục năm nay. Sắp tới nếu đường thông thì mấy khu Tây Mỗ, Đại Mỗ và mấy ô đất quanh trục đường 70 sẽ "đông vui" trước.

Chưa kể khu C và D đa số các căn liền kề, biệt thự phục vụ mục đích mua để ở thì okie chứ nói kinh doanh hay cho thuê thì cũng chẳng ăn thua - ít nhất trong 5 năm tới.

Tính như thế nên giờ xuống tiền một căn liền kề ở đây với giá 26-28tr đi + tiền xây thô 4.5tr/m2 xây dựng nữa, tính tổng ra là trên 40tr/m2 đất. Ví dụ căn 120m2 khu C nếu tính cả tiền xây + đất sơ sơ phải xuống tiền vào khoảng 4.8-5tỷ. Và cứ xác định để hoang từng đó tiền trong 3-5 năm nữa (ko cho thuê đc, ko ở được). Với số tiền đó, trung bình mỗi năm giá đất cần tăng khoảng 3.5tr/năm mới = được lãi suất ngân hàng.

Nhìn thế mới thấy ông nào vào giá đất dưới 20 còn okie. Và cái tin Aon Mall, đường này lộ kia nó đã ăn vào giá khu C& D từ đầu năm 2018 rồi. Chứ giờ vào thì ko còn hấp dẫn nhiều (trừ mua ở không tính nhé. Mua ở mình sẽ phân tích sau).

GeleximcoD

Xe tải
C7,c8 trước đây anh đánh giá cao vơi mức giá 29-30tr/m anh khuyên ae trên diện đàn này mua để ở là rất hợp lý. Bởi vậy có khoảng 4 tới 5 người trên diễn đàn này đang tim hiểu mua nhưng chưa có kinh nghiệm làm việc với nhiều sale quá lên loạn thị trường làm cho người bán tửong có giá, từ hô giá cao. Sau vự khớp lẹnh 29,5 căn 28c7 của cụ lâm thì sau một thời gian có mấy mợ trên phố chung tiỀn xuông chốt căn 29c7 với giá 32 bao tên, và từ ấy mọi người C7,8 đều đòi giá cao và rất tiếc là chưa có gd nào nữa em ạ.
Với giá 35 C7 với dt 95m chỉ để ở thì sao không lựa chọn 144mD28 nhìn ra khu thể thao với giá 25' tính tổng tiền thì 49 với 50. Chả dại gì mua thàng 95m trơng khi gần bằng thăng 144m.
Còn đánh giá chủ quan trứoc mắt thì C hơn, nhưng khách quan tương lai thì C chưa chắc đã ở thich bằng D nẾu chỉ để ở nhé.
thưa cụ em được biết c7 giao dịch gần nhất chưa đến 1 tuần giá 34 không bao phí sang tên. nếu nói là do sale làm loạn thị trường thì không đúng. Có cung có cầu, khi mà cung không đủ cầu thì giá sẽ lên thôi. mà nhìn khách quan những dãy đấy xây nhà lên nhìn cũng sáng láng và đẹp đi cụ. Nó mà xây không đẹp thì cũng chưa chắc đã được giá tốt đâu

Vinvision

Xe điện
thưa cụ em được biết c7 giao dịch gần nhất chưa đến 1 tuần giá 34 không bao phí sang tên. nếu nói là do sale làm loạn thị trường thì không đúng. Có cung có cầu, khi mà cung không đủ cầu thì giá sẽ lên thôi. mà nhìn khách quan những dãy đấy xây nhà lên nhìn cũng sáng láng và đẹp đi cụ. Nó mà xây không đẹp thì cũng chưa chắc đã được giá tốt đâu
Mợ ơi. Cháui không nói là sale thôi. Chính xác là hàng chuc người gọi điện hỏi cháu cháu đều tư vấn mua c7 C8 với thời điểm mức giá nó là 30 thì. Còn giờ giá đã cao rồi cháu lại khuyên các bác nào có như cầu thì lựa chọn mấy dãy khác hợp lý hơn.
Cụ nào mà chốt 34 thì cũng chát quá. Nhưng dù sao về lâu dài vẫn thắng,

3d4s

Xe tăng
Bàn tiếp về Geleximco,
=====

Theo như em nói ở trên. Nhận định của em là giờ bảo đầu tư Geleximco thì không hợp lý cho lắm vì số tiền phải xuống khá lớn, lại ko ở/cho thuê gì được nên là tiền chết dí. Thêm vào đó xây thô xong ko ở vừa mất tiền mà nhà lại xuống cấp, dân đầu cơ,) mà mua nhiều thì 5 năm tới nó lại gần y hệt khu Geleximco A.

Ai máu đầu tư khu này, chỉ mong và kỳ vọng giá đất lên thì mới hiệu quả. Mà cái này nói luôn là may hơn khôn, và vào đúng thời điểm ngon ăn hơn nhiều (như Geleximco này nếu nhìn lại, nhảy vào từ đầu 2017 và đẩy đi đầu 2018 là đẹp). Chứ vào sai thì cũng tèo. Ví dụ 3 năm tới lừng khừng, đường chưa thể làm thì tội gì phải vào luôn bây giờ? :)

Trừ mấy ông nắm được thông tin, làm quy hoạch, có quan hệ với mấy ông có quyền ký duyệt dự án, etc. mới biết vào lúc nào là ngon. Hoặc ăn may. Chứ thông thường, nhìn lại khoảng thời gian 2008 đến giờ, 9/10 khu đất giá sẽ lừng khừng suốt, trừ một số chỗ cố tình đẩy giá ảo lên tại một số thời điểm nhất định nào đó.

Geleximco này cũng vậy, tranh thủ cái vụ Aon, Vincity, Vin Thăng Long với đường sá --> đẩy lên hồi 6 tháng đầu năm. Nhìn ngon nên cả CDT và một số cư dân có nhu cầu thật rất phấn khởi muốn tiếp tục đẩy nhanh --> biến thành mô hình của Vin Thăng Long. Tuy nhiên, thực tế là từ sau 6/2018 thì đuối dần. Vì dân có nhu cầu ở vẫn ít quá so với những người dân thừa tiền "mua để đó" hay "suất ngoại giao".

Thêm vào đó chính sách của Geleximco ko thể như Vin. Vin hỗ trợ cư dân mua để ở (bằng chính sách giảm giá cụ thể) + những điều khoản, cam kết, ràng buộc... Còn ở Geleximco, người có nhu cầu ở thật cũng e ngại khi trước mặt mình có thể là Karaoke, bên phải là quán thịt nướng, bên trái là hàng phế liệu sẵn sàng cưa bom còn sau lưng là cái nhà nghỉ... Cho nên, để thành cộng đồng ở có quy tắc, khuôn khổ như Vin gần như không thể.

à khu nào cũng vậy, dân mua rồi để đó hay cho thuê "thô" nhiều thì sẽ không bao giờ "ổn hay ngóc đầu lên bền vững được" (quanh quanh đây trong 10 năm vừa rồi sẽ có...Geleximco A, B, Văn Phú, An Hưng, Dương Nội, Yên Nghĩa, Lideco, Vân Canh, Xuân Phương, dọc đường 32, 70, 72, rồi Thanh Hà... nhiều lắm ko đếm hết...)

GeleximcoD

Xe tải
Bàn tiếp về Geleximco,
=====

Theo như em nói ở trên. Nhận định của em là giờ bảo đầu tư Geleximco thì không hợp lý cho lắm vì số tiền phải xuống khá lớn, lại ko ở/cho thuê gì được nên là tiền chết dí. Thêm vào đó xây thô xong ko ở vừa mất tiền mà nhà lại xuống cấp, dân đầu cơ,) mà mua nhiều thì 5 năm tới nó lại gần y hệt khu Geleximco A.

Ai máu đầu tư khu này, chỉ mong và kỳ vọng giá đất lên thì mới hiệu quả. Mà cái này nói luôn là may hơn khôn, và vào đúng thời điểm ngon ăn hơn nhiều (như Geleximco này nếu nhìn lại, nhảy vào từ đầu 2017 và đẩy đi đầu 2018 là đẹp). Chứ vào sai thì cũng tèo. Ví dụ 3 năm tới lừng khừng, đường chưa thể làm thì tội gì phải vào luôn bây giờ? :)

Trừ mấy ông nắm được thông tin, làm quy hoạch, có quan hệ với mấy ông có quyền ký duyệt dự án, etc. mới biết vào lúc nào là ngon. Hoặc ăn may. Chứ thông thường, nhìn lại khoảng thời gian 2008 đến giờ, 9/10 khu đất giá sẽ lừng khừng suốt, trừ một số chỗ cố tình đẩy giá ảo lên tại một số thời điểm nhất định nào đó.

Geleximco này cũng vậy, tranh thủ cái vụ Aon, Vincity, Vin Thăng Long với đường sá --> đẩy lên hồi 6 tháng đầu năm. Nhìn ngon nên cả CDT và một số cư dân có nhu cầu thật rất phấn khởi muốn tiếp tục đẩy nhanh --> biến thành mô hình của Vin Thăng Long. Tuy nhiên, thực tế là từ sau 6/2018 thì đuối dần. Vì dân có nhu cầu ở vẫn ít quá so với những người dân thừa tiền "mua để đó" hay "suất ngoại giao".

Thêm vào đó chính sách của Geleximco ko thể như Vin. Vin hỗ trợ cư dân mua để ở (bằng chính sách giảm giá cụ thể) + những điều khoản, cam kết, ràng buộc... Còn ở Geleximco, người có nhu cầu ở thật cũng e ngại khi trước mặt mình có thể là Karaoke, bên phải là quán thịt nướng, bên trái là hàng phế liệu sẵn sàng cưa bom còn sau lưng là cái nhà nghỉ... Cho nên, để thành cộng đồng ở có quy tắc, khuôn khổ như Vin gần như không thể.

à khu nào cũng vậy, dân mua rồi để đó hay cho thuê "thô" nhiều thì sẽ không bao giờ "ổn hay ngóc đầu lên bền vững được" (quanh quanh đây trong 10 năm vừa rồi sẽ có...Geleximco A, B, Văn Phú, An Hưng, Dương Nội, Yên Nghĩa, Lideco, Vân Canh, Xuân Phương, dọc đường 32, 70, 72, rồi Thanh Hà... nhiều lắm ko đếm hết...)
anh có mua vin ko, vincity gia lâm chuẩn bị ra hàng đó, chiết khấu hẳn 10% ạ

GeleximcoD

Xe tải
Mợ ơi. Cháui không nói là sale thôi. Chính xác là hàng chuc người gọi điện hỏi cháu cháu đều tư vấn mua c7 C8 với thời điểm mức giá nó là 30 thì. Còn giờ giá đã cao rồi cháu lại khuyên các bác nào có như cầu thì lựa chọn mấy dãy khác hợp lý hơn.
Cụ nào mà chốt 34 thì cũng chát quá. Nhưng dù sao về lâu dài vẫn thắng,
Thời 30 nó cách gần nửa năm rồi cụ, cái quan trọng em muốn nói đến là dãy đấy dù khi mới bắt đầu xây dựng hay đến bây giờ đã bàn giao nhà thì giá trị nó vẫn tăng đều, phản biện lại cho việc cụ nói khi xây thô thì xả hàng ồ ạt dẫn đến giá đi xuống, rớt giá...?? cái quan trọng nó là vị trí cụ ạ

Quang LaMasia

Xe tăng

Xecong

Xe buýt
C7 căn nào đó Cụ? Lên thế rồi ah?

GeleximcoD

Xe tải

GeleximcoD

Xe tải
Vậy giờ khu D tối thiểu bao nhiêu tiền thì kiếm được một căn vậy bác?!
Khu D thì rẻ cụ ơi, em có căn 120m2 giá 19tr chưa xây. 87m2 xây rồi cũng có căn giá bèo nhèo. Cụ quan tâm ib em gửi cho tham khảo. Tất nhiên là vị trí đi đôi với giá cụ nhé

Vinvision

Xe điện
Khu D thì rẻ cụ ơi, em có căn 120m2 giá 19tr chưa xây. 87m2 xây rồi cũng có căn giá bèo nhèo. Cụ quan tâm ib em gửi cho tham khảo. Tất nhiên là vị trí đi đôi với giá cụ nhé
Cho anh thông tin nhé.